Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB เป็นของบริษัทอะไรคะ?

กำลังจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ กำลังอยู่ในช่วงตัดสินใจ ตอนนี้ก็ดูข้อมูลรายละเอียดของประกันภัยอุบัติเหตุไว้หลายๆที่ ทางธนาคารก็ให้รายละเอียดเกี่ยวกับประกันภัยมาเหมือนกันค่ะ แต่ว่ามีบางส่วนที่ยังไม่ค่อยเข้าใจเลยคิดว่าอยากจะไปถามกับบริษัทประกันภัยโดยตรงเลยดีกว่า ก็เลยอยากรู้ว่าประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB เป็นของบริษัทอะไรคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

รอง

บางครั้งข้อมูลเกี่ยวกับความคุ้มครองของประกันภัยถามจากบริษัทประกันภัยโดยตรงก็ดีเหมือนกันค่ะ ส่วนประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB เป็นของบริษัท อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย จำกัด (มหาชน) แต่ถ้ามีข้อสงสัยเพิ่มเติมก็สามารถติดต่อได้ที่ธนาคาร CIMB ไทยทุกสาขา ได้เหมือนกันนะคะ

2020.07.14 11:40

Eve_eve

อ้าวอะไรเห็นในโฆษณาเป็นของบริษัทประกัน sompo insurance ไม่ใช่หรอ!!! สรุปแล้วเป็นของบริษัทประกันไหนกันแน่เนี่ย จริงๆเห็นว่า ประกันนี้เป็นของญี่ปุ่นก็เป็นอะไรที่น่าเชื่อถือและคิดว่าเป็นอะไรที่น่าจะดีกว่าประกันในไทยหรือเปล่า เลยสนใจอยากจะทำนะเนี่ย เห็นความคิดเห็นที่ 1บอกว่าเป็นของอยุธยาอลิอันซ์ก็เลยงงว่าสรุปแล้วเป็นของที่ไหนเนี่ย ??

2020.11.12 4:52

BBQ

ก็เข้าใจมาตลอดนะครับว่าพวกประกันที่ซื้อจากธนาคารยัง ก็คือมาจากธนาคารไม่เกี่ยวกับบริษัทประกัน เพิ่งจะรู้นะครับเนี่ยว่า รายการที่ซื้อจากธนาคารที่จริงแล้วก็เป็นของบริษัทประกันเหมือนกัน แต่ผมคิดว่าอาจจะไม่ใช่ของทุกๆธนาคารนะ เพราะอย่างของ SCB ประกันของเขา ก็ไม่ใช่ของบริษัทประกันธนาคารดูแลเองนิ ผมมีประกันอุบัติเหตุของ SCB อยู่ครับ

2020.12.16 16:18

สมาน

เรื่องการคุ้มครองต่างๆของประกันที่มากับบัญชีตัวนี้ไม่น่าจะมีอะไรที่น่าสงสัยมากนะครับ เพราะดูแล้วเป็นแค่ประกันชีวิตธรรมดาๆเองนะครับ คุ้มครองกรณีที่เราเสียชีวิตอย่างเดียวนะครับ ผมว่าเงื่อนไขต่างๆของประกัน ทางประกันชีวิตเขาปล่อยให้ทางธนาคารดูแลนะครับ เราดูจากการที่ต้องมีเงินอยู่ในบัญชีสิครับ อันนี้เป็นข้อแม้หลักๆเลยก็ว่าได้ครับ

2021.02.12 7:25

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

กายภาพบำบัดสามารถเบิกการคุ้มครองได้ไหมคะ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

วิธีเพิ่มทุนประกัน

ประกันภัยสุขภาพ

เป็นข้าราชการ ควรซื้อประกันสุขภาพเพิ่มอีกไหมตะ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี