Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ในการเปิดบัญชีขั้นต่ำต้องมีเงินอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับการเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care ว่าตอนที่เราเปิดใช้บริการจำเป็นต้องฝากเงินเยอะไหมคะ เพื่อจะได้รับการคุ้มครองที่สูงด้วย เพราะเห็นว่าจะมีการคุ้มครองในจำนวนเงินถึง 20 เท่าจากเงินที่เราฝากครั้งแรก มีเงื่อนไขอะไรบ้างเกี่ยวกับเรื่องนี้คะเพื่อเราจะได้รับผลประโยชน์ในกรณีที่เกิดอุบัติเหตุขึ้นกับตัวเราหรือคนที่เรารัก

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Dee

ใช่แล้วครับเงื่อนไขในการเปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 5,000 บาท และในการใช้งานของบัญชีออมทรัพย์นี้จำเป็นต้องมีเงินคงเหลือในบัญชีไม่น้อยกว่า 5,000 บาทครับเพื่อจะได้รับการคุ้มครองจากอุบัติเหตุในกรณีที่เสียชีวิต อย่างนั้นยิ่งมีเงินเยอะอยู่ในบัญชีก็ยิ่งดีครับเพื่อจะได้รับการคุ้มครองที่สูงด้วย ควรเปิดบัญชีนี้ไว้เพื่อเป็นการประกันชีวิตครับ

2020.08.30 16:6

หมั่นโถว

ถ้ารู้สึกว่าบัญชีนีใช้เงินเยอะไปในการเปิดบัญชีจะเปลี่ยนมาดูของ ยูโอบี ซีเคียวก็ได้นะคะ บัญชีนี้แค่ใช้เงิน1,000บาทในการเปิดบัญชีเท่านั้น แล้วต้องมีเงินตั้งแต่3,000บาทเป็นต้นไปเพื่อจะได้รับการคุ้มครองค่ะบัญชีตัวนี้ความคุ้มครองจะต่างจาก tmb saving care ตรงที่มันคุ้มครองผู้ขับขี่จักรยานยนต์และผู้โดยสารรถจักรยานต์ซึ่ง tmb saving care จะไม่คุ้มครองจุดนี้ ยังไงก็อยากให้ศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนทำบัญชีนะคะเพราะความคุ้มครองแต่ละธนาคารจะต่างกัน

2020.11.08 1:59

มนัสนันท์

ตอนนี้บัญชีนี้ของเรา เงินมีประมาณ 10,000 บาทคะ เราไม่กล้าเอาออกมาใช้เลยคะ กลัวว่าถ้าเอามาใช้แล้วจะได้เงินประกันน้อยคะ ตอนนี้ กำลังตัดสินใจอยู่คะว่าจะถอนเงินออกมาทำทุนก่อนดีไหม ตอนนี้ลังเลมากเลยคะ ที่เราวางแผนไว้ ถ้าเราถอนเงินก้อนนี้ออกมาจะเอาเงินไปซื้อประกัน อุบัติเหตุไว้สักฉบับ ไม่ทราบว่ามันจะดีไหมคะทำแบบนี้

2020.12.21 14:40

นาว

@Dee ถ้าอย่างนั้นก็ดีมากๆเลยนะเพราะว่าได้ทั้งฝากเงินเเละได้ทั้งการคุ้มครองอุบัติเหตุด้วยถ้าเป็นเเบบนี้ก็เหมือนยิงปืนนัดเดียวได้นกสองตัวเลย ผมเองก็พยายามหาการฝากเงินที่ได้สิทธิประโยชน์เยอะๆเเบบนี้อยู่เหมือนกันดีมากๆไปเลยครับสำหรับผมขั้นต่ำไม่ได้เป็นปัญหาใหญ่เท่าไหร ก็เลยส่วนตัวชอบมากๆครับ อยากที่จะรู้ข้อมูลตัวนี้เพิ่มเติมนะครับ

2021.02.24 16:0

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้ากรณีที่เราใช้งานบัญชีตลอด ไม่เคยขาดเลย แต่ว่าเงินฝากในบัญชีมีไม่ถึง 2000 แล้วจะต้องเสียค่ารักษาบัญชีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ธนาคารกำหนดให้เปิดบัญชีได้คนละกี่เล่ม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี