Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเรามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าหลายบัญชีเราจะได้รับเงินประกันภัยจากทุกบัญชีเลยไหม?

ก็ที่รู้มาคือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเนี่ย มีประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลมาให้ด้วย ก็เลยถ้าเราเป็นเจ้าของบัญชีเราก็จะได้รับความคุ้มครองได้เงินค่าประกันอุบัติเหตุจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่เราเปิด แล้วถ้าสมมุติว่าเรามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าหลายบัญชี เราก็จะได้รับความคุ้มครองจากทุกบัญชีที่เรามีเลยไหม?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ประภาส

โห ถ้าเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อัลตร้าเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย แล้วได้รับความคุ้มครองทางประกันภัยจากทุกบัญชีให้เราเปิดเนี่ย โอ้โห สุดยอดเลยนะคะ แต่เสียดายค่ะที่ไม่ได้ เพราะว่า ถ้าสมมุติเราที่เป็นเจ้าของบัญชีเนี่ยเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มากกว่า 1 บัญชี แต่เราจะได้รับความคุ้มครองทางประกันภัยเพียงบัญชีแรกบัญชีเดียวเท่านั้นค่ะ แล้วก็รู้สึกเขาจะให้เปิดแค่คนละบัญชีนะคะ

2020.09.06 13:22

น้อย

ความคุ้มครองที่ได้รับก็ได้แค่จากบัญชีเดียวนั่นแหละค่ะ เราจะเปิดบัญชีไว้กี่บัญชีก็ตาม ได้รับความคุ้มครองมันไม่เหมือนกันกับดอกเบี้ยที่เราได้นะคะ คือดอกเบี้ยเราจะเปิดกี่บัญชีก็ช่างเราก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยจากทุกบัญชีที่เราเปิดไว้ แต่ถ้าความคุ้มครองที่มาพร้อมกับการเปิดบัญชีหนึ่งเราจะได้รับความคุ้มครองจากบัญชีเดียวกันจะเป็นบัญชีที่มีเงินเยอะที่สุดในบัญชีนั้นน่ะค่ะ แต่ก็จะไม่ได้มากกว่าเพราะกำหนดสูงสุดที่ธนาคารกำหนดไว้

2020.11.10 8:3

😉Apiwat

ถ้ามีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์หลายบัญชี จะได้รับเงินประกันภัยจากทุกบัญชีเลยไหม?..ไม่แน่นอน ไม่ใช่ว่าจะไม่ได้รับเงินประกันภัยจากทุกบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ทุกบัญชีนะ คือ คุณไม่สามารถจะเปิดบัญชีนี้ได้หลายบัญชีครับ ทางธนาคารซีไอเอ็มบีไทยให้ลูกค้า 1 ราย เปิดบัญชีนี้ได้แค่คนละ 1 บัญชีเท่านั้น

2020.12.06 14:13

อรทัย

ถ้าสมมุติว่าเป็นแบบที่เจ้าของคำถามกล่าวมานะคะ ถ้าเราเปิดได้หลายบัญชี เราสามารถที่จะเคลมได้ทุกบัญชีเลยคะ แต่ในความเป็นจริงเราดูจากกการคุ้มครองแล้วเขาจ่ายให้เราเยอะนะ ดังนั้น เขาคงไม่เสี่ยงให้เราเปิดหลายบัญชีแน่นอนคะ อย่างเช่น ถ้าคนมีเงิน ฝากไว้ที่บัญชีละแสนบาท สัก 10บัญชี คุณรองคิดดูสิคะ สิบเท่าจะเป็นเงินจำนวนเท่าไร ธนาคารขาดทุนแน่นอนคะ

2021.02.26 4:52

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

คนพิการทำประกันชีวิตได้รึป่าว?

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

หมายความว่ายังไงกันที่บอกว่า ถ้าแจ้งอายุผิดตอนที่ซื้อประกันชีวิต กรมธรรม์ที่เราทำไว้จะถูกยกเลิกในทันที

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 80/10 / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ

ไม่มีใบเสร็จทำไงดี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี