Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ เป็นลูกค้าใหม่จะได้รับคูปองสตาร์บัคไหมครับ?

มีเพื่อนๆผมหลายคนเลยครับ ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ ทุกคนที่ไปเปิดเนี่ยเป็นลูกค้าเก่าของธนาคารกรุงศรีอยู่แล้ว แล้วก็ได้คูปองสตาร์บัคกันมาทุกคนเลย ผมก็เลยสนใจอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์บ้าง แต่ไม่ใช่เพราะว่าอยากจะได้คูปองสตาร์บัคนะครับ คือผมจำเป็นต้องใช้บริการของกรุงศรีอยู่พอดีเพียงแต่ว่าผมเป็นลูกค้าใหม่ ถ้าไปเปิดแล้วจะได้คูปองสตาร์บัคเหมือนกับลูกค้าเก่าไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Bedelia

ถ้าได้ของฟรีก็ดีสิคะ กำลังดูข้อมูลเหมือนกันค่ะ เพราะว่าจำเป็นจะต้องใช้บริการของธนาคารกรุงศรีอยู่ด้วย คิดว่าถ้าเปิดแบบออนไลน์ก็ดีจะได้ไม่ต้องไปธนาคารบ่อยๆ แล้วไปดูมาคูปองสตาร์บัคที่ว่าเนี่ยตั้ง 200 บาทเลยนะคะ และก็สำหรับลูกค้าใหม่ที่ไม่เคยเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงศรีเลยเนี่ย ถ้าไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้แบบออนไลน์ ก็จะได้รับฟรีคูปองสตาร์บัคมูลค่า 200 บาทที่อยากได้ไปค่ะ

2020.07.28 9:40

Namii

กำลังจะไปสมัครอยู่เหมือนกันค่ะไม่เห็นโปรโมชั่นนี้เลยนะ หมดเขตไปแล้วหรือเปล่า?? ตอนนี้กำลังตัดสินใจอยู่ว่าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แบบออนไลน์หรือแบบมีสมุดคู่ฝากดี คือเรารู้ว่าการเปิดบัญชีแบบออนไลน์มันจะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่านะ แต่เราอยากได้แบบเป็นสมุดมากกว่า เพราะเวลาเงินเข้าเงินออกมันจะได้รู้ (ออกจะเป็นคนหัวโบราณ) แล้วฝากออนไลน์ก็ไม่รู้ว่าจะปลอดภัยจริงๆไหมถ้าเงินหายไปจะเอาหลักฐานที่ไหนมายืนยัน ถ้าไม่มีสมุดบัญชี

2020.11.16 12:17

Bonussss

เป็นคนที่ชอบกินกาแฟที่ร้าน Starbucks เหมือนกันนะคะแต่ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องไปเปิดบัญชีใหม่หรือไม่มีความจำเป็นที่จะต้องใช้บัญชีของธนาคารกรุงศรีเลย ก็เลยไม่เป็นไรค่ะส่วนลดไม่เอาก็ได้ ว่าแต่ว่าสงสัยว่าสิทธิพิเศษหรือส่วนลดนี้มีตลอดหรอคะยังไม่หมดอายุอีกหรอเห็นได้ยินคนพูดถึงมานานแล้วนะใครรู้บ้างเนี่ยหรือว่าเขามีตลอด

2020.12.22 14:52

นิตร์

ใช่ๆ ถึงผมจะเป็นคนที่ชอบทานกาแฟ แต่ผมก็ไม่เคยเสียเงินให้ร้านกาแฟนี้เลยนะครับ ส่วนตัวผมนะครับ ใครจะว่ายังไงผมขอโทษเอาไว้ก่อนนะครับ ส่วนตัวผมคิดว่าราคากาแฟกับคุณภาพของกาแฟ ยังมีบางเจ้าครับที่กาแฟเหมือนกันแต่ถูกกว่าครับ ของสตาร์บัค แถวถูกสุดน่าจะที่ประมาณ100บาทขึ้นครับ คูปอง 200 ได้น้อยไปครับถ้าเทียบราคาของกาแฟเขา

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีสะสมทรัพย์

นักท่องเที่ยวชาวต่างชาติเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพได้ไหม? ต้องมีเอกสารอะไรบ้าง?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี