Forum
แก้ไขล่าสุด: 

แต่ละปีก็มาทันที่เลือกจ่ายเบี้ยประกัน จ่ายเท่ากันไหมคะ หรือว่าเพิ่มขึ้นโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

เคยได้ยินเกี่ยวกับประกันภัยเดี๋ยวนี้ ปกติแล้วเมื่อเราจ่ายค่าเบี้ยประกันในแต่ละปี เบี้ยประกันก็จะเพิ่มมากขึ้นตามอายุของเรานั่นเองค่ะ แต่สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมือนกันไหมคะ จำเป็นต้องจ่ายค่าเบี้ยประกันเพิ่มขึ้นตามอายุไหม เพราะดูเหมือนว่ากำลังมองหาประกันภัยที่ช่วยเหลือคุ้มครองพ่อแม่ค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

น้องฝ้าย🤗🤗

ดีค่ะที่คุณอยากทำประกันให้พ่อกับแม่ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่เกิดจากอุบัติเหตุและให้เงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุด้วยค่ะ ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันจะแตกต่างกันไปตามเพศ อายุ และแผนประกันที่คุณเลือกค่ะ

2020.11.22 15:1

น้องฝ้าย🤗🤗

ดีค่ะที่คุณอยากทำประกันให้พ่อกับแม่ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต ให้ความคุ้มครองเรื่องค่ารักษาพยาบาลที่เกิดจากอุบัติเหตุและให้เงินชดเชยเมื่อนอนรักษาตัวในโรงพยาบาลเนื่องจากอุบัติเหตุด้วยค่ะ ส่วนเรื่องค่าเบี้ยประกันจะแตกต่างกันไปตามเพศ อายุ และแผนประกันที่คุณเลือกค่ะ

2020.11.22 15:8

Nidd

ค่าเบี้ยประกันต่อปีมีขึ้นด้วยหรอคะเท่าที่เรารู้มาค่าเบี้ยประกันต่อปีเนี่ยส่วนใหญ่จะเท่ากันทุกปีไปจนครบอายุสัญญาหรือจนกว่าเราจะเลือกคำหรือไม่ก็ลดลงแล้วก็ได้เงินคืนนะคะนอกเสียจากว่าเราจะซื้อความคุ้มครองหรือทำสัญญาเพิ่มเติมอันนี้ก็อาจจะทำให้ค่าเบี้ยประกันที่เราจ่ายต่อปีนั้นเพิ่มสูงขึ้นก็ได้ค่ะแต่ระวังนะคะเพราะช่วงนี้เศรษฐกิจไม่ดีแต่ค่าเบี้ยประกันอาจจะลำบากนิดนึง

2020.12.17 16:11

Madoka•

ประกันแต่ละที่ค่าเบี้ยขึ้นอยู่กับนโยบายของบริษัทค่ะ มีทั้งแบบเบี้ยคงที่และเบี้ยไม่คงที่ขึ้นอยู่กับเงื่อนไขของประกันแต่ละตัวไม่ใช่ว่าจ่ายเท่ากันทุกปีนะคะ เพราะว่าบริษัทอาจจะต้องคำนวณความเสี่ยงจากการที่อายุสูงขึ้นเพื่อให้บริษัทได้รับผลกำไรค่ะ ยังงัยถ้าสนใจสมัครลองสอบถามไปทางcall center1766 ดูนะคะ

2021.01.15 4:29

นราอินทร์

ประกันสุขภาพส่วนใหญ่แล้ว จะจ่ายเบี้ยเท่ากับอายุของเราครับ แต่ ประกันส่วนใหญ่จะเพิ่มค่าเบี้ยประกันของเราทุกๆ5ปีครับ ไม่ได้เปลี่ยนปีต่อปีครับ เราต้องเข้าใจนะครับว่าทำไมเขามีการปรับเรื่องค่าเบี้ยประกัน สาเหตุมาจากเรื่องของความเสี่ยงครับ คนที่อายุมากๆย่อมมีควาเสี่ยงเข้ามาครับ โดยเฉพาะ โครงการวัยเก๋า จะเห็นความเสี่ยงที่ชัดเจนครับ

2021.03.22 5:40

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

จำเป็นต้องมีการสำรองจ่าย ในการเข้ารับการรักษาที่โรงพยาบาลไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

ได้รับเงินชดเชยในกรณีที่จำเป็นต้องนอนโรงพยาบาลหลายวันไหมครับ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อุบัติเหตุที่เกิดภายในบ้านสามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับโครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

จำเป็นต้องมีการตรวจสุขภาพก่อนการสมัครใช้บริการไหมคะ โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต เหมาะสมสำหรับผู้สูงอายุอย่างไรครับ

ประกันชีวิต

โครงการเมืองไทยวัยเก๋า หายห่วง (เพื่อผู้สูงอายุ) เมืองไทยประกันชีวิต สามารถที่จะให้การคุ้มครองอุบัติเหตุ สุขภาพ และชีวิตอย่างไรครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

อยากจะกู้เงินกองทุนฉุกเฉินของ ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ดอกเบี้ยประมาณเท่าไร?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

การขอยกเลิกกรมธรรม์ประกันชีวิต ต้องทำอย่างไร

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ถ้ามีสาเหตุที่จะต้องทำการศัลยกรรมสามารถที่จะเบิกค่ารักษาพยาบาลในส่วนนี้ได้ไหมคะประกันสุขภาพเด็ก อลิอันซ์อยุธยา

ประกันสุขภาพเด็ก / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี