Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash อยากรู้ว่าเราเข้าใจเรื่องการคิดดอกเบี้ยเมื่อกดเงินสดจากบัตรมาใช้ถูกต้องมั้ย?

ขอถามเพื่อความแน่ใจนะคะ อยากรู้ว่าเราเข้าใจเรื่องการคิดดอกเบี้ยเมื่อกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดมาใช้ถูกต้องมั้ย อย่างที่เขาเรียกว่าคิดดอกเบี้ยตามวันที่ใช้งานจริงน่ะค่ะ คือ ดอกเบี้ยจะถูกคำนวณตั้งแต่วันแรกที่เบิกถอนเงินสด จนถึงวันก่อนที่เราจะชำระเงินเท่านั้น ใช่มั้ยคะ? เราว่าจะสมัครบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash วิธีคิดจะเป็นแบบนี้ด้วยมั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ปวิชญาดา

บัตรกดเงินสดเขาจะคิดดอกเบี้ยแบบที่คุณเข้าใจเลยคะ คิดตามการใช้งานจริงหรือตามที่เราเอาเงินของเขาออกมาใช้ในเดือนั้นคะ เวลาจ่ายอาจไม่เท่ากันทุกเดือนคะ สนใจอยากทำบัตรกดเงินสดของเจ้านี้จริงๆเหรอคะ ส่วนตัวเราว่าดอกเบี้ยอาจจะสูงไปสำหรับเรานะคะ ยังไงเชคกับเจ้าอื่นๆก่อนไหมคะ ว่าดอกเบี้ย แต่ละที่เป็นยังไงบ้างคะ

2020.11.29 8:45

โอ๊ะโอ O.O

การคิดดอกเบี้ยของการกดเงินสดจากบัตรกดเงินสดออกมาใช้เหมือนกันทั้งนั้นล่ะค่ะ สำหรับบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ก้คิดแบบเดียวกัน คือ คิดเป็นรายวันนับจากวันที่คุณกดเงินออกมา ถึงแม้ว่าจะมีเงื่อนไขการชำระเงินคืนแบบขั้นต่ำได้ แต่เราไม่แนะนำให้คุณทำอย่างนั้นนะ ก็อย่างที่คุณรู้ว่าคิดดอกเบี้ยเป็นรายวัน จะให้ดอกเบี้ยบานเหรอคะ

2021.01.15 14:59

ก็มีแต่ใจให้ไป...

ไม่ว่าบัตรกดเงินสดไหนก็มีวิธีคิดดอกเบี้ยเหมือนกันครับ กดมาแล้วต้องรีบคืนเพราะดอกเบี้ยจะงอกขึ้นมาทุกวันๆ งอกงามดีโดยไม่ต้องเติมปุ๋ย..ล้อเล่น ดอกเบี้ยของแต่ละบัตรก็ไม่ต่างกันมาก แต่ยังไงควรจะหาข้อมูลก่อนครับ บางบัตรเหมาะกับการกดเงินสดออกมาใช้อย่างเดียว บางบัตรเหมาะทั้งกดเงินสดออกมาใช้และซื้อของเงินผ่อนครับ

2021.03.27 9:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่ต้องใช้หลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน คนที่เคยสมัครเป็นยังไงบ้าง ขออนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ไม่มีค่าธรรมเนียมการกดเงินสด หมายถึงว่ากดจากตู้เอทีเอ็มของธนาคารอะไร ที่ไหนก็ได้เหรอ?

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash (บัตรกดเงินสด ทีเอ็มบี เรดดี้แคช) / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

การใช้บัตรกดเงินสด เช่น บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ต้องจ่ายดอกเบี้ยด้วย มันจะดีกว่าการกู้เงินแบบอื่นยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

อยากรู้วิธีการคำนวณดอกเบี้ยหลังจากที่กดเงินสดจากบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ออกไปใช้ มีวิธีคิดยังไง?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

ถ้าได้รับการอนุมัติบัตรกดเงินสด TMB Ready Cash แล้ว ต้องรีบใช้งานภายใน 6 เดือน ไม่อย่างนั้นจะถูกยกเลิกบัตร ใช่มั้ย?

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด TMB Ready Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วใช้ซื้อของแบบผ่อนรายเดือน ดอกเบี้ยต่ำได้มั้ย ใช้ที่ไหนได้บ้าง?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ให้ชำระขั้นต่ำ 5% ซึ่งไม่น้อยกว่า 500 บาท แต่ถ้าจ่ายแค่นี้ ต่อไปมีปัญหาแน่

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

บัตรกดเงินสด

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ทำไมไม่เหมือนกัน

AEON สินเชื่อยัวร์แคชวงเงินตอนนี้ 15,000 ค่ะ หมื่นห้ามา 3 ปีแล้วคะยังไม่เคยได้ปรับเพิ่มวงเงินเลยค่ะแต่เพื่อนที่ทำงานทำAEON สินเชื่อยัวร์แคชมา 2ปี วงเงิน 10,000 ได้ปรับแล้วค่ะ เป็น 40,000 บาทเพราะเวลาส่งก็ส่งเมืนกันเดือนละ 1000 ไม่เคยส่งล่าช้าและโดนเรียกปรับเลย เอาอมาตรฐานอะไรมาตัดสินเหรอว่าคนไหนเพิ่มได้เพิ่มไม่ได้

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี