Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีค่าธรรมเนียมในการใช้วงเงิน 9-10% ต่อปี คือค่าอะไร ของที่ไหนก็ต้องจ่ายเหมือนกันมั้ย?

อยากทำความเข้าใจ ก่อนจะเอารายละเอียดไปบอกลุงครับ ลุงให้มาดูเรื่องการขอสินเชื่อส่วนบุคคล แน่นอนว่า คนที่ไม่คุ้นเคยอย่างผมมีบางอย่างไม่เข้าใจครับ เป็นบางประโยค ยกตัวอย่างของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสละกัน บอกว่ามีค่าธรรมเนียมในการใช้วงเงิน 9-10% ต่อปี ส่วนนี้มันคือค่าอะไรเหรอครับ ไม่ว่าจะขอสินเชื่อของที่ไหนก็ต้องจ่ายเหมือนกันมั้ยครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

POP3710

ดีครับ มีคนมาตั้งกระทู้ถามแทนผมด้วย พอดีอยากรู้เหมือนกันว่าค่าธรรมเนียมในการใช้วงเงินมันคืออะไร ทั้งหมดทั้งมวลเลยนะครับ การที่คนๆนึงได้สินเชื่อมาก้อนนึงเนี่ยต้องเสียค่าใช้จ่าย ค่าธรรมเนียมอะไรบ้าง ชำระเงินคืนในแต่ละงวดมีค่านู่ ค่านี่ อะไรบ้างอะครับ กว่าจะชำระเงินคืนสินเชื่อที่เอามาใช้ได้หมด คงจ่ายไปเยอะเหมือนกันนะ

2020.11.13 16:45

Kookkaii

ก็คือเงินที่ต้องจ่ายให้กับพรอมิสงัยคะ รวมกับดอกเบี้ยด้วย สถาบันการเงินทุกที่มีค่าธรรมเนียมหมดค่ะ เหมือนกับเราจ่ายใช้บัตรเค้าเราก็ต้องเสียค่าบริการ ตามความเข้าใจของเรานะ...นี่ยังไม่รวมค่าธรรมเนียมอื่นๆอีก ค่าธรรมเนียมการทวงหนี้ ค่าธรรมเนียมอีกจิปาถะ ดีแล้วล่ะค่ะที่คุณสงสัย ยังงัยก็แนะนำว่าก่อนจะสมัครก็ลองถามพนักงานให่กระจ่างไปเลยดีกว่าค่ะ

2020.12.26 12:42

#tien#**

เห็นว่าเจ้าของกระทู้มาสอบถามข้อมูลสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสให้กับคุณลุง คุณลุงอยากสมัครสินเชื่อนี้? ได้ดูอายุของผู้สมัครหรือยังครับ เขามีการกำหนดอายุของผู้สมัครด้วยนะ เรื่องค่าธรรมเนียม ค่าบริการอะไรต่างนานามันก็เยอะจริงๆอย่างที่บางคอมมเ้นท์สงสัยว่ามีอะไรบ้างน่ะแหละ ต้องดูด้วยเช่นกัน จะได้รู้ว่าคุณลุงจ่ายไหวมั้ย

2021.01.23 14:44

ปัชชาพงษ์

แบบนี้แสดงว่าเวลาที่เราจ่ายดอกเบี้ยที่เขาคิดกับเราแบบปกที่ 25% เขาก็คิดเราเพิ่มอีกตอนสิ้นปี แบบนี้ดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายก็ค่อนข้างมากเลยสิครับ โห่ผมมาคิดดูแล้ว สินเชื่อแบบนี้ถ้าเราใช้บริการ เมื่อ รวมดอกเบี้ยปกติแล้วกับดอกเบี้ยที่คิดพิเศษตอนสิ้นปีที่เขาคิด มันไม่ต่างกับเงินนอกระบบของที่เราเคยใช้กันเลยนะครับ

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี