Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนดียังไงครับ

ผมมีบุตรหลานแล้วก็มีลูกๆอยากฝึกพวกเขาที่จะมีระเบียบวินัยในการฝากเงินเพราะเขาจะได้มีนิสัยที่ดีและมีเงินเก็บสำหรับอนาคตผมอยากรู้เกี่ยวกับรายการฝากเงินของธนาคารออมสินว่าเครื่องอำนวยความสะดวกให้กับเด็กนักเรียนยังไงครับกับการฝากบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนมีโปรโมชั่นอะไรที่น่าสนใจหรือว่ามีจุดเด่นยังไงเกี่ยวกับบัญชีเงินฝากอันนี้ครับ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

warunya

แล้วสลับบัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนของออมสินนะครับเป็นบัญชีของฝากที่คุณสามารถเก็บออมเงินใส่เข้าไปไว้ในบัญชีเท่าไหร่ก็ได้ที่คุณต้องการและสามารถนำเงินออกมาใช้เมื่อไหร่ก็ได้ที่เด็กนักเรียนต้องการแต่การฝากเงินกับธนาคารออมสินจะทำให้เด็กได้รับดอกเบี้ยอัตราดอกเบี้ย 1% ต่อปีแต่ต้องมียอดเงินต่ำกว่า 100000 บาทนะครับ

2019.10.10 21:10

วิเชียร

ออมสินกับเงินฝากของเด็กนี่เป็นอะไรที่คู่กันมาตั้งแต่ที่ผมัยงเป็นเด็กเลยนะครับ จำได้ว่าบัญชีธนาคารแรกของผมก็เจ้าออมสินนี่ละครับ ผมดีใจมากครับตอนนี้ที่ผมมีเงินเก็บด้วย ผมนี่แอบเก็บเงินในบ้านที่พ่อแม่วางทิ้งไว้เลยครับแล้วก็ให้เขาพาไปฝากที่ธนาคารครับ นึกถึงตอนนั้นแล้วก็อดดีใจไม่ได้นะครับที่พ่อกับแม่สอนเราทางอ้อมให้ออมเงินที่เรามีอยู่

2020.06.23 9:49

วังวา

จุดเด่นของบัญชีนี้ก็คือ เราสามารถเปิดบัญชีได้ตั้งแต่อายุ 7-23 ปีเลยค่ะ แถมเปิดบัญชีขั้นต่ำแค่100บาท ฝากเพิ่มต่อได้ขั้นต่ำครั้งละ 50 บาทด้วยถือว่าถูกและเหมาะกับเด็กนักเรียนมากๆค่ะ และที่สำคัญเลยบัญชีนี้ยังให้ดอกเบี้ยสูงกว่าบัญชีเงินฝากเพื่อเรียกปกติอีก แถมยังไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือนด้วยนะคะ ถือว่าเป็นบัญชีเพื่อเด็กๆจริงๆค่ะ

2020.09.18 5:49

Jajaa

ดอกเบี้ยธรรมดา เหมือนธนาคารอื่นทั่วๆไปเลย ต้องฝากเยอะถึงจะได้ดอกเบี้ยเยอะ ให้ลูกไปหยอดกระปุกเองที่บ้านเหอะ ไม่ได้แตกต่างอะไรกันเลย.... ส่วนใหญ่เราเปิดบัญชีฝากประจำให้ลูกมากกว่า เพราะว่ายิ่งฝากนานยิ่งได้ดอกเบี้ยเยอะ และเราไม่ถอนออกมาเลยจนกว่าลูกโต เค้าจะได้มีเงินไว้ใช้ ส่วนเงินที่ลูกจะเก็บเราให้เค้าหยอดกระปุกเอา ไม่ได้เปิดบัญชีให้

2020.09.23 15:43

ลำธาร

ไม่ทราบว่าบัญชี ออมทรัพย์ ของออมสินสำหรับนักเรียนเนี่ยกำหนดให้เด็กอายุเท่าไหร่ครับถึงจะสามารถที่จะเปิดบัญชีนี้ได้พอดีผมมี หลานอายุประมาณ 8 ขวบนะครับ ไม่ทราบว่าอายุประมาณนี้เปิดบัญชีออมสินสำหรับนักเรียนบัญชีนี้ได้หรือเปล่า เขาจริงอายุเท่านี้ก็สามารถเปิดบัญชี ตื่นๆได้แล้วแต่ผมอยากจะเปิดบัญชีสำหรับเด็ก โดยเฉพาะให้เขามากกว่านะครับ

2020.09.30 14:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย เมื่อเราสมัครประกันนี้เราสามารถเลือกแผนความคุ้มครองของเราได้โดยมีให้เลือกถึง 4 แผนด้วยกัน และคุ้มครองสูงสุดไม่เกิน 90 วัน ต่อการเดินทาง 1 ครั้ง และมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินระหว่างที่เราเดินทางตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง และเมื่อเราซื้อผ่านทางอินเทอร์เน็ตเราก็สามารถพิมพ์กรมธรรม์ได้เอง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) รายปี By กรุงเทพประกันภัย

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี