Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ถ้ามีเงินมากขึ้นเปิดบัญชีเพิ่มได้ไหม

ผมอยากได้อัตราดอกเบี้ย2เปอร์เซ็นต์ต่อปีของบัญชีออมทรัพย์ CIMB thai แต่เมื่อเงินมากขึ้นก็จะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ลดลงเงินบัญชีนี้เหมาะสำหรับคนที่มีเงินตั้งแต่ 10,000 บาทถึง 50,000 บาทในการใช้จ่ายหรือเก็บไว้ในบัญชีเพื่อได้รับอัตราดอกเบี้ย 2% และถ้ามีเงินเพิ่มขึ้นผมอยาก อยากจะเอาเงินไปเปิดอีกบัญชีเพื่อรับอัตราดอกเบี้ย2 เปอร์เซ็นต์เท่าเดิมได้ไหม

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กุลพันธ์

เป็นวิธีที่ฉลาดดีนะครับแต่สำหรับเงื่อนไขการเปิดบัญชีกับบัญชีออมทรัพย์เงินฝากออมทรัพย์ดิจิตอล CIMB มีเงื่อนไขว่าผู้เปิดบัญชีสามารถมีบัญชีสูงสุดได้คนละ 1 บัญชีเท่านั้นเพื่อเป็นการสวนสงวนลิขสิทธิ์ไว้ให้คนอื่นใช้บริการครับถ้าอยากจะได้รับอัตราดอกเบี้ยที่ดีแบบนี้น่าจะเอาเงินฝากที่เหลือไปเปิดบัญชีอื่นของธนาคารอื่นครับเพื่อที่จะสามารถได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงกว่านี้หรือเท่ากัน

2019.10.07 19:28

สุวิชัย

บัญชีออมทรัพย์ CIMB thai ทำไมหลายคนไปฝากกันเยอะจัง เราว่าเรื่องของบัญชีเงินฝากเดี่ยวนี้เรื่องดอกเบี้ยที่ให้มันน้อยกว่าเมื่อก่อนนะ ไม่ทราบว่าด้วยเหตุผลอะไร ทุกธนาคารเลยลดอัตราดอกเบี้ยเงินฝากกันเกลือบหมดเลย แถมถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะก็เป็นบัญชีที่ต้องฝากขั้นต่ำเป็นแสนๆอีกต่างหาก นี่แสดงว่าชาวบ้านปกติก็คงไม่ได้ดอกเบี้ยแน่ๆ

2020.06.30 4:34

Piglet สีชมพู

@ สุวิชัย ที่มีคนฝากกันเยอะก็เพราะว่า ถ้าเช็คให้ดีๆ ธนาคารนี้ค่อนข้างให้ดอกเบี้ยสูงค่ะ ที่อื่นเขาให้ดอกเบี้ยกันแค่ 1.2-1.7 % เท่านั้น แต่ที่นี่ถ้าฝาก10,000 ถึง 50,000 บาท ให้ 2% เลยนะคะ ส่วนจกขทถ้าคุณไม่ค่อยเดือดร้อนเรื่องเงินเท่าไหร่ แล้วก็มีเงินเก็บอยู่เรื่อยๆ ในแต่ละเดือน เราแนะนำให้ไปฝากที่ธนาคารออมสินนะคะ เพราะว่าที่นั่นเขาให้ดอกเบี้ยดีมากเหมือนกันให้ 3%เลยค่ะ แต่ต้องฝากขั้นต่ำ 5 ปีนะคะ

2020.09.08 4:44

แพนด้า

ช่างน่าเสียดายนะคะเพราะธนาคาร เขาก็มีเงื่อนไขออกมาเพื่อรักษาผลประโยชน์ของตัวเองเอาไว้อยู่แล้ว ก็เลยบัญชีนี้ลูกค้าสามารถมีได้แค่ 1 บัญชีเท่านั้น เพราะเขาคงคิดว่าได้ล่ะค่ะว่าจะมีจุดอ่อนตรงนี้ถ้าไม่กำหนดเงื่อนไขแบบนี้ลูกค้าก็จะเปิดบัญชีใหม่เรื่อยๆแบบนั้นธนาคารเสียเปรียบแย่เลย ความคิดของคุณก็ฉลาดนะคะแต่ธนาคารฉลาดกว่าค่ะ

2020.09.13 16:4

สิน

มีอีกวิธีนึงนะครับถ้าเงินเยอะเกินไปแล้วก็ไปหาธนาคารอื่นที่จะฝากได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงขนาดนี้ หรือไม่ก็สมัครใช้บริการโดยใช้ชื่อของภรรยาหรือคนในครอบครัวสิครับ แต่ต้องดูก่อนนะครับว่าวิธีการนี้ก็ค่อนข้างจะเสี่ยงเหมือนกันเพราะว่าไม่ใช่ชื่อของเราเองที่เป็นเจ้าของบัญชี จะทำให้มีปัญหากับคนที่ใช้ชื่อของเจ้าของบัญชีจริงๆ

2020.09.18 8:5

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

มีการเปรียบเทียบนิสัยทางการกับความขี้เกียจคิออะไรครับ?

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ความป่วยไข้

บัญชีออมทรัพย์ UOB secure จ่ายค่ารักษาพยาบาลไหม

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเราสมัครประกันนี้อุ่นใจได้เลยเพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงเรื่องปัญหาต่างๆในการเดินทาง แต่มีข้อยกเว้นอยู่อย่างหนึ่งคือจะไม่ได้รับความคุ้มครองในเรื่องของกระเป๋าเดินทางล่าช้า และทั้งนี้หากเกิดอุบัติเหตุทางบริษัทจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลให้สูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี และจะจ่ายค่ารักษาพยาบาลสูงสุด 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่มีอายุตั้งแต่ 9 วัน - 75 ปี

โกลด์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย เป็นประกันภัยที่ให้ความคุ้มครองตั้งแต่ นักท่องเที่ยว มัคคุเทศก์และผู้นำเที่ยวในระหว่างการเดินทางท่องเที่ยว โดยที่บริษัทนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องขออุบัติเหตุ การสูญเสียอวัยวะ และค่ารักษาพยาบาลท่เกิดจากอุบัติเหตุ

ประกันภัยอุบัติเหตุเดินทางสำหรับธุรกิจนำเที่ยวและมัคคุเทศก์ (TA TOUR) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี