Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเปลี่ยนรหัสผ่านได้บ่อยไหมครับ

ผมเป็นคนโรคจิตอย่างหนึ่งนะครับในการใช้บัตรเอทีเอ็มหรือบัตรเดบิตหรือบัตรอะไรก็ตามที่เกี่ยวข้องกับการเงิน ผมชอบที่จะทำการเปลี่ยนรหัสผ่านบ่อยๆเพื่อที่จะบัตรของผมจะปลอดภัยจากการถูกขโมยข้อมูลหรือถูกคนอื่นเอาไปใช้ ผมเลยอยากรู้ว่าในกรณีที่ผมใช้บริการของบัตรกดเงินสด a money ผมจะสามารถทำการเปลี่ยนรหัสผ่านของบัตรกดเงินสดนี้บ่อยๆได้ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Danny

ได้นะครับถ้าคุณเป็นคนที่มีความจำดีและนึกถึงเรื่องความปลอดภัยเป็นอันดับแรกก็ควรจะทำ บัตรกดเงินสด a money เป็นบัตรที่มีรหัสผ่าน 4 ตัว ซึ่งช่วยให้เราสามารถทำการเปลี่ยนรหัสผ่านได้ที่ตู้เอทีเอ็มของเอมันนี่หรือตู้ ATM ของธนาคารพันธมิตรได้ เราอยากจะเปลี่ยนกี่ครั้งอยากจะเปลี่ยนเท่าไหร่แล้วแต่ความสะดวกของเราเลยครับ ซึ่งจะช่วยให้ข้อมูลของเราปลอดภัยขึ้น

2020.09.21 19:9

อ้อย

ดีมากเลยค่ะถ้ามีการเปลี่ยนรหัสผ่านบ่อยๆ แต่อย่าลืมนะครับว่าการเปลี่ยนบ่อยๆตัวเองก็ต้องจดจำไม่ได้ด้วยไม่อย่างนั้น ก็ต้องไปเสียค่าบริการทางตัวแทนสำนักงานสาขา เพื่อที่จะทำการสามารถใช้บัตรกดเงินสดต่อไปได้ ปกติแล้วรหัสผ่านถึงแม้ว่าจะจำง่าย แต่ถ้าไม่เอาไปให้ใครใช้หรือให้คนอื่นเห็น ก็ไม่น่ามีปัญหานะคะ จะเปลี่ยนบ่อยก็ได้ค่ะตามใจเลย

2020.11.26 12:14

เทวิญ

หลายคนแนะนำนะครับว่าเปลี่ยนอย่างน้อยเดือนละครั้ง แต่เอาจริงๆนะครับ ผมว่า มันจำไม่ได้เลยครับ ผมเคยรองๆทำตามที่เขาบอกนะครับ ปรากฏว่า ต้องเข้า ธนาคารเลยครับ แจ้งจำรหัสไม่ได้เลยครับ ผมว่า นานๆที ค่อยเปลี่ยนดีกว่าครับ ส่วนหลายคนก็เคยแนะนำนะครับ ว่าให้เปลี่ยนเลขหน้าบัตรบ่อยๆครับ ผมเองยังไม่เคยทำอันนี้นะครับ

2020.12.18 16:8

นานะ

ระหว่างการเปลี่ยนรหัส บัตรต่างๆของเราไปบ่อยไม่ถือว่าเป็นโรคจิตอย่างหนึ่งนะคะเราคิดว่าเป็นคนรอบคอบมากกว่าถ้าทำแบบนั้นได้ก็ดีซะอีกเพราะว่าของเราไม่เคยเปลี่ยนรหัสเลยที่จริง app ธนาคารที่เราโหลดมาก็เตือนนะคะว่าเราต้องทำการเปลี่ยนรหัสทุก 1 เดือนหรือว่าอะไรสักอย่างนี่แหละแต่เราเองก็ไม่เคยเปลี่ยนเลยเพราะกลัวว่าจะจำรหัสที่เปลี่ยนใหม่ไม่ได้ถ้าเปลี่ยนได้ไปบ่อยๆไม่ดีค่ะถือว่าเป็นคนรอบคอบ อะหยังก็ต้องจำรหัสเก่งด้วยเหมือนกันนะคะ

2021.02.10 14:20

Chanapa Y.

เจ้าของกระทู้บอกว่าชอบเปลี่ยนรหัสบัตรบ่อยๆจนคิดว่าตัวเองเป็นโรคจิตแล้ว ที่ว่าบ่อยเนี่ยบ่อยแค่ไหนเหรอคะ จริงๆการเปลี่ยนรหัสบัตรบ้างมันดีนะ แต่ถ้าเปลี่ยนบ่อยมากจนน่าตกใจหรือเปลี่ยนบ่อยจนเจ้าของบัตรเองยังจำไม่ค่อยได้ อันนี้น่าเป็นห่วงจริงๆค่ะ หวังว่าเจ้าของกระทู้จะรู้ว่าตัวเองควรทำอย่างไรกับอาการชอบเปลี่ยนรหัสบัตรบ่อยๆนะคะ

2021.09.25 15:3

ญฉัตรลดา

นานๆเปลี่ยนสักทีก็ได้มั้งคะ เปลี่ยนบ่อยๆเดี๋ยวจะจำรหัสไม่ได้นะ รู้ว่าเพื่อความปลอดภัยของเรา แต่ถ้าเราลืมรหัสผ่านก็ต้องมาเสียเวลา ไปทำเรื่องอีกนะ อย่างของเราเองอะตั้งแต่มีบัตรมาจำได้ว่าเปลี่ยนไปแค่ 2 ครั้งเองค่ะ เปลี่ยนตอนที่เราสงสัยว่าบัตรของเราโดนแอบดูน่ะ..รู้สึกกังวล ยิ่งตอนนี้สบายเลยถ้าผูกเข้ากับแอป จบเลยคะ

2021.12.18 13:52

จันทร์เพ็ญ

ถ้าเปลี่ยนบ่อยเกิน ระวังจะจำไม่ได้นะคะ ระยะเวลาที่ดีสำหรับการเปลี่ยนรหัส เราคิดว่าน่าจะประมาณ 6เดือนครั้งก็พอแล้วคะ แต่ก็ต้องคอยสังเกตุด้วยนะเวลาที่เรากดเงินสดออกมาใช้ มีใครแอบดูรหัสของเราไหม ถ้าเราคิดว่าน่าจะมีคนแอบดู ก็ดีกว่าที่จะรีบเปลี่ยนรหัสของเรา ไม่จำเป็นต้องเปลี่ยนบ่อยๆ เปลี่ยนตามความเหมาะสม ก็ได้คะ

2022.01.26 14:22

ธนาวุธ

ใช่เลยถ้าเปลี่ยนบ่อยๆเดียวจะสับสนเอาได้นะครับ นานๆทีค่อยเปลี่ยนก็ได้ครับ แล้วตอนนี้มันสามารถผูกเข้ากับแอพบัญชีธนาคารของเราได้แล้วด้วย เรื่องของความปลอดภัยก็น่าจะดีขึ้นกว่าเมื่อก่อนเยอะเลยครับเพียวแค่เราต้องทำให้แน่ใจว่าเราใช้งานโทรศัพท์เพียงเราแค่นั้นเคยเจอแบบที่ให้ลูกเล่นเกมส์ปรากฏลูกกดซื้อของในเกมส์หลายบาทเลย

2022.02.14 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี