Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีข้อจำกัดคะแนนสะสมอย่างไร

ผมอยากจะทราบว่าพอดีผมเองก็มีบัตรเครดิตซิตี้แม็คโครแพลตตินั่มรีวอร์ดแล้วแล้วผมก็ใช้หลายครั้งแล้วด้วยแล้วก็มีคะแนนสะสมเยอะมากก็เลยอยากจะทราบว่าเนี่ยมันมีข้อจำกัดอะไรบ้างสำหรับคะแนนสะสมเพราะผมเองก็ไม่แน่ใจเหมือนกันแล้วก็ไม่ได้ศึกษาข้อมูลมาเป็นอย่างดีก็เลยอยากถามข้อมูลเพื่อความแน่ใจนะเพื่อที่จะใช้คะแนนสะสมได้สูงสุดก็ไม่เกินปีละเท่าไหร่

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Apichaya

ก็คือข้อจำกัดของคะแนนสะสมนะจากที่รู้มาก็คือทางผ่านจำกัดคะแนนสะสมสูงสุดไม่เกินปีละ 100,000 คะแนนซึ่งข้อเสียข้อนี้อาจจะกระทบกับคนที่ใช้บัตรนี้ในเชิงการค้าธุรกิจเท่านั้นแต่ถ้าใช้จ่ายบัตรนี้เกิน 3570000บาทต่อปีในการใช้บัตรเครดิตนอกห้างแม็คโครหรือ 15 ล้านบาทในห้างแม็คโครเราก็อาจจะมีผลกระทบกับคะแนนสะสมซิตี้รีวอร์ดอยู่บ้างซึ่งถ้าผู้ใช้เป็นบุคคลทั่วไปอาจจะไม่มีผลกระทบในข้อนี้

2019.10.13 19:28

นววรรณ

เจ้าของคำถามคงหมดกังวลไปแล้วเมื่อได้รู้ว่าบัตรเครดิตซิตี้แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดให้คะแนนสะสมสูงสุดไม่เกินปีละ 100,000 คะแนน คนทั่วไปคงใช้จ่ายผ่านบัตรฯได้ไม่ถึงคะแนนเท่านั้นหรอก ต้องคนทำธุรกิจใหญ่โตเท่านั้น อย่างนี้ก็สบายใจสะสมคะแนนกันก่อนแล้วอย่าลืมใช้ด้วย เราไปซื้อของที่แม็คโครไม่ค่อยบ่อยเท่าไหร่เลยไม่ได้สมัครบัตรฯนี้

2020.06.18 14:57

little_duck

อะไรกันมีคะแนนสะสมมากๆก็ไม่ได้ด้วยหรอเนี่ย… โดยส่วนตัวเรายังไม่มีบัตรนี้ กำลังสนใจคิดที่จะสมัคร เพราะว่าธนาคารนี้มีของกำนัลให้แลกซึ่งเป็นของดีๆทั้งนั้นเลยน่าสนใจ อีกอย่างที่บ้านเราเป็นร้านโชว์ห่วยซื้อของแม็คโครบ่อยๆ คิดว่าถ้ายิ่งซื้อมากสะสมแต้มได้มากน่าจะคุ้มค่าอยู่ บัตรนี้มีข้อเสียอะไรบ้างมีใครเคยใช้งานบ้างคะ มาแชร์กันหน่อยอยากรู้ข้อมูลเพื่อประกอปการตัดสินใจ...

2020.09.08 7:19

น้ำปลา

ถ้าเป็นคนที่ไปซื้อของที่แม็คโครเป็นประจำอย่างเช่นร้านอาหารหรือร้านขายของรับรองว่าได้คะแนนสะสมจากบัตรเครดิตใบนี้มากแน่ๆใช้กันกระจายได้เลยค่ะ เพราะจำกัดคะแนนสะสมตั้ง 1 แสนคะแนนต่อปีที่สามารถใช้ได้ เสียดายนะเราไม่ค่อยได้ไปใช้บริการแม็คโคร ถึงมีบัตรใบนี้ไปก็ไม่ได้คุมอะไรนักหนา แต่ใครใช้บริการแม็คโครบ่อยคุ้มมาก

2020.09.13 16:21

แมน

ผมคิดว่าเป็นการตลาดที่เชิญชวนผู้คนให้ ได้รับส่วนลดหรือว่าใช้บัตรเครดิตของแม็คโครนี้ครับ ก็คิดดูสิครับว่าถ้าสามารถที่จะให้สะสมแต้มคะแนนเยอะมากผู้ที่จะได้รับผลประโยชน์มากก็คือ ผู้ประกอบการรายใหญ่ที่ทำการซื้อของกับห้างแม็คโครมากนั่นเอง การตลาดแบบนี้จะช่วยให้ผู้ประกอบการเล็กได้รับผลประโยชน์มากกว่าด้วยผมคิดว่าดีครับ

2020.09.19 4:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ประกันการเดินทาง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ประกันเหมือนบัตรอื่น

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ให้สิทธิคุ้มครองอุบัติเหตุระหว่างการเดินทางด้วยนะคะ ก็เป็นอีกสิทธินึงที่สามารถใช้ได้ เขาให้วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000,000 บาทต่อบัตร หากเที่ยวบินหรือกระเป๋าเดินทางล่าช้า วงเงินชดเชยสูงสุด 7,000 บาทต่อสมาชิกบัตรฯ ถ้ากระเป๋าเดินทางสูญหาย วงเงินชดเชยสูงสุด 24,500 บาทต่อสมาชิกบัตรฯค่ะ บอกไว้เป็นแนวการตัดสินใจนะคะ

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ได้ดูหนังเพลิน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด

บัตรเครดิต สำหรับเติมน้ำมัน,บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตร Citi Makro Platinum Rewards Card ช้อปนอกแม็คโครก็ได้คะแนน

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ที่สนามบินก็กินได้

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต สะสมไมล์เดินทาง

บัตร Citi Royal Orchid Plus Preferred Card บัตรของคนชอบสะสมไมล์

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

ต้องมีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่ ?

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด ช่วยสรุปสิทธิประโยชน์ให้ฟังหน่อย

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป

ถามเพื่อนๆนิดนึงคะว่า ถ้าเรามีธุรกิจโชห่วย เราจะสมัครบัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ดดีไหม?

Citibank Makro มีแบบไหน

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต วีซ่า

ใช้ในแม็คโครได้ใช่ไหม

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

วงเงินอนุมัติและดอกเบี้ยเท่าไร

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

มีใครเคยหยุดจ่ายบัตรเครดิต แล้วรอให้มาเสนอส่วนลดกันบ้างครับ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

เงินเดือนเท่าไหร่ถึงจะใช้ citibank prestige

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

แต้มบัตรเครดิตกี่บาทต่อ 1 คะแนน

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

อยากหาบัตรเครดิตที่ี่สามารถผ่อนค่าซ่อมรถ หรือค่าซื้ออะไหล่รถได้

บัตรเครดิต เคทีซี ธนบุรี ออโต้ แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด / บัตรกรุงไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ ใช้แล้วไม่ตรงใจ

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

บัตรเครดิตซิตี้ แม็คโคร แพลทินั่ม รีวอร์ด โปรฯเรื่องกิน ฟินหนัก

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม ต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี แพลทินั่ม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้ ฟรี!หลายค่าธรรมเนียม

บัตรเครดิตซิตี้ ซิมพลิซิตี้

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บัตร KTC SSC Platinum MasterCard รักรถ รักคุณ

บัตรเครดิต เคทีซี เอสเอสซี แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี