Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้เอกสารอะไรบ้างคะในการสมัครใช้บริการ

อยากทราบว่าในกรณีที่อยากจะสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money น่ะค่ะ ว่าจำเป็นต้องใช้เอกสารอะไรบ้างในการสมัครใช้บริการก็เห็นเพื่อนๆบอกว่า เพียงเรามีเงินเดือนขั้นต่ำเดือนละ 5,000 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการได้แล้ว อยากจะมีวงเงินเอาไว้ในกำมือเพื่อที่จะสามารถใช้จ่ายในเวลาที่เราอยากจะใช้จ่ายโดยที่ไม่ต้องไปหยิบยืมหรือว่าขอยืมจากคนอื่นค่ะ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Fai

เอกสารในการสมัครนะครับ เพื่อใช้บัตรประจำตัวประชาชนหรือบัตรข้าราชการตัวจริงนะครับ ต้องมีเอกสารแสดงรายได้ ซึ่งเอกสารแสดงรายได้จำเป็นต้องเป็นแบบที่ทำให้เขารู้ว่าเรามีเงินเดือนตามที่ทางบัตรกดเงินสดก็ตั้งไว้ เพียงแค่นี้ก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดเอมันนี่ได้แล้วครับ ทำให้เรามีความสะดวกมากขึ้นในการใช้จ่ายที่เราต้องการ

2020.09.12 19:9

นก

ใช่แล้วครับจริงๆก็มีเอกสารที่แสดงรายได้ประจำเดือนของเราเท่านั้นเอง เกี่ยวกับที่อยู่หรือภูมิลำเนาของเราก็มีบัตรประจำตัวประชาชนอยู่แล้ว เดี๋ยวนี้มีบริการที่ช่วยให้เราสามารถสมัครในระบบออนไลน์ได้ด้วยนะครับไม่ต้องเดินทาง ไปหาสำนักงานสาขาเพราะว่าหายากมาก ก็สมัครและกรอกเอกสารยื่นทางอินเทอร์เน็ตคือระบบออนไลน์ไปเลยก็ได้

2020.11.25 12:41

อุบลวรรณ

เรื่องของเอกสารการสมัครใช้เหมือนกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆแหละคะ เราว่าเอกสารสำหรับเงินเดือนน้อยๆแบบนี้ไม่น่าจะหายากนะคะ แถมบัตรกดเงอนสดเอมันนี่ ยังไม่ได้บอกด้วยนะคะว่าต้องเป็นพนักงานประจำเท่านั้นคะ เราว่าเป็นบัตรที่เหมาะสำหรับคนที่กำลังเริ่มต้นทำงาน แล้วต้องการเงินสักก้อนเอาไว้ใช้ในกรณีที่จะเป็นมากเลยนะคะ

2020.12.18 15:40

vodka

@k.อุบลวรรณ จขกทเค้าถามว่าต้องมีเอกสารอะไรบ้างในการสมัคร คุณน่าจะบอกแบบเฉพาะเจาะจงให้เค้านะครับ ไม่ใช่บอกว่าเหมือนกับบัตรกดเงินสดเจ้าอื่นๆ....5555จขกทจะรู้ไหมครับเนี่ย... ไม่ยากครับ บัตรประชาชน สลิบเงินเดือน (ย้อนหลังสามเดือน) บัญชีธนาคารย้อนหลังหกเดือน มีเท่านี้ครับเอกสารที่ต้องใช้ ขอให้ผ่านนะครับ....

2021.02.26 4:19

Benya vv

สมัครบัตรกดเงินสด a money มาใช้หรือยังคะ เป็นยังไงบ้างตรงกับการใช้งานที่คุณต้องการหรือเปล่า เรื่องเอกสารคงไม่ยุ่งยากเท่าไหร่หรอกเนอะ ฐานเงินเดือนของผู้สมัครบัตรนี้ไม่สูงเท่าไหร่ เขาตั้งใจให้คนมาสมัครกันได้แบบง่ายๆอยู่แล้วล่ะ อันนี้เราคิดเองนะคะ เพราะเห็นว่ามีเงินเดือน 5,000 บาทก็สมารถสมัครบัตรนี้ได้แล้ว

2021.12.17 12:44

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

หากได้รับอนุมัติวงเงินจากบัตรกดเงินสด Speedy Cash 150,000 บาท รับดอกเบี้ย 0% 3 รอบบัญชี มีบัตรอื่นได้นานกว่ามั้ย?

บัตรกดเงินสด Speedy Cash (สินเชื่อหมุนเวียนสปีดี้แคช) / ธนาคารไทยพาณิชย์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus อัตราดอกเบี้ยไม่แพง

ตอนแรกคิดนะว่าสินเชื่อตัวนี้ต้องมีอัตราดอกเบี้ยที่แพงแน่ๆ เพราะคนที่ขอได้ต้องมีเงินเดือนไม่น้อยกว่าสามหมื่น แต่พอเราได้ไปขอKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusด้วยตัวเองแลเวเราสอบถามเรื่องอัตราดอกเบี้ย กลับตรงข้ามที่เราคิดเลยKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusเขาคิดอัตราดอกเบี้ยMRR = 6.870% ต่อปี ซึ้งเราว่ามันน้อยมากกับเงินที่เราได้แล้วเอาไปทำกำไรต่อ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี