Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีข้อดี มีจุดเด่นอะไรที่พิเศษกว่าบัตรอื่นๆมั้ย และทำไมคุณถึงเลือกบัตรนี้?

ดิฉันยังไม่เคยมีบัตรกดเงินสด ได้ยินแต่ชื่อ จึงไม่ค่อยรู้รายละเอียดสักเท่าไร เห็นคนรู้จักใช้บัตรกดเงินสดกัน เป็นของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card น่ะค่ะ เลยชักอยากจะรู้ขึ้นมาว่า ทำไมเขาถึงสมัครใช้งานบัตรนี้กัน บัตรนี้มีข้อดี มีจุดเด่นอะไรที่พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอื่นๆหรือเปล่า และสำหรับคนที่ใช้อยู่ทำไมคุณถึงเลือกบัตรนี้คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

จตุรงค์

บัตรกดเงินสดของ ออมสินใบนี้ก็จะคล้ายกับของเขาทั้งหมดเลยครับ คือ ไม่ต้องมีคนค้ำประกัน หรือหลักทรัพย์ครับ แล้วอีกอย่างที่น่าสนใจครับ ช่วงนี้ ถ้าเราขอทำบัตรกดเงินสด เรายังสามารถขอพักชำระหนี้ได้ด้วยครับ แต่ได้แค่ไม่นานนะครับ ซึ่งในที่สุดแล้วเราก็ต้องมาชำระหนี้อยู่ดีครับ ส่วนเรื่องวงเงิน ผมว่าก็น่าพอใจนะครับ

2020.11.28 5:12

Duangjai80

เราก็ไม่รู้ว่าดีหรือเปล่าเพราะว่าเพิ่งสมัครไปเมื่อไม่นานมานี้ยังตอบไม่ได้เหมือนกัน ตอนนี้ก็รอผลอยู่เขาจะอนุมัติหรือเปล่า เห็นเพื่อนที่ทำงานใช้กันเยอะเลยไปสมัคร อีกอย่างนึงธนาคารออมสินก็น่าจะดอกเบี้ยถูกกว่าที่อื่น ที่สมัครเพราะเพื่อนบอกว่าได้วงเงินเยอะ ก็เลยอยากจะลองสมัคร เพราะว่าอยากจะเอาไว้ใช้ไปท่องเที่ยวเฉยๆ

2020.12.15 4:41

45Jakkapan00

@Duangjai80 ขอถามเพิ่มเติมหน่อยนะคะ ที่คุณบอกว่าอยากลองสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เพราะว่าอยากจะเอาไว้ใช้ไปท่องเที่ยวเฉยๆ คุณไม่กังวลเรื่องดอกเบี้ยเหรอคะ? เพราะว่าที่ผมรู้มา บัตรกดเงินสดเขาคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน ยิ่งจ่ายคืนช้าดอกเบี้ยก็ยิ่งสูง หรือว่าผมเข้าใจอะไรผิดไปหรือเปล่า ช่วยอธิบายให้ผมเข้าใจด้วยครับ

2021.01.13 5:22

Cheewa4905

จุดเด่นของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card เหรอครับ ที่ผมรู้มาไม่น่าจะเรียกว่าจุดเด่นนะ เรียกว่าเป็นความแตกต่างจากบัตรกดเงินสดใบอื่นๆดีกว่า สิ่งที่แตกต่าง คือ วงเงินอนุมัติที่จะได้บัตรนี้ซึ่งได้น้อยกว่าที่อื่นๆ แต่ไม่ถึงกับเป็นข้อเสียนะ สำหรับคนที่ไม่ได้ต้องการวงเงินเยอะๆ แค่มีบัตรไว้เผื่อเวลาฉุกเฉินก็น่าสนใจครับ

2021.03.26 5:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

การซื้อของแบบผ่อนชำระของสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้ซื้อที่ไหนแล้วจะได้ดอกเบี้ยอัตราพิเศษบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ

มีธุรกิจเป็นของตัวเอง จะสมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ได้มั้ย เงื่อนไขและเอกสารที่ต้องใช้ มีอะไรบ้าง?

สินเชื่อบัตรเงินสด PRIMA CARD / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

สินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card ไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้า มันเป็นค่าอะไร ถ้าคิดจะประมาณเท่าไหร่?

เป็นอีกหนึ่งบัตรกดเงินสดที่ไม่มีค่าธรรมเนียมแรกเข้า และไม่มีค่าธรรมเนียมรายปีตลอดชีพ สำหรับสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card นะครับ ผมเห็นว่าไม่มีค่าธรรมเนียมในการเบิกถอนเงินสดล่วงหน้าด้วย ผมอยากรู้ตรงนี้แหละ ว่ามันเป็นค่าอะไรอะครับ บัตรกดเงินสดอื่นๆมีการคิดค่าบริการนี้มั้ย ถ้าคิดนี่ประมาณเท่าไหร่เหรอครับ?

อยากทราบว่าสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีการคิดคำนวณหรือหลักเกณฑ์ในการกำหนดเงื่อนไขการชำระเงินคืนอย่างไร?

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ช่องทางการชำระเงินคืนสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card มีให้เลือกเยอะมาก แต่ค่าธรรมเนียมจะเสียเท่าไหร่..ไม่รู้นะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ผู้สมัครสินเชื่อบัตรเงินสด Prima Card "ต้องมีสัญชาติไทย" ถ้าเป็นคนต่างชาติที่อยู่ในประเทศไทยจะอนุโลมให้สมัครได้มั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี