Forum
แก้ไขล่าสุด: 

กำลังมองหาประกันดีๆ อย่าง ประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้กับแม่ ตอนนี้แม่55ปีแล้วไม่ทราบว่าผมยังทำให้ได้ไหม

ที่่บ้านผมไม่ค่อยมีใครสนใจทำประกันชีวิตเลยครับ แต่สำหรับผมอาจเป็นคนเดียวครับที่ทำในครอบครัว แล้วกำลังคิดว่า แม่ผมอายุ 55 แล้ว น่าจะมีประกันเอาไว้สักตัว เพราะท่านคงดีใจนะครับที่มีเงินตอนแก่ตัวลงไป ผมอยากทำประกันของเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ให้นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่า แม่อายุ50แล้วยังทำได้อยู่ไหมครับ

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

กล้วยหอมจอมซน

ถ้าตามเงื่อนไขที่บริษัทประกันกำหนดนะครับยังสามารถทำได้นะถ้าแม่คุณอายุ 55 ปีอยู่ แล้วก็ผมเขาบอกว่าเป็นความคิดที่ดีนะครับที่จะช่วยทำรายการให้คนในครอบครัวโดยเฉพาะพ่อแม่หรือว่าญาติๆที่อายุมากแล้วเพราะท่านมีความเสี่ยงแน่นอน รับรองว่าทำประกันไปได้ใช้แน่นอน ซึ่งคนวัย 55 ผมว่าเหมาะมากกับการทำประกันชีวิต แล้วก็ประกันสุขภาพนะครับ

2020.11.06 12:18

ภูมิ

โทษนะครับ ตกลงว่าแม่อายุ55หรือ50กันแน่ครับ 😅แต่ยังไงซะช่างมันเถอะเนอะ ไหนๆก็เข้าสู่เลข5แล้ว ควรจะมีประกันชีวิตหรือประกันสุขภาพไว้บ้างก็ดีครับ เดี๋ยวนี้อะไรๆก็ไม่แน่นอนเผื่อว่าสักวันนึงเกิดเหตุขึ้นครอบครัวจะได้ไม่ต้องลำบาก ยังไงก่อนทำประกันควรตรวจสอบสถานะการเงินของคุณให้ดีก่อนว่าสามารถส่งประกันไหวไหมนะครับเพราะว่าบางคนส่งประกันไปแค่4ปีก็ขอเวนคืนกรมธรรม์แล้ว และเงินที่จะได้คืนก็ได้ไม่ครบอีกต่างหาก

2020.12.12 7:50

Toomtam

ถ้าจะทำประกันชีวิตให้กับพ่อแม่ที่อายุ 50 ปีขึ้นไป ผมว่าต้องหาประกันชีวิตที่จ่ายเบี้ยประกันในระยะสั้นจริงๆนะครับแต่ประกันชีวิตแบบนั้นก็ค่อนข้างจะมีเบี้ยแพงมากเพราะว่าถ้าเลือกประกันชีวิตที่เบี้ยถูกจ่ายเบี้ยระยะยาวอาจจะไม่ทันการก็ได้ คือหมายถึงว่าเหตุการณ์ในร้ายเกิดขึ้นได้ทุกเมื่อครับ แต่ความคุ้มครอง อาจจะมาไม่ทันกับเหตุการณ์ที่จะเกิดขึ้น

2021.01.13 7:36

ลูนี่

@ภูมิ ของคุณแม่อายุเข้าเลข 5 แล้วละวะน่าจะทำประกันค่ะ นี่แม่เราก็เข้าเลข 5 เหมือนกันก็มาอ้อนเราอยู่ว่าทำประกันให้แม่หน่อยทำประกันให้แม่หน่อยแล้วก็ยังไม่มีเวลาหาจริงๆว่าประกันตัวไหนดีสำหรับคุณแม่คือเราไม่รู้เลยว่าจะทำประกันชีวิตให้คุณแม่เราไหมเพราะว่าแม่เราสุขภาพดีกว่าเราอีก แล้วก็ส่วนตัวรู้สึกว่าถ้าทำประกันให้แม่เป็นเหมือนกันช่างแม่ในๆยังไงไม่รู้เราก็เลยยังไม่กล้าทำสักทีแต่ก็ดูข้อมูลอยู่ค่ะ

2021.03.03 14:54

ยอด

ก็ไม่รู้จะบอกยังไงนะ ก็เหมาะสมอยู่ ประกันนี้กับคนวัย 50 ก็ขึ้นอยู่กับว่าทำไว้เพื่ออะไร เพื่ออยากให้แม่มีความคุ้มครองเป็นอะไรไปเราได้ผลประโยชน์ หรืออยากให้แม่มีเงินใช้ตอนอายุมาก สิ้นสุดสัญญาได้เงินก้อน ถ้าเป็นเหตุผลแรกทำเลยครับ ถ้าเป็นเหตุผลที่สองควรเลือกแบบแผนอื่น ก็อะไรประมาณนี้นะ สองเหตุผลที่ผมใช้ในการเลือกซื้อประกันชีวิต

2021.06.08 14:8

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันชีวิต

ถ้าให้เลือกประกันชีวิตของเมืองไทย จะเลือก อะไรดี ระหว่าง แบบ 99/20 กับ 80/10 จะเอาอันไหนดีที่ไดเผลตอบแทนมากกว่ากัน

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน)

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น ประกันชีวิตตัวนี้ ถ้าสมมุติว่าทำแล้ว ขอเวนคืนก่อนถึงอายุสัญญา จะได้ผลตอบแทนมากอยู่ไหมครับ

เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ที่บ้านพี่ๆน้องๆ มาแนะนำให้เราทำประกันชีวิตของเมืองไทยเหมือนกับพวกเขา เราจะทำดีไหมคะ มีตัวแนะนำไหมคะ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

เมื่อเราซื้อ ประกันชีวิต เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น แบบ 99/20 ไปแล้วเราสามารถที่จะซื้อประกันส่วนควบได้กี่ปี

ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ชื้อประกันชีวิตเมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น จ่ายค่าเบี้ยไปแล้ว 4ปี แต่ปีนี้เงินส่งไม่มีเลยอยากเวนคืนกรมธรรม์ เราสามารถทำได้ไหมคะ

ประกันชีวิต

เมื่อราทำประกันชีวิตของ เมืองไทย สมาร์ท โพรเทคชั่น 99/20 ถ้าหากเราเสียชีวิตก่อนอายุ 99 เราจะได้รับผลตอบแทนที่เท่าไร

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

All (ประกัน)

พระภิกษุสงฆ์สามารถที่จะสมัครใช้บริการ สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ได้ไหมครับ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี