Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถได้รับการคุ้มครองจากการติดต่อจากโรคเพศสัมพันธ์หรือโรคเอดส์ไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

เนื่องจาก เห็นว่ามีการคุ้มครองในเรื่องของสุขภาพและอุบัติเหตุ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย จ่ายเบี้ยประกันแพงและได้รับการคุ้มครองที่สูงสุด จะสามารถที่จะได้รับการคุ้มครองในกรณีที่เป็นโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ โรคเอดส์ได้ไหมคะ เพราะว่าโรคเอดส์ก็ถือว่าเป็นโรคติดต่อที่ร้ายแรงโรคนึง แล้วจำเป็นต้องใช้เงินในการรักษาด้วย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

pimmy pim ^_-

แต่ละโรคที่เจ้าของกระทู้ถามมาน่ากลัวทั้งนั้นเลยนะคะ ถึงจะเป็นโรคร้ายแรงหรือโรคที่ต้องใช้เงินรักษาจำนวนมาก แต่แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ก็ไม่คุ้มครองโรคภูมิคุ้มกันบกพร่องหรือที่เรียกกันว่าโรคเอดส์และโรคแทรกซ้อน รวมถึงโรคติดต่อทางเพศสัมพันธ์ด้วยค่ะ ไม่ใช่แค่แผน 3 เท่านั้นนะคะ ทุกแผนของประกันแผนโอปอลเลยค่ะ

2020.11.25 14:56

Dodee

สมัครไว้นานหรือยังครับแผนนี้แผน 3 ก็ช่วยได้มั้งถ้าคุณ มีประกันตัวนี้ตั้งนานแล้วอาจจะช่วยเรื่องค่า ราคาห้องพิเศษหรือว่าค่าที่คุณจะต้องจ่ายเพิ่มเติมในการตรวจรักษาแต่ปกติเดี๋ยวนี้ถ้าเป็น HIV เขาก็จะให้ยามาแล้วก็ทานที่บ้านใช่ไหมถ้าคุณรู้ตัวว่าคุณเป็น HIV ดีที่สุดที่คุณจะบอกคนรอบข้างมันไม่ได้น่ากลัวเหมือนเมื่อก่อนแต่ว่ามันจะน่ากลัวถ้าคุณไม่บอกภรรยาของคุณแล้วคุณยังไม่เลิกหลายใจคือถ้าคุณยังมีพฤติกรรมเที่ยวกลางคืนคุณก็ต้องเลิกอย่างสิ้นเชิงขอให้เลิกเถอะครับการปล่อยตัวปล่อยใจไปกับอะไรแบบนั้นมันไม่ได้เป็นสิ่งที่ดีงามเลยไม่ว่าสังคมไหนๆก็ไม่ยอมรักไม่ใช่เชื้อโรคนะครับแต่เป็นพฤติการณ์อันสำส่อนมากกว่าถ้าเป็นเรา อยากจะเลิกทันทีครับ

2020.12.25 8:34

ice_0789

สำหรับโรค HIV ถ้าเป็นแล้วบริษัทประกันที่ไหนที่ไหนเขาก็ไม่รับทั้งนั้นแหละครับ ผมไม่ได้บอกว่าโรคนี้มันน่ารังเกียจนะ แต่ผมจะพูดในเชิงธุรกิจว่ามันเป็นโรคที่รักษาไม่หาย แล้วอีกอย่างหนึ่งก็สามารถที่จะทำให้มีโรคแทรกซ้อนขึ้นมาได้ ซึ่งถ้าบริษัทประกันเค้ารับสมัคร บริษัทคงต้องเสียผลประโยชน์อย่างแน่นอน ก็เลยอยากจะอธิบายให้จขกทเข้าใจ....

2021.01.21 8:41

ธวัชไชย

ถ้าเป็นการรักษาการเจ็บป่วยที่ไม่ใช่โรคร้ายแรง ประกันคุ้มครองแบบที่เราเข้าใจอยู่แล้วครับ แต่ถ้าเป็นโรคแบบนี้ประกันก็ต้องยกเลิกแน่นอนครับ ไม่คุ้มครองหลอกครับ แต่อาจจะมีนะครับไม่ได้เชคว่าเป็นโณคติดต่อคิดว่าเจ็บป่วยทั่วไปก็รักษาและคุ้มครองเหมือนคนไข้ปกติครับ แต่ก็ไม่ค่อยเจอนะครับว่าจะรักษาหรือคุ้มครองนานไหม

2021.03.27 8:43

Unicon

@ice_0789 อืม..ใช่เลยค่ะ ไม่ว่าประกันแบบแผนไหนเจ้าไหนก็ไม่คุ้มครองโรคนี้ แล้วก็ไม่ใช่ว่าเป็นการบูลลี่คนที่ติดเชื้อ HIV นะคะ แต่ด้วยความที่โรคนี้เกิดจากความประมาทของบุคคลเอง ไม่ใช่ความเสี่ยงที่มาโดยไม่คาดคิดไง ประกันสุขภาพก็เลยยกเว้นไม่คุ้มครอง เหมือนกรณีการฆ่าตัวตายประกันอุบัติเหตุก็ยกเว้นไม่คุ้มครองให้เหมือนกัน

2021.09.06 16:42

ยศภัทร์

น่าเห็นใจคนกลุ่มนี้จริงๆนะครับ บางคนไม่ได้ตังใจว่าเป็นโรคิติดต่อแบบนี้นะครับ บางคนติดมาจากสามี หรือติดมา จาก พ่อกับแม่ คนกลุ่มนี้เลยหมดโอกาส ที่จะได้รับการคุ้มครองดีๆแบบนี้เลยนะครับ ยังไงคนกลุ่มนี้ต้องสู้นะครับ พยายามรักษาตัวเองให้แข็งแรงนะครับ ขอเป็นแรงแล้วก็กำลังใจให้พวกคุณนะครับ อย่าท้อนะครับกับสิ่งที่คุณต้องเจอ

2021.09.18 5:3

วุฒิพล

เขาน่าจะระบุเอาไว้เลยนะว่าไม่คุัมครองในกรณีที่คุณสงสัย แล้วก็ไม่ใช่แค่ของเอ็ทน่าอย่างเดียวหลอกที่เขาไม่คุ้มครองทุกบริษัทประกันในบ้านของเราหรือว่าของต่างประเทศ ทุกเจ้าต่างบอกเลยว่า การคุ้มครองโรคพวกนนี้ไม่มีอย่างแน่นอน ดังนั้นถ้าใครเป็นโรคดังกล่าว ก็ขอแสดงความเสียใจด้วย ที่ไม่สามารถเคลมการคุ้มครองได้

2022.01.28 15:44

นครินทร์

เขาถือว่าเป็นโรคร้ายแรงที่ไม่สามารถรักษาให้หายได้ครับ การคุ้มครองเลยไม่ได้ครอบคลุมถึงโรคที่คุณถามมา แต่ถ้าคุณเป็นโรคที่ถามนะครับ สามารถซื้อประกันสุขภาพได้ครับ แต่ก็ต้องแจ้งความจริงกับทางประกัน แล้วการคุ้มครองเขาจะคุ้มครองหลายอย่างยกเว้น 3โรคที่คุณถามมาเช่นกันครับ ยังไงก็ต้องดูแลสุขภาพของ ของตัวเองให้ดีๆนะ

2022.02.17 14:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),ความป่วยไข้,ลดค่าใช้จ่าย

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายสำหรับการตรวจสุขภาพประจำปี หรือการขอตรวจสุขภาพเองได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์

คนท้องได้รับอุบัติเหตุจนแท้งลูกจะได้รับเงินชดเชยหรือการคุ้มครองในส่วนนี้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,All (อุบัติเหตุ)

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย สามารถสมัครให้คุณพ่อที่อายุ 70 ปีใช้บริการได้ไหมครับ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย มีสิทธิประโยชน์อะไรที่แตกต่างจากแบบแผนอื่นๆครับ เพราะมีด้วยกันทั้งหมด 3 แบบแผน

สามารถนำเบี้ยประกันไปลดหย่อนภาษีรายได้ประจำปีไหมคะสำหรับ แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 เอ็ทน่าประกันภัย

แผนเอ็กซ์ตร้าแคร์ เอ็กซ์ตร้าแคร์ 2 / เอ็ทน่าประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ

อุบัติเหตุที่เกิดขึ้นกับจักรยานยนต์สามารถได้รับการคุ้มครองไหมคะ สำหรับแผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันชีวิต,ประกันชีวิตควบการลงทุน

ประกันของไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) 99/20 ตัวนี้ใครทำแล้วบ้างคะ เราอยากทราบเรื่องของเงินปันผลคะ?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 1 / ไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี