Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถสมัครใช้บริการได้ที่ไหนครับ

ผมอยากทราบเกี่ยวกับสถานที่ที่ใช้สมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ครับ เพราะว่าไม่เคยได้ยินเกี่ยวกับธนาคารนี้มาก่อนก็เลยอยากจะรู้วิธีที่จะสมัครใช้บริการเพราะเห็นว่า เพียงแค่มีรายได้ขั้นต่ำเดือนละ 500 บาทก็สามารถสมัครใช้บริการของบัตรกดเงินสดมีได้แล้ว ช่วยให้ตัวเองสามารถที่จะมีวงเงินฉุกเฉินใช้จ่ายในยามที่จำเป็นโดยที่ไม่ต้องหยิบยืมคนอื่นได้ผมว่าดีนะครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mickey

ก็สามารถค้นดูในเว็บไซต์ได้นะครับเกี่ยวกับสถานที่การสมัครใช้บัตรกดเงินสด a money ส่วนใหญ่แล้วสถานที่สมัครใช้บริการจะอยู่ตามห้างร้านทั่วไป แล้วเราสามารถสมัครใช้บริการผ่านทางอินเทอร์เน็ตออนไลน์ก็ได้ สะดวกรวดเร็วโดยที่ไม่ว่าเราอยู่ที่ไหนเราก็สามารถทำการสมัครโดยการยื่นเอกสารได้เลยไม่ต้องเดินทางไปถึงสถานที่

2020.09.16 19:9

สมชาย

ใช่แล้วครับเดี๋ยวนี้สามารถสมัครใช้บริการผ่านทางระบบออนไลน์ได้ เอกสารที่จำเป็นต้องยื่นก็ไม่มีอะไรมากเพียงแค่มีเอกสารแสดงรายได้ประจำเดือน แต่จำเป็นต้องมีอายุระหว่าง 20 ถึง 60 นะครับ แล้วถ้าคาดหมายว่าจะได้รับวงเงินอนุมัติในการกู้เยอะๆก็ต้องดูเกี่ยวกับเงินเดือนของเราด้วย ยิ่งเงินเดือนเยอะก็จะได้รับการอนุมัติให้ใช้วงเงินเยอะครับ

2020.11.26 12:6

บุรเศรษฐ์

ต้องขอแก้ไข หน่อยนะครับ บัตรกดเงินสด เอ มันนี่ ต้องมีรายได้ที่ 5,000 บาท ขึ้นไปนะครับ ไม่ใช่ ที่ 500 บาทครับ เลข 0 หายไปตัวเดียวก็เป็นเรื่องได้เลยนะครับ ผมว่าถ้าบัตรกดเงินสด รายได้ ขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ผมว่านะครับ คนเข้าแถวรอคิวสมัครกันเยอะมากแน่ครับ แต่ วงเงินคงได้ไม่มากนะครับ สมัครที่ไหนนะเหรอ แถวบ้านผมในห้างเลยครับมี

2020.12.18 15:40

แคบหมู

@k.บุรเศรษฐ์ เราคนนึงแหละที่จะต่อคิวสมัครเป็นคนแรก 555 แต่พูดถึงว่าที่นี่รายได้ขั้นต่ำก็ถือว่าถูกมากเลยนะ แค่ทำงานประจำมีรายได้แค่ 5,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว ที่อื่นนี่ต้องแบบมีรายได้ประมาณ 15,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ถ้าจำเป็นต้องใช้จริงๆก็สมัครไปเถอะ แต่ถ้าจะกดมาใช้ก็ต้องดูเรื่องดอกเบี้ยด้วยแล้วกันนะ

2021.02.27 8:9

BBuarin

เราสะดุดตาเหมือนหลายๆคนค่ะ พอเห็นเจ้าของกระทู้บอกว่าสนใจบัตรกดเงินสด a money ครับ เพราะว่ามีรายได้ขั้นต่ำเดือนละ 500 บาทก็สามารถสมัครใช้บัตรนี้ได้ คิดว่าเจ้าของกระทู้น่าจะเขียนผิด ถ้าเข้ามาอ่านคอมเมนต์ของเพื่อนๆคงรู้แล้วล่ะว่าฐานเงินเดือนเท่าไหร่กันแน่ ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด a moneyมาใช้งานแล้ว มาเล่าให้ฟังได้ค่ะ

2021.12.18 10:10

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

ทำงานประจำได้เงินเดือน เดือนละ 18,000 บาท หากไปยื่นขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

All (สินเชื่อ)

ขอสินเชื่อกับธนาคาร UOB กี่วันถึงจะได้รับการอนุมัติครับ?

UOB i-Cash / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus ดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอก

ตอนแรกเราไม่สนใจหลอกKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพราะ รายละเอียดหรือข้อกำหนดเยอะมากโดยเฉพาะเรื่องฐานเงินเดือน แต่ที่เราตัดสินใจทำKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusก็เพราะว่า วิธีการคิดดอกเบี้ย อัตราดอกเบี้ยแบบลดต้นลดดอกนี่แหละที่เราชอบและว่าน่าสนใจดี เพี่ะเงินเดือนและรายได้อื่นๆของเรามีไม่เท่ากันในแต่ละเดือนการลดต้นลดดอกได้ช่วยเราบริการเงินได้ดีครับ

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plusได้วงเงินที่น่าพอใจ

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช เพิ่มให้ทำไม

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี