Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เงิน 10 เท่าที่ได้จากประกันภัยบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้าเนี่ยนับเงินวันที่เอาเข้าบัญชีวันแรกไหม?

ว่าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้ากับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเพราะว่าอยากจะได้ประกันภัยที่ให้มาด้วยนี่แหละค่ะ ทีนี้เห็นบอกว่าเราจะได้รับเงินประกันภัยเนี่ยก็คือเงิน 10 เท่าจากเงินที่เหลืออยู่ในบัญชีของเรา ก็เลยอยากรู้ว่าธนาคารนับวันไหนคะ? หรือว่าจะนับเงินที่เราฝากเข้าไปในบัญชีวันแรกคุณเข้าไป 10 เท่าคือเงินประกันภัยของเราไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Pritsanee

โห ถ้านับเฉพาะวันแรกที่เราเปิดบัญชีเงินฝากก็ดีนะคะ วันแรกจะได้ฝากเงินเข้าไปเยอะๆเลย หลังจากนั้นไม่ต้องมีเงินในบัญชีก็ได้ แต่รู้สึกว่าจะไม่ใช่ค่ะ เงินคงเหลือในบัญชีของเราที่จะคูณ 10 เท่าเข้าไปเนี่ยต้องเป็นเงิน ที่เหลืออยู่ในบัญชีของเราก่อนวันที่เราจะเกิดอุบัติเหตุ 1 วันค่ะ ถ้าเราเกิดอุบัติเหตุวันนี้เงิน 10 เท่าที่เราจะได้ก็คือยอดเงินของเมื่อวานค่ะ

2020.09.09 13:22

นิ่ม

ถ้านับวันแรกที่ฝากเงินเข้าไป งั้นถ้าเราฝากเงิน 100,000 บาท เราก็จะมั่นใจได้ว่าเราจะได้รับเงินเต็มจำนวน 1 ล้านบาทตอนที่เกิดอุบัติเหตุแน่นอนสิคะ เป็นแบบนั้นนะเราว่าธนาคารไม่ยอมหรอกค่ะ เพราะธนาคารก็นับแค่วันก่อนเกิดอุบัติเหตุ 1 วันแต่ถ้าอยากได้รับความคุ้มครองจริงๆตอนที่ได้รับอุบัติเหตุเราแนะนำให้ทำเป็นประกันอุบัติเหตุไว้ดีกว่านะคะ แบบนั้นเราจะได้รับความคุ้มครองมากกว่าด้วยค่ะ

2020.11.10 8:4

ทำได้หรือเปล่า?...

ดีค่ะที่เจ้าของกระทู้เข้ามาถามเรื่องเงินประกันภัยที่จะได้จากการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก่อนที่จะไปเปิดบัญชีจริงๆ จะได้ทราบข้อมูลที่ถูกต้อง เป็นอย่างที่มีคนคอมเม้นท์ไปแล้วน่ะค่ะว่าทางธนาคารจะคำนวณเงินประกันภัยให้โดยนับจากวันที่มีเงินในบัญชีก่อน 1 วันที่จะประสบอุบัติเหตุเท่านั้น

2020.12.06 14:44

ประดับพร

เขาจะคุัมครองก็ต่อเมื่อเรามีเงินในบัญชี ประมาณที่1หมื่นบาทคะ แต่ถ้าในการณีที่คุณเบิกเงินมาใช้แล้วอีก2-3วันต่อมาประสบอุบัติเหตุเสียชีวิต แล้วเงินในบัญชีคุณมีไม่ถึง1หมื่นบาท ทางธนาคารจะเชคยอดเงินย้อนหลังคะ ซึ่งคุณก็ยังได้รับการคุ้มครองอยู่คะ แต่ถ้าผ่านมาเป็นเดือนๆคุณไม่เคยมีเงิน1หมื่นบาทในบัญชีเลยอันนี้ อดคะ

2021.02.26 5:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันชีวิต

อยากเปลี่ยนแปลง ผู้รับผลประโยชน์ จากประกัน ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 ต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

ไทยประกันชีวิต คุ้มธนกิจ 99 (1) [99]/20 แผนที่ 4 / ไทยประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

แฟมิลี่ แคร์ ประกันสุขภาพจากเอฟดับบลิวดี ให้การคุ้มครองอย่างไรบ้างคะเมื่อจำเป็นต้องนอนรักษาตัวที่โรงพยาบาล

แฟมิลี่ แคร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี