Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เพิ่งทำงานมาได้ไม่กี่เดือน จำเป็นต้องใช้เงิน ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย จะผ่านเงื่อนไขของผู้สมัครหรือเปล่า

เราทำงานมาได้ไม่กี่เดือนเอง รู้สึกอึดอัดใจยังไงไม่รู้ เวลาจะไปขอกู้เงินต้องดูเรื่องอายุงานเป็นหลัก ซึ่งเราก็เข้าใจนะเพราะทางธนาคารหรือสถาบันการเงินเขาก็ไม่อยากปล่อยเงินกู้ให้กับคนที่ไม่แน่ใจว่าจะชำระเงินคืนได้หรือเปล่า แต่เราต้องการใช้เงินนะตอนนี้ เห็นคนแถวบ้านไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสแล้วได้ด้วย เราจะไปขออย่างเขาบ้างได้หรือเปล่านะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

more 361

ที่บอกว่าเพิ่งทำงานมาได้ไม่กี่เดือน เป็นงานประจำหรือเปล่าครับ ถ้าคุณทำงานประจำ มีอายุงานแค่เดือนเดียวก็สมัครขอสินเชื่อพรอมิสได้ละครับ แต่ถ้าทำงานเป็นรายวันหรือว่าทำงานที่เป็นสัญญาจ้าง แบบนี้ต้องทำงานมานานกว่านิดนึง ประมาณ 6 เดือนน่ะครับ คุณสมบัติอื่นๆก็ไม่น่าจะมีอะไรมากนะ คุณคงสมัครได้แหละ ไม่ลองไม่รู้ครับ

2020.11.11 16:26

Kookkik

ใช่ค่ะ....ที่นี่น่าจะสมัครได้ง่ายที่สุดแล้วล่ะ เพราะอายุงานเดือนเดียวก็สามารถที่จะสมัครได้ แต่ว่าที่อื่นๆต้องทำ 6 เดือนขึ้นไป นี่แหละอาจจะเป็นจุดเด่นของเค้า อีกอย่างนะรายได้แค่ 6,000 บาทก็สมัครได้ ในขณะที่ที่อื่นต้องมีรายได้ตั้งแต่ 7,000-15,000 บาทขึ้นไป แล้วที่นี่บางคนก็บอกว่าอนุมัติง่ายเเละเร็ว ยังไงก็เอาใจช่วยให้คุณสมัครผ่านนะคะ

2020.12.23 1:27

657Sakchai

ทำงานประจำเพียงแค่เดือนเดียวก็ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว..อืม! ข้อกำหนดเรื่องอายุงานน้อยมากเลยครับ มันก็ดีสำหรับคนที่เดือดร้อนเรื่องเงินจริงๆอย่างเจ้าของกระทู้เนี่ย หากไปขอสินเชื่อนี้แล้วได้รับการอนุมัติ ต้องดูเรื่องการชำระเงินคืนด้วยนะครับ เพราะว่าเพิ่งทำงานได้ไม่นานจะจัดการเรื่องค่าใช้จ่ายได้ลงตัวหรือเปล่า

2021.01.20 4:54

Himawari^-^

มีที่ไหนให้น้อยกว่านี้อีกมั้ย หมายถึง อายุงานของผู้ที่จะมาขอสินเชื่อส่วนบุคคลน่ะค่ะ เห็นคุยกันว่าคนที่มีอายุงานแค่เดือนเดียวก็สามารถขอสินเชื่อพรอมิสได้แล้ว นี่คืองานประจำนะเนี่ย ถ้าขอสินเชื่อแล้วสามารถจ่ายคืนได้ก็ไม่มีปัญหาค่ะ ถ้าจ่ายแต่ขั้นต่ำหรือข้ามการจ่ายเงินคืนไปเลย พอหลายเดือนเข้าจะลำบากเอาน่ะสิคะ

2021.03.31 14:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี