Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เป็นคนที่ชอบซื้อของมาก อยากจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ด้วย ในอนาคตจะมีปัญหาเรื่องเงินมั้ย?

ยอมรับว่าเราเป็นคนที่ชอบซื้อของมากกก ทั้งของจำเป็น ของฟุ่มเฟือย ของลดราคา ซื้อได้หมด แล้วก็ยังอยากจะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ ด้วยนะเพราะว่าซื้อของแบบผ่อนชำระได้ นานหลายเดือนด้วย ดอกเบี้ยก็ไม่แพง ดอกเบี้ย 0% ยังมีเลย ที่ผ่านมาเราไม่มีปัญหาเรื่องเงินนะ แต่ถ้าสมัครบัตรนี้ ในอนาคตเราจะมีปัญหาเรื่องเงินมั้ยอะคะ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ญาณัจฉรา

หมายความว่าทำบัตรกดเงินสดแล้วกลัวว่าจะมีปัญหา ทางด้านการเงินใช่ไหมคะ เราว่า ถ้าเป็นอย่างนั้นอย่าทำเลยคะ ยิ่งบอกว่าเป็นที่ชอบซื้อของตามห้างบ่อยๆด้วย แถมชอบผ่อนสินค้าอีก เรากลัวว่าจะลงเอยด้วยการจ่ายขั้นต่ำมากกว่าแล้วก็จบด้วยการเป็นหนี้เสียคะ ยังไงถ้าเป็นคนที่รู้จักใช้เงินมากกว่านี้ก่อนนะคะแล้วค่อยคิดอีกทีนะคะ ดีนะคะที่ตอนนี้รู้ว่าตัวเองเป็นยังไง

2020.11.29 9:57

Pukbung

ที่ผ่านมาเราไม่มีปัญหาเรื่องเงินนะ แต่ถ้าสมัครบัตรนี้ ในอนาคตเราจะมีปัญหาเรื่องเงินมั้ยอะคะ ???? มันขึ้นอยู่กับว่าคนมีความสามารถไหมที่จะหาเงินไปจ่ายหนี้ได้ไหม ถ้าคุณใช้เยอะแล้วคุณสามารถที่จะจัดการกับหนี้ได้ก็ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร แต่ถ้าใช้เยอะแล้วหาเงินมาโปะไม่ได้อันนี้แหละคือปัญหา ต้องไปคิดดูอ่ะค่ะว่าคุณสามารถหาเงินมากพอๆกับที่คุณใช้ได้ไหม???

2020.12.18 13:45

Krarm6789

ถ้าเจ้าของกระทู้เป็นคนที่ชอบซื้อของมาก ทั้งของจำเป็น ของฟุ่มเฟือย ของลดราคา ซื้อได้หมด..ผมว่าคุณคงไม่มีปัญหาเรื่องการมีบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์หรอกครับ คุณซื้อของมากมายและบ่อยมากขนาดนี้ หากจะมีปัญหาทางด้านการเงิน คงมีไปนานแล้วล่ะ แต่ก็ไม่ได้จะสนุบสนุนคุณให้สมัครบัตรนี้นะครับ ผมว่าคุณคิดให้ดีๆอีกครั้งดีกว่า

2021.01.16 6:4

**ผกากรอง**

เจ้าของกระทู้ชอบช้อบปิ้งมากขนาดนี้ทำไมไม่สมัครบัตรเครดิตล่ะคะ เราว่าบัตรเครดิตมีโปรโมชั่นและส่วนลดตามร้านค้า ร้านอาหารมากกว่าบัตรกดเงินสดนะ เรื่องการซื้อของเงินผ่อนดอกเบี้ยต่ำ บัตรเครดิตก็ใช้ได้เหมือนกัน กดเงินสดออกมาใช้ก็ทำได้ด้วย เรื่องดอกเบี้ยน่ะมันก็ต้องเสียเหมือนกันน่ะแหละ แต่อย่ากดเงินสดออกมาใช้บ่อยละกันค่ะ

2021.03.28 15:12

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

คุณสมบัติในการสมัครต้องมีอายุเท่าไหร่

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

เอกสารที่ใช้สมัครสำหรับพนักงานทั่วไป

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ต้องจ่ายค่าธรรมเนียมแรกเข้าไหม

All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ไปแต่บัตรยังไม่มา

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

สมัครบัตร โฮมโปร เฟิร์สช้อย ไม่ได้อนุมัติ

บัตรโฮมโปร เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกถอนเงินสดจากไหนได้บ้าง

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี