Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกครอบคุมด้วยไหมคะ

อยากรู้ว่าในกรณีที่เราจำเป็นต้องได้รับการรักษาหรือเป็นผู้ป่วยนอก เราจะได้รับการคุ้มครองในส่วนไหนบ้างคะสำหรับการใช้ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม เพื่อจะได้รู้ว่ามีค่าส่วนต่างอะไรบ้างที่เราจำเป็นต้องจ่ายเพิ่มเติม หรือมีการรักษาอะไรบ้างที่ทางประกันสุขภาพจะจ่ายให้และมีวงเงินเท่าไหร่บ้าง เพราะว่าตอนที่ทำสัญญาจำไม่ได้แล้วค่ะพอถึงตอนที่จะรักษาเพิ่งนึกได้

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

againniaga

ไม่น่าเลยครับ ไม่น่าลืมเลย เจ้าของกระทู้มีประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม แต่แผนนี้ไม่คุ้มครองค่ารักษาพยาบาลผู้ป่วยนอกนะครับ นอกเสียจากว่าคุณซื้อเพิ่ม จำได้มั้ยว่าคุณได้ซื้อเพิ่มหรือเปล่า เผื่อซื้อไว้แล้วจะลืมอีก ถ้าไม่ได้ซื้อก็ไม่เป็นไร จ่ายเงินเองไปก่อนครับ เรื่องสุขภาพร่างกายมันรอไม่ได้

2020.11.14 13:35

ระริน

ไม่คุ้มครองโรคที่เกี่ยวกับทางสายตาและการคลอดบุตรค่ะ ว่าแต่ไหนๆคุณก็ต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเเพงแล้วทำไมถึงไม่สมัคร เป็นแผน บียอนด์ แพลทินัม ไปเลยล่ะ จริงๆค่าเบี้ยเราดูแล้วก็ต่างกันไม่ได้มากเท่าไหร่นะ แต่ประกันนี้ดีอย่างตรงที่เค้าค่อนข้างให้ความคุ้มครองสูงกว่าประกันสุขภาพตัวอื่นๆ แต่เราเสียดายเงินเลยเอาไปสมัครประกันชีวิตแทน เพราะประกันสุขภาพเค้าไม่มีเงินปันผลคืน

2020.12.28 12:37

11Witoon20

ความคุ้มครองในส่วนค่ารักษาพยาบาลในฐานะผู้ป่วยนอกจากประกันสุขภาพ ไม่ค่อยมีนะครับ นอกเสียจากว่าซื้อสัญญาเพิ่มเติม เห็นบางคนบอกว่าค่าเบี้ยประกันของประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม ค่อนข้างสูง ก็ยังไม่มีความคุ้มครองนี้เลยเหรอครับ เวลาจะซื้อประกันสุขภาพต้องดูรายละเอียดให้ดีจริงๆ จะได้ไม่เสียใจทีหลัง

2021.01.25 8:0

จารุณีย์

@againniaga ทำไมที่เราเจอไม่เหมือนกับที่คุณบอกละคะ เขาคุ้มครองผู้ป่วยนอกด้วยนะคะ ที่เราเจอมาเข้าบอกว่า รักษา กรณ๊ผู้ป่วยนอก สามรถเบิกตามจริงได้ แล้วก็เข้ารับการรักษาได้ประมาณ 30ครั้งต่อปีนะคะ อันนี้ ใช้สิ่งที่ถูกต้องใช่ไหมคะ เพื่อนคิดยังไงคะ ที่เราอ่านเจอกับที่เขาตอบอันไหนถูกต้องกันแน่คะ รบกวนช่วยตัดสินด้วยนะคะ

2021.03.08 8:9

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ

มีค่ารักษาพยาบาลสำหรับเรื่องการตั้งครรภ์หรือการคลอดบุตรไหมค่ะ

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

มีสิทธิประโยชน์อะไรบ้างครับในประกันสุขภาพนี้

ประกันสุขภาพ เฟิร์สคลาส @บีดีเอ็มเอส แผนแพลทินัม / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

อยากรู้ถึงเงื่อนไขว่าสามารถควบคุมการรักษามากน้อยแค่ไหนครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ให้การคุ้มครองวงเงินสูงสุดเป็นอย่างไรครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน)

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

ช่วยเหลือเราในการจ่ายค่าตรวจสุขภาพได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี