Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารมีการคิดค่าบริการธรรมเนียมในการบริการไหม

ตอนนี้กำลังใช้สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้เรดดี้เครดิตอยู่ เราก็อยากจะทำธุรกรรมทางการเบิกถอนเงินสดหน่อย ไม่ทราบว่ามันจะคิดค่าธรรมเนียมหรือเปล่า และอีกอย่างนึงกำลังจะโอนเงินให้กับครอบครัวในอีกบัญชีธนาคารหนึ่งมันก็ยังคิดค่าธรรมเนียมในการบริการได้ไหมเพราะว่าตอนนี้ก็ไปที่ธนาคารก็ไม่ค่อยสะดวกก็เลยอยากจะไปใช้บริการบ้างเถอะเงินสดจากตู้ atm นะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Son Chai

ก็ผมคิดว่านะโดยปกติแล้วเนี่ยค่าธรรมเนียมการเบิกถอนเงินสดจากตู้ atm ทุกธนาคารทั่วประเทศของที่คุณทำมันก็ฟรีค่าธรรมเนียมนะ แล้วก็ค่าธรรมเนียมในการที่คุณอยากจะโอนเงินเข้าธนาคารอื่น ให้ครอบครัวของคุณมันก็ฟรีเช่นกัน ผมรู้สึกเข้าใจคุณนะครับกับเหตุการณ์ในช่วงนี้มันอาจจะเป็นเรื่องยากหน่อยที่ต้องไปที่ธนาคารแต่ตู้ ATM ก็เป็นทางเลือกหนึ่งในการทำธุรกรรมทางการเงินได้ดีด้วย

2020.07.10 19:9

ชาย

เดี๋ยวนี้เขาจะมีให้เราสามารถดาวน์โหลดแอพพลิเคชั่นที่ผูกกับได้แล้วนะครับ คือช่วยให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินได้ง่ายขึ้นทั้งการโอน หรือว่าการจะถอนเงินสดออกมาเข้าบัญชีก็สามารถที่จะทำได้ จะได้ช่วยให้เราสามารถไม่ต้องเดินทางไปยังผู้ ATM เพื่อที่จะกดเงิน เดี๋ยวนี้โลกไปไกลแล้วครับอัพเดทตัวเองให้ติดตามให้ทันก็พอ

2020.11.20 3:15

อิทธิไกร

ใช่จริงด้วย ตอนนี้เราไม่ต้องกังวลเรื่องค่าธรรมเนียมแล้วครับ เพราะแอพฯที่เขาว่าๆกันส่วนใหญ่แล้วจะไม่มีค่าธรรมเนียมครับ ผมว่า มีบัตรกดเงินสดก้ผูกบัตรกดเงินสดเขากับแอพฯของทางธนาคารเลยครับ สามารถให้งานได้หลายอย่างครับ เวลาจะให้เงินสด ก็ง่ายครับ ไม่ต้องพกบัตรให้กลัวหายแล้วครับ แต่ต้องระวังเครื่องโทรศัพท์จะหายแทนละกันครับ

2020.12.15 11:35

Ladda

อยากรู้หน่อยนะคะว่าดอกเบี้ยของบัตรกดเงินสดตัวนี้อยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ ??? แล้วเค้ามีวิธีการคิดคำนวณดกอเบี้ยกันยังงัยหรอคะสำหรับบัตรกดเงินสด??? อยากจะสมัครไว้ค่ะเพราะว่าตอนนี้รายได้ลดลงจากเดิม ไม่พอกับค่าใช้จ่ายในแต่ละเดือนเลย เราก็เลยอยากจะหาตัวช่วยที่จะให้เรามีเงินมาหมุนไว้ใช้จ่ายในแต่ละเดือนได้ค่ะ แต่กังวลเกี่ยวกับเรื่องดอกเบี้ยนิดหน่อยเพราะได้ยินว่าดอกเบี้ยแพง

2021.02.23 11:5

มานะ..นี่

ช่วงที่มีโรคระบาดหลายคนต้องระวังตัวมาก ออกไปข้างนอกนี่คือ กังวลหนักเลยอะ เตรียมไปทุกอย่าง พี่สาวผมนี่เป็นที่หนึ่งเรื่องเตรียมของเลยครับ ทุกอย่างที่เกี่ยวกับการทำความสะอาด เอาไปหมด ตอนนี้เจ้าของกระทู้คงไม่กังวลหรือเป็นห่วงเรื่องการออกไปข้างนอกมากแล้วนะครับ หรือใช้วิธีอื่นที่สะดวกกว่าไปแล้ว ถนัดแบบไหนก็ตามนั้นครับ

2021.12.14 13:22

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ป้าล่ะชอบจริงๆ Citi Makro Platinum Rewards Card โดยเฉพาะคนที่ขายของชำแบบป้า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Select Card บัตรที่ทำให้การสะสมไมล์ เป็นเรื่องง่ายสำหรับคุณ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บริการดีๆ ที่มีระหว่างเดินทาง

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ถ้าอยากเข้า Miracle Lounge บัตร ช่วยได้ Citibank Premier Card

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

กดเงินสดบ่อยต้องใช้บัตรนี้ บัตร Citi Simplicity Card

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ),เจ้าของธุรกิจ,All (การทำธุรกิจ)

เอกสารที่ใช้ประกอบการพิจารณาวงเงินสำหรับเจ้าของธุรกิจ

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เบิกเงินต่อวันได้ไม่เกินเท่าไหร่

สินเชื่อบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (ธนาคาร)

กรณีอยากจะออกบัตรใหม่หรือบัตรชำรุดมีค่าบริการไหม

บัตรกดเงินสด

หากว่าทำบัตรบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิตหายหรือทำบัตรชำรุดจนต้องทำใหม่มีค่าทำบัตรใหม่ด้วยมั้ย กี่บาท?

บางคนสมัครบัตรเครดิตหรือบัตรกดเงินสดแล้วไม่ผ่าน กังวลว่าบัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต จะอนุมัติยากมั้ย?

บัตรกดเงินสดซิตี้ เรดดี้เครดิต ให้วงเงินอนุมัติสูงสุดเป็นกี่เท่าของเงินเดือนและต้องดูอะไรเป็นพิเศษมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี