Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากขอสินเชื่อมาเป็นทุนเรียนเพื่อเพิ่มเติมประสบการณ์และต่อยอดการทำงาน..ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้มั้ย?

ตอนนี้เราทำงานอาชีพอิสระที่ตรงกับความชอบของเรามากเลยค่ะ ใจนึงก็อยากหาความรู้เพิ่มมาต่อยอดงานที่ตัวเองทำอยู่ ใจนึงก็อยากหาประสบการณ์ใหม่ๆให้ตัวเองด้วยการเรียนรู้บางอย่างเพิ่มเติม แต่ไม่ว่าจะทำอะไรก็ต้องใช้เงิน ซึ่งตอนนี้เราไม่มีเงินสำหรับค่าเรียนนั้นๆ เราไปขอสินเชื่อมาเป็นทุนเรียนก่อนได้มั้ยคะ อย่างสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนี่จะไปขอได้มั้ย?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

อิงจันทร์🌙

ขอสินเชื่อไปเป็นทุนเรียนเพื่อต่อยอดงานที่ทำอยู่ หรือไปเอาวิชาความรู้ใหม่ๆมาเป็นอีกอาชีพของเราเป็นความคิดที่ดีค่ะ มีความรู้หลากหลายมากขึ้นและอาจจะมีรายได้เพิ่มขึ้นอีกด้วย อย่างหลังนี่ล่ะที่น่าสนใจ😁 เจ้าของกระทู้ไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้นะคะ เขาให้ขอสินเชื่อไปจ่ายค่าเล่าเรียนได้ ลองไปติดต่อดูเลยค่ะ

2020.11.13 16:50

Bowie

การขอสินเชื่อไปทำอะไรที่เราต้องการ มันไม่แปลกหรือผิดอะไรหรอกนะคะ ยิ่งถ้าขอเพื่อไปศึกษาต่อยอดการทำงานของเรา เราก็สนับสนุนให้คุณทำเป็นอย่างยิ่งค่ะ แต่ว่าถ้าคุณขอแล้วคุณควรที่จะต้องคำนวณเงินจ่ายหนี้ดีๆด้วยค่ะ ลองคิดคำนวณคร่าวๆดูก่อนก็ได้คะ ว่าดอกเบี้ยเท่าไหร่แล้วคุณมีรายได้เท่าไหร่ ไหวไหมที่จะจ่ายต่อเดือน....บาท ถ้าไม่ไหวแนะนำให้เก็บเงินสักก้อนแล้วค่อยไปเรียนจะดีกว่าไปกู้เงินนะคะ

2020.12.26 12:48

#tien#**

สินเชื่อส่วนบุคคลของหลายๆที่ ผู้สมัครสามารถมายื่นเอกสารการสมัครได้ เมื่อได้รับการอนุมัติแล้วจะเอาไปทำอะไรก็ได้ สำคัญคือ ชำระเงินคืนไหวมั้ย เพราะต้องชำระให้ตรงตามเวลาหากไม่อยากเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มเติม เรื่องดอกเบี้ยก็ต้องดูด้วยนะครับ แต่ส่วนใหญ่ก็ใกล้เคียงกันแหละ อย่างของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสประมาณ 24%-25%ต่อปีครับ

2021.01.23 14:49

ปัชชาพงษ์

ความนี้เป็นความคิดที่ดีนะครับ อยากหาทุนเพื่อไปเรียนรู้เรื่องใหม่ๆ อันนี้ดีครับ แต่ที่ ไม่มีคือคิดอยากที่จะขอสินเชื่อแบบนี้ครับ ที่บอกว่าไม่ดีคือ ต้องกลับไปดูที่เรื่องของดอกเบี้ยที่เราต้องจ่ายครับ ดอกเบี้ยของสินเชื่อนี้ อยู่ที่ 25% เลยนะครับ เวลาที่จะใช้สินเชื่อแบบนี้เราต้องคิดให้ดีนะครับว่ามันคุ้มกับเงินที่ต้องจ่ายไหม

2021.03.07 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

All (บัตรเครดิต)

อยากเพิ่มวงเงินบัญชีซิตี้เรดดี้เครดิตทำอย่างไร

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

All (ธนาคาร),สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการ

หากว่าใครที่กำลังมองหาเงินก้อนที่เหมาะสำหรับการเอาไปใช้ทำประโยชน์ต่างๆนั้น การเลือกกูสินเชื่อส่วนบุคคลเงินสดทันใจนั้นเรียกได้ว่าเหมาะเป็นอย่างมาก แต่หากว่าคุณนั้นเป็นผู้ประกอบการ ก็จะมีสินเชื่อสำหรับผู้ประกอบการเอาไว้รองรับด้วย ถือว่าสินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ทำออกมาได้ดีครับตอบโจทย์ได้หลายกลุ่มจริงๆครับ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี