Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนดียังไงครับ

ผมมีบุตรหลานแล้วก็มีลูกๆอยากฝึกพวกเขาที่จะมีระเบียบวินัยในการฝากเงินเพราะเขาจะได้มีนิสัยที่ดีและมีเงินเก็บสำหรับอนาคตผมอยากรู้เกี่ยวกับรายการฝากเงินของธนาคารออมสินว่าเครื่องอำนวยความสะดวกให้กับเด็กนักเรียนยังไงครับกับการฝากบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนมีโปรโมชั่นอะไรที่น่าสนใจหรือว่ามีจุดเด่นยังไงเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากอันนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

warunya

แล้วสลับบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนของออมสินนะครับเป็นบัญชีของฝากที่คุณสามารถเก็บออมเงินใส่เข้าไปไว้ในบัญชีเท่าไหร่ก็ได้ที่คุณต้องการและสามารถนำเงินออกมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ที่เด็กนักเรียนต้องการแต่การฝากเงินกับธนาคารออมสินจะทำให้เด็กได้รับดอกเบี้ยอัตราดอกเบี้ย 1% ต่อปีแต่ต้องมียอดเงินต่ำกว่า 100000 บาทนะครับ

2019.10.10 21:10

วิเชียร

ออมสินกับเงินฝากของเด็กนี่เป็นอะไรที่คู่กันมาตั้งแต่ที่ผมัยงเป็นเด็กเลยนะครับ จำได้ว่าบัญชีธนาคารแรกของผมก็เจ้าออมสินนี่ละครับ ผมดีใจมากครับตอนนี้ที่ผมมีเงินเก็บด้วย ผมนี่แอบเก็บเงินในบ้านที่พ่อแม่วางทิ้งไว้เลยครับแล้วก็ให้เขาพาไปฝากที่ธนาคารครับ นึกถึงตอนนั้นแล้วก็อดดีใจไม่ได้นะครับที่พ่อกับแม่สอนเราทางอ้อมให้ออมเงินที่เรามีอยู่

2020.06.23 9:49

วังวา

จุดเด่นของบัญชีนี้ก็คือ เราสามารถเปิดบัญชีได้ตั้งแต่อายุ 7-23 ปีเลยค่ะ แถมเปิดบัญชีขั้นต่ำแค่100บาท ฝากเพิ่มต่อได้ขั้นต่ำครั้งละ 50 บาทด้วยถือว่าถูกและเหมาะกับเด็กนักเรียนมากๆค่ะ และที่สำคัญเลยบัญชีนี้ยังให้ดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีเงินฝากเพื่อเรียกปกติอีก แถมยังไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือนด้วยนะคะ ถือว่าเป็นบัญชีเพื่อเด็กๆจริงๆค่ะ

2020.09.18 5:49

Jajaa

ดอกเบี้ยธรรมดา เหมือนธนาคารอื่นทั่วๆไปเลย ต้องฝากเยอะถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะ ให้ลูกไปหยอดกระปุกเองที่บ้านเหอะ ไม่ได้แตกต่างอะไรกันเลย.... ส่วนใหญ่เราเปิดบัญชีฝากประจำให้ลูกมากกว่า เพราะว่ายิ่งฝากนานยิ่งได้ดอกเบี้ยเยอะ และเราไม่ถอนออกมาเลยจนกว่าลูกโต เค้าจะได้มีเงินไว้ใช้ ส่วนเงินที่ลูกจะเก็บเราให้เค้าหยอดกระปุกเอา ไม่ได้เปิดบัญชีให้

2020.09.23 15:43

ลำธาร

ไม่ทราบว่าบัญชี ออมทรัพย์ ของออมสินสำหรับนักเรียนเนี่ยกำหนดให้เด็กอายุเท่าไหร่ครับถึงจะสามารถที่จะเปิดบัญชีนี้ได้พอดีผมมี หลานอายุประมาณ 8 ขวบนะครับ ไม่ทราบว่าอายุประมาณนี้เปิดบัญชีออมสินสำหรับนักเรียนบัญชีนี้ได้หรือเปล่า เขาจริงอายุเท่านี้ก็สามารถเปิดบัญชี ตื่นๆได้แล้วแต่ผมอยากจะเปิดบัญชีสำหรับเด็ก โดยเฉพาะให้เขามากกว่านะครับ

2020.09.30 14:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (การจ่ายภาษี)

มีเงินเก็บในบัญชีเยอะจะเสียภาษีเยอะด้วยไหม?

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (การจ้างงาน),All (หารายได้)

คนเงินเดือนแสนบาทนี่เรียกว่ารวยรึยังครับ

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA อุ่นใจทุกการเดินทาง

ประกันภัยเดินทาง Silver by AXA

บัญชีออมทรัพย์,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

บริหารเงินกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Citibank เมื่อสมัครบัญชีนี้สามารถเปิดบัญชีเงินบาทเป็นสกุลเงินได้หลากหลายถึง 9 สกุลเงินเลยทีเดียว และดอกเบี้ยนั้นคำนวณดอกเบี้ยของยอดเงินฝากคงเหลือในบัญชีเป็นรายวัน และนอกจากนี้ค่าธรรมเนียมในการถอนเงินสดจากตู้ ไม่ว่าจะธนาคารไหนก็ยังฟรีอีกด้วยทั้งในและนอกประเทศ เมื่อใช้ citicard ก็รับฟรีค่าธรรมเนียมรายปีไปเลย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ citibank

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย ประกันภัยนี้จะเหมาะสำหรับบริษัททัวร์หรือผู้จัดการเดินทางเป็นหมู่คณะที่ต้องการทำประกันภัยให้แก่นักท่องเที่ยวที่เดินทางไปต่างประเทศเป็นรายบุคคลหรือรายกลุ่ม โดยทางบริษัทนั้นให้ความคุ้มครองอุบัติเหตุไปจนถึงค่ารักษาพยาบาล

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) (สำหรับบริษัททัวร์) By กรุงเทพประกันภัย

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี