Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สามารถเปิดใช้บริการทางโทรศัพท์มือถือได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าเราสามารถเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางช่องทาง internet banking หรือทางโทรศัพท์มือถือของเราไหมคะ เพื่อที่เราจะไม่ต้องเดินทางไปถึงสำนักงานสาขาหรือว่าต้องไปที่ธนาคารสาขาเพื่อเปิดบัญชีดังกล่าวทุกครั้งที่เราอยากจะทำ เพื่อที่จะอำนวยความสะดวกและบริการเพื่อสามารถให้ใช้บริการได้สะดวกมากขึ้นค่ะ ถ้าทำได้จะดีมากเลย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Noe

ทำได้นะครับเราสามารถเปิดบัญชีผ่านทางช่องทาง krungsri mobile application k m a โดยที่เราเข้าไปที่ play store แล้วทำการดาวน์โหลด application krungsri mobile app ครับ จากนั้น login สมัครเข้าใช้บริการและสมัครเลือกบัญชีออมทรัพย์แบบไม่มีสมุดคู่ฝากของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ครับ เพียงแค่นี้ก็สามารถเปิดใช้บัญชีออมทรัพย์ดังกล่าวได้แล้ว

2020.09.29 16:6

@1234saosao

ทำได้อยู่แล้วล่ะค่ะสำหรับการเปิดบัญชีออนไลน์ไม่ใช่แค่กรุงศรีที่ทำได้ธนาคารอื่นก็ทำได้หมดเลยค่ะ ดีนะคะที่คุณหันมาเปิดบัญชีออนไลน์จะได้ไม่ต้องเดินทางไปธนาคารให้เสียเวลาแค่อยู่บ้านหรืออยู่ที่ไหนก็ได้ที่มีอินเตอร์เน็ตก็เปิดบัญชีได้แล้ว และยิ่งตอนนี้โควิดยังระบาดอยู่การไปสถานที่ที่มีคนอยู่เยอะอย่างธนาคารก็เสี่ยงที่จะติดเชื้อโควิดได้ ดังนั้นการเปิดบัญชีออนไลน์ก็เป็นทางเลือกที่ดีมากๆเลยค่ะ

2020.11.12 5:5

ญาณภัทร

เดี่ยวนี้การเปิดบัญชีแบบนี้กำลังได้รับความนิยมนะครับ ไม่ต้องเสียเวลาเดินทางไปที่ธนาคารให้ลำบากครับ แถมเปิดบัญชีแบบนี้เรายังได้ดอกเบี้ยที่มากกว่ามีสมุดเงินฝากด้วยนะครับ ถือว่าเป็นทางเลือกที่ดีเลยครับ ใช้งานผ่านแอพฯของธนาคารได้ง่ายๆครับ มีเมนูต่างๆให้เราเลือกใช้งานได้อย่างสบายๆเลยครับคนอายุมากๆก็สามารถใช้งานได้ครับ

2020.12.22 15:7

ผา

@ญาณภัทร จะเปิดใช้บริการสมัยนี้ก็ยุ่งยากอยู่นะคะ เพราะว่าตั้งแต่โควิดมาเห็นว่าหลายธนาคารก็โยกย้ายระบบส่วนใหญ่ให้ไปทำทางออนไลน์ได้หรือว่าสามารถให้ลูกค้าที่เปิดบัญชีดำเนินธุรกรรมการเงินได้เองแต่ก็ต้องบอกว่ายังไม่ได้ทำ 100% ธุรกรรมบางอย่างด้านการเงินแล้วก็อาจจะยังจำเป็นต้องติดต่อสาขาหรือว่าคอลเซ็นเตอร์อยู่บ้างเสียเวลานิดหน่อยแต่เราก็คุ้มนะคะอย่างน้อยก็สะดวกกว่าสมัยก่อนเยอะ

2021.02.24 16:48

Chakorn

เปิดบัญชีแบบที่สนใจไปหรือยังครับ คิดว่าน่าจะเหมาะกับการใช้งานในทุกวันนี้นะ ขนาดตัวผมเองที่ไม่ค่อยเก่งเรื่องอินเทอร์เน็ตหรือว่าพวกแอปต่างๆ ก็ยังต้องหัดใช้เลยครับ พอหัดใช้งานได้แล้วเดี๋ยวก็ถนัดเองครับ ตอนนี้ลดค่าธรรมเนียมที่ผมต้องจ่ายเวลาต้องโอนเงินไปบัญชีอื่นๆได้เยอะเลยครับ ถ้าเมื่อก่อนนะ ค่าธรรมเนียมไม่ต่ำกว่า 500/เดือน

2021.12.20 15:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์มีวันหมดอายุไหม?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี