Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ใช้บัญชีออมทรัพย์นี้มีข้อสังเกตอะไรที่สำคัญคะ

ฉันอยากรู้เกี่ยวกับเงื่อนไขการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ TMB saving care ว่า มีเงื่อนไขสำคัญอะไรที่เราจะลืมไม่ได้เกี่ยวกับการใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์นี้ เพราะว่าบัญชีออมทรัพย์นี้มุ่งเน้นไปที่การประกันภัยทำให้เกิดอุบัติเหตุขึ้น คนที่ถูกระบุไว้ให้ได้รับผลประโยชน์ก็จะได้รับเงินประกันดังกล่าวไปแล้วไม่จำเป็นต้องเสียเบี้ยประกันในแต่ละเดือนในแต่ละปีด้วยดีมากๆเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Jillian

มีแน่นอนครับอย่างที่คุณผู้หญิงบอกบัญชีออมทรัพย์หน่วยความสะดวกให้กับคนที่อยากได้รับการประกันภัยเมื่อเกิดอุบัติเหตุขึ้น ข้อแนะนำคือควรมีเงินในบัญชีทุกวันขั้นต่ำ 5,000 บาท พูดง่ายๆก็คือยิ่งมากก็ยิ่งดีครับ เพราะเราไม่รู้ว่าอุบัติเหตุจะเกิดขึ้นเมื่อไหร่ถ้าเงินจำนวนน้อยกว่านี้และเกิดอุบัติเหตุขึ้นเราจะไม่ได้รับการคุ้มครองหรือประกันใดๆนะครับ

2020.09.07 16:6

ไบรอัน

ผมอยากให้ตรวจดูเกี่ยวกับการคุ้มครองนี้ครับว่าเขาคุ้มครองอะไรบ้าง เพราะธนาคารอื่นเขาคุ้มครองผู้ที่ขับขี่หรือโดยสารรถจักรยานยนต์ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิดประกันของ tmb saving care นี่รู้สึกจะไม่คุ้มครองตรงนี้นะครับก็เลยอยากให้เช็คดูสักนิดนึงเผื่อเวลาเกิดอุบัติจริงเราจะได้ไม่ต้องไปโต้แย้งกับทางธนาคาร ว่าทำไมไม่คุ้มครองจุดนี้ครับ

2020.11.09 4:37

รัตนาภรณ์

เราคิดไม่เหมือนกับคุณนะคะ เราว่า บัญชีแบบที่มีการคุ้มครองด้วย มันค่อนข้างจำกัดมากเลยนะค ที่บอกแบบนี้ เพราะว่าเราอ่านเจอคะว่า ถ้าเรา ขับขี่รถจักรยานยนต์ และผู้โดยสารรถจักรยานยนต์ แล้วประสบอุบัติเหตุ บัญชีนี้ไม่จ่ายให้เรานะคะ เราว่า ซื้อประกันอุบัติเหตุ ตัวละ พันกว่าบาทเอาไว้ยังจะดีกว่าอีกนะคะ มีทั้งค่ารักษาพยาบาลแล้วก็สินไหมทดแทนด้วยคะ

2020.12.21 15:11

มิ้ง

@jillian ถ้าเป็นแบบนั้นก็ดีเลยสิครับเพราะว่าถ้าเกิดอุบัติเหตุขึ้นมาแล้วต้องใช้เงินแล้วธนาคารสัญญาว่าจะให้เงินที่พอดีกับเราสำหรับชดเชยรายได้คิดว่าประกันขั้นต่ำ 5000 บาทไม่ใช่เรื่องใหญ่ค่ะปกติเราก็ฝากเงินเยอะเยอะอยู่แล้วก็เลยการเหลือเงินไว้ 5000 บาทโอเคค่ะแต่ถ้าเทียบกับการที่ได้รับการคุ้มครองสูงขนาดนั้นดีมากๆเลยนะคะ

2021.02.24 16:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อุ่นใจเมื่อใช้ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ เมื่อสมัครจะได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุสูงสุดถึง 3,000,000 บาท หรือ 20 เท่าของเงินฝากในบัญชี และที่สำคัญไม่ต้องจ่ายเบี้ยประกันด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำ 5,000 บาท เปิดบัญชีได้แค่ 1 คนต่อ 1 บัญชีเท่านั้น และที่สำคัญเลยคือเราต้องคงเงินในบัญชีไว้ 5,000 บาท เพื่อให้เราได้รับความคุ้มครองจากอุบัติเหตุ

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล

TMB saving care ถ้าเกิดความผิดพลาดในการโอนเงินผ่านอินเทอร์เน็ตทำยังไง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (อุบัติเหตุ)

TMB saving care กรณีไหนที่จะทำให้บัญชีถูกปิดบ้าง

ทีเอ็มบี เซฟวิ่ง แคร์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

TMB saving care ทำธุรกรรมผ่าน TMB electronic banking ยังไง

TMB saving care กรณีสมุดคู่ฝากหายทำยังไง

TMB saving care บัญชีไม่มีการเคลื่อนไหวจะเป็นไรไหม

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การวางแผนการเงืน)

สามารถสมัครใช้บริการกับ tmb touch mobile app ได้ไหมคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

All (ธนาคาร)

จะรู้ได้ไหมว่าโอนเงินจากตู้บริเวณไหน

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี