Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

เดี๋ยวนี้ธนาคารมีตู้ atm ให้เราสามารถทำธุรกรรมการเงินฝากถอนจ่ายโอนได้หรือมีความสะดวกสบายถึงขนาดที่ทำให้เราสามารถสมัครแอพพลิเคชั่น internet banking จำได้ตลอด 24 ชั่วโมงในโทรศัพท์ของเราแต่สำหรับ TMB saving care ไม่สามารถสมัครบัตรเดบิตหรือบัตร ATM ได้ผมเลยอยากรู้ว่าเราจะทำธุรกรรมผ่านทางช่องทาง TMB electronic banking ได้ยังไงบ้าง

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Udom

ครับสำหรับช่องทาง ATM ผู้ฝากไม่สามารถทำธุรกรรมใดๆผ่านเครื่อง ATM ได้เลยแต่สำหรับช่องทาง ATM ผู้ฝากเงินสามารถทำธุรกรรมเฉพาะการฝากเงินสดได้ที่เครื่อง TMB ADM ครับ และในทางช่องทาง TMB internet banking ผู้ฝากเงินไม่สามารถทำธุรกรรมการโอนเงินระหว่างธนาคารการชำระค่าสาธารณูปโภคและการชำระค่าสินค้าและบริการผ่าน easy pass โดยผ่านทางบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB saving care แต่สามารถใช้บัญชีเพื่อรับโอนเงินได้

2019.11.09 21:46

ดนุพล

ไม่แน่ใจว่าจุดประสงค์ของการเปิดบัญชี TMB saving care ของคุณมีไว้เพื่ออะไร ถ้ามีไว้เก็บเงินเท่านั้น เมื่อจะฝากเงินก็ต้องฝากที่เครื่องฝากเงินอัตโนมัติหรือไม่ก็ต้องโอนจากบัญชีอื่นเข้าไปน่ะค่ะ ถ้าต้องการทำธุรกรรมอื่นๆด้วย คุณสมัครพร้อมเพย์ผูกกับบัญชี TMB saving care ของคุณได้มั้ยคะ? ถ้าได้ก็อาจเป็นอีกช่องทางการทำธุรกรรมทางการเงินค่ะ

2020.06.08 5:19

บารุ

เท่าที่ฉันทราบบัญชี tmb saving care ไม่สามารถทำธุรกรรมอะไรได้ผ่านทาง TMB Electronic Banking แต่ก็สามารถฝากเงินสดได้ที่เครื่อง ADM และบัญชีนี้สามารถใช้รับบัญชีเพื่อรับโอนเงินได้ฉันคิดว่าข้อดีของบัญชี tmb saving care คือผู้ฝากจะได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลทั่วโลกสูงสุดไม่เกิน3,000,000บาท

2020.07.06 4:20

Happy_day

เราคิดว่าไม่น่าจะทำธุรกรรมทางแอปได้นะคะ เท่าที่ไปหาข้อมูลมา บัญชีที่สามารถใช้งานใน ทีเอ็มบี ทัช และทีเอ็มบี อินเทอร์เน็ตแบงก์กิ้ง ได้ ก็จะมี บัญชีกระแสรายวัน, บัญชีเอกสิทธิ์, บัญชีออมทรัพย์ทั่วไป, บัญชีออมทรัพย์ทั่วไป (บัญชีนักศึกษา), บัญชีออมทรัพย์, ทั่วไป (TMB Payroll Plus), บัญชี โน ฟี, บัญชีฝากไม่ประจำ, บัญชี ธุรกรรมทำฟรี ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไหร่ ยังงัยลองสอบถามทางธนาคารดูนะคะ

2020.07.07 8:36

องุ่น

จากที่อ่านๆคำตอบ หรือข้อมูลที่ให้มาเราก็งงๆนะ มีด้วยเหรอบัญชีที่ไม่สามารถใช้งานผ่าน Internet Banking ได้ แต่ก็นะเราเองก็ไม่เคยมีบัญชีของ TMB บัญชีนี้มาก่อน มีแต่บัญชีออมทรัพย์ที่เอาไว้ฝากเงินเดือนเข้าเท่านั้น บัญชีนี้ก็ใช้งาน Internet bamking ได้นะ เราเองก็ไม่มีบัตรเดบิต แต่ใช้วิธีผูกบัญชีแทน ส่วนมากก็ใช้บริการโอนเงิน

2020.08.08 12:43

Bank

ปกติทุกธนาคารจะให้บริการลูกค้าเพื่อเปิดบัญชีในการออมเงินและให้ดอกเบี้ยเป็นผลตอบแทน ทั้งลูกค้าสามารถใช้บริการในการถอน โอนเงินรวมทั้งสามารถใช้ชำระค่าสาธารณูปโภคต่างๆผ่านบัญชี แต่บัญชี TMB Saving Care ไม่สามารถ ทำธุรกรรมทางการเงินได้เหมือนบัญชีอื่นๆ นอกจากจะได้ความคุ้มครองอุบัติเหตุ ทำไมคุณถึงได้เปิดบัญชีนี้ครับ ผมไม่เข้าใจ

2020.08.28 22:41

กาแฟดำ☕

ไม่รู้ว่าเจ้าของกระทู้เปิดบัญชี TMB saving care แล้วหรือยังถึงได้มีคำถามนี้มา หรือแค่อยากรู้เฉยๆ ถ้าอยากรู้เฉยๆก้คงได้คำตอบไปเรียบร้อยแล้ว แต่ถ้าสมัครไปแล้วมาตั้งคำถามนี่ ผมว่าแปลกมากนะครับ ตามที่มีเม้นท์นึงถามว่า ทำไมคุณถึงสมัครบัญชีนี้ เพราะว่าตามเงื่อนไขการใช้บัญชีคุณน่าจะทราบก่อนที่จะสมัครแล้ว ต้องดูให้ดีก่อนจะสมัครครับ

2020.09.28 14:35

โกปีโก้

อ่าาา ใช่เลยเราว่าควรจะศึกษาข้อมูลให้ดีๆก่อนนะถ้าเป็นอย่างที่เม้นต์บนบอกไว้ เพราไม่มีข้อมูลก็อาจจะทำให้ตัดสินใจอะไรที่ผิดๆไปได้ แต่ก็นั่นแหละค่ะ เราจะแถมสิทะิประโยชน์ไปให้ เผื่อจะช่วยในการตัดสินใจในกรณีที่ยังไม่ได้สมัครนะคะ ได้รับความคุ้มครองอุบัติเหคุถึง เท่าของเงินในบัญชีหรือไม่เกิน 3 ล้านบาท ไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกัน เปิดบัญชีปุ๊ปคุ้มครองปั๊ป

2020.09.30 11:26

พงศกร

ผมมีอยู่ครับ บัญชีแบบนี้เพิ่มเข้ามาให้กับคนที่เปิดบัญชีหลักครับ ของของผมตัวหลักเป็นออลฟรีครับ แล้วก็เปิด ตัวนี้ครับ เวลาที่เราจะทำธุรกรรมของตัวนี้ สามารถทำได้เลยถ้าเป็นบัญชีร่วมกันครับ แต่ถ้าเราต้องการโอนเงินเข้าไปบัญชีของคนอื่นหรือว่ากดเงินสด เราต้องโอนเงินจากบัญชีนี้เข้ามาในบัญชีหลักของเราก่อนครับ แล้วก็ทำทุกอย่างผ่านบัญชีหลักได้เลยครับ

2021.06.26 5:58

Chanan

เห็นคอมเม้นท์นึงบอกว่า TMB saving care ทำธุรกรรมผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารไม่ได้..ทำไมอะครับ เปิดบัญชีธนาคารแล้วเลือกด้วยเหรอว่าบัญชีประเภทไหนใช้งานผ่านแอพได้ บัญชีไหนไม่ให้ใช้งานผ่านแอพ แล้วอย่างนี้จะให้ใช้งานผ่านช่องทางไหนอะครับ สำหรับการใช้งานผ่าน Internet Banking ยังใช้ได้อยู่มั้ย ไม่งั้นไม่รู้จะทำไงแล้ว

2021.07.19 15:11

มีพุงนะ...แต่มีน้อย

@Chanan ฉันเองก็เคยสงสัยค่ะ เนี่ยพอเข้ามาดูกระทู้แบบนี้ก็ยิ่งสงสัย ถ้าเข้าไปหาข้อมูลก็ถึงบางอ้อนะคะ มันเป็นบัญชีเงินฝากที่ไม่อยากให้เราถอนเงินสดออกมาบ่อยๆ มีความ คล้ายคลึงบัญชีเงินฝากประจำ อารมณ์ประมาณนั้นค่ะ ก็เลยเน้นให้ฝากเงินมากกว่าถอน หรือว่าโอนออกจากบัญชี ใช้ Internet Banking ธนาคารไม่ได้เพราะถ้าใช้ได้แล้วมันจะถอนหรือโอนแบบสะดวก เท่าที่ไป อ่านมานะคะ

2021.09.27 8:46

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

การจัดการงบประมาณ,All (การวางแผนการเงืน)

สหกรณ์ออมทรัพย์ครูคืออะไร และมีไว้เพื่อประโยชน์อะไร?

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

สถาบันการเงินประเภทที่ไม่ใช่ธนาคารมีอะไรบ้างครับ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,ประกันชีวิต,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายเที่ยว By กรุงเทพประกันภัย

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ คุ้มครองเหนือระดับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์ ได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 10,000,000 บาท หรือ 10 เท่าของเงินฝาก โดยได้รับความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง ได้รับดอกเบี้ยสูงและรับดอกเบี้ยเป็นรายเดือน โดยสามารถเปิดบัญชีได้ด้วยเงินขั้นต่ำ 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ สามารถฝากถอนเงินกี่ครั้งก็ได้ ไม่จำกัดจำนวนครั้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี วี แคร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี