Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สำหรับร้านค้าต้องมีเอกสารอะไรบ้างคะ?

เป็นเจ้าของร้านอยากเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทยค่ะ แต่ได้ยินว่าร้านค้าใช้เอกสารในการเปิดบัญชีต่างจากคนทั่วไป เลยอยากรู้ว่าเอกสารที่ร้านค้าเราต้องใช้ในการเปิดบัญชีมีอะไรบ้างคะ ? และถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank เราจะใช้บัญชีตัวนี้เป็นหลักประกันสินเชื่อได้ไหมคะ? คือได้ยินมาแบบนั้นแต่ไม่มั่นใจค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mae Noi

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถใช้เป็นหลักประกันสินเชื่อได้ค่ะ ส่วนเอกสารในการสมัครสำหรับร้านค้าจดทะเบียบมี สำเนาบัตรประจำตัวประชาชน (กรณีที่บัตรไม่ได้แสดงที่อยู่ ก็ต้องแนบสำเนาทะเบียนบ้านไปด้วย) หรือหนังสือเดินทางของเจ้าของร้านค้า (กรณีเจ้าของร้านเป็นคนต่างชาติ) และใบทะเบียนพาณิชย์ที่ระบุชื่อของคนที่ขอจดทะเบียนค่ะ

2020.09.06 16:29

Keakea

ต้องใช้ทะเบียนพาณิชย์ในการสมัครนะคะ แล้วก็บัตรประชาชนค่ะ มีแค่นี้ง่ายๆ แต่แนะนำว่าให้เปิดแอป K+Shop มาใช้ด้วยก็ดีนะคะ เพราะเวลาที่เราให้ลูกค้าสแกนQR code จ่ายเงิน เวลาคนโอนเข้าโอนออก ยอดมันจะเข้าในแอปนี้ให้ค่ะ แล้วก็จะมีเกี่ยวกับการจัดการร้านค้าให้ด้วย พอขายในแต่ละวันจบเขาก็จะสรุปยอดขายให้แล้วก็โอนเข้าบัญชี K Plus ของเราสะดวกมากๆค่ะเพราะว่าเราก็ทำเหมือนกัน

2020.11.09 3:53

น้องแครอท

ขึ้นอยู่ว่าคุณอยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์นี้สำหรับร้านค้าโดยเฉพาะ หรือสำหรับเป็นบัญชีส่วนตัว เพราะถ้าอยากจะเปิดเป็นบัญชีส่วนตัวก็ไม่ต้องเตรียมเอกสารอะไรมาก แต่ถ้าอยากจะเปิดเป็นบัญชีสำหรับร้านค้า อาจจะต้องเตรียมเอกสารเกี่ยวกับร้านค้า แล้วชื่อบัญชีก็จะเป็นแบบ ขึ้นต้นด้วยชื่ออะไรค้าแล้วก็เป็นการเปิดบัญชีโดยชื่อของคุณ

2020.12.13 6:45

จิตรลดา

ร้านค้าเล็ก ส่วนตัวเราว่าไม่น่าจะเปิดเป็นแบบร้านค้านะคะ เพราะว่าจะเสียค่าบริการเยอะกว่าแบบที่เป็นของบุคคลธรรมดานะคะ แต่ถ้าเป็นร้านใหญ่ๆก็น่าทำนะคะ เพราะว่าชื่อบัญชีจะเป็นชื่อร้านค้าของเราเลย แบบนี้ เวลาที่ใครโอนเงินให้เรา เขาตรวจสอบได้ง่ายขึ้นคะ แล้วถ้าขายของออนไลน์ด้วย เราว่า บัญชีแบบนี้ดูแล้วมันโปรกว่านะคะ

2021.02.10 9:1

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ให้ธุรกรรมต่างๆง่านขึ้นด้วยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank สามารถทำธุรกรรมต่างๆได้ตลอดเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าจะเป็นถอน ฝาก โอน เติม จ่าย นอกจากนี้ยังสามารถถอนเงินต่างสาขาได้สูงสุดถึงวันละ 2,000,000 บาท โดยต้องนำสมุดบัญชีกับบัตรประจำตัวประชาชนไปด้วย จ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายน และเดือนธันวาคม โดยทางธนาคารไม่ได้กำหนดจำนวนเงินขั้นต่ำในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง

บัตรเครดิตที่ให้ส่วนลด3% เมื่อซื้อของที่บิ้กซี

เมื่อช้อปที่Big C โดยใช้บัตรนี้ รับส่วนลดทันที่ 3%ถึง 1,500 บาท/เดือน เมื่อชำระสินค้าที่ร่วมรายการด้วยบัตรนี้ และเมื่อซื้อเครื่องใช้ไฟฟ้าในราคา 5,000 บาทขึ้นไปแบ่งชำระ 0%นาน 6เดือน จ่าย20บาทรับ1คะแนนสะสม มีประกันอุบัติเหตุระหว่างเดินทางที่ครอบคลุมคู่สมรส และลูกที่อายุไม่เกิน 21ปีด้วยวงเงิน31ล้านบาท

บัตรเครดิต กสิกรไทย วีซ่า แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

All (บัตรเครดิต)

อยากได้สิทธิพิเศษเมื่อเข้ารพ.กรุงเทพดุสิต ต้องมีบัตรนี้BDMS Kbank

บัตรเครดิตร่วมกรุงเทพดุสิตเวชการ-กสิกรไทย / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

อยากเข้าพักที่ TG lounge ที่สนามบินสุวรรณภูมิไม่ยากอย่างที่คิด แค่คุณมีบัตร KBank Master card Platinum

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด แพลทินั่ม / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

ใครไปเที่ยวสยามพารากอนบ่อยๆ ดิฉันแนะนำบัตรนี้เลยค่ะ OneSiam-KBank Credit Card (Platinum)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต สำหรับการประกอบธุรกิจ

ใครที่ทำธุรกิจAmway จะต้องรักบัตรนี้Amway K bank credit

บัตรเครดิตร่วมแอมเวย์-กสิกรไทย (แพลทินั่ม) / ธนาคารกสิกรไทย

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),การมีลูก,All (การมีบุตร)

เด็กเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกสิกรไทยได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ถ้าเราไม่ได้อัพยอดสมุดเงินฝากกสิกรไทยจะมีผลอะไรไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี