Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 มีผลประโยชน์อะไรบ้างระหว่างที่ได้รับการคุ้มครอง หรืออยู่ในช่วงจ่ายเบี้ยประกัน ?

ผมคิดเรื่องการทำประกันชีวิตของตัวเองอยู่ ยิ่งถ้าได้เงินปันผลทุกๆดีด้วยก็จะดีเลยครับ เหมือนเป็นการลงทุนอย่างหนึ่งครับ เพื่อนๆคุยกันเกี่ยวกับ ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ผม ฟังเขาคุยกันมันก็น่าสนใจดีนะ แต่ไม่รู้ว่าผมจะเข้าใจถูกทั้งหมดหรือเปล่า เลยอยากถามทุกคนว่าทำประกันฉบับนี้ให้ผลประโยชน์แบบที่ผมต้องการไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

โชคชัย

ผมพึ่งอ่านมาเลยครับประกันตัวนี้ ระหว่างสัญญากรมธรรม์จะได้รับความคุ้มครองชีวิตนั่นแหละ แล้วอยากได้เงินคืนทุกปี 3 เปอร์เซ็นต์ของเงินเอาประกันภัย แล้วก็ลดหย่อนภาษีได้ทุกปี แต่เท่าที่ผมอ่านว่าจ่ายเบี้ยประกัน 10 ปีแต่คุ้มครอง 20 ปี ผมวิเคราะห์ดูแล้วน่าจะมีเบี้ยประกันที่ อาจจะจ่ายไหวกันอยู่บ้างนะครับไม่น่าจะแพงมากเกินไป

2020.11.21 13:53

บอย

ในช่วงระยะเวลาที่เราทำการผ่อนชำระ นอกจะได้รับเงินคืนทุกปี 3 เปอร์เซ็นต์แล้ว ยังสามารถที่จะได้รับ การคุ้มครองชีวิตของเราอีกด้วย ซึ่งเราไม่รู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นที่ทำให้เราเสียชีวิตหรือเปล่า และในช่วงระยะเวลาที่เราทำการผ่อนชำระอยู่ใน 10 ปีนั้นก็ได้รับการคุ้มครอง เพื่อคนที่อยู่ข้างหลังเราจะได้รับเงินตอบแทนดังกล่าวมากกว่าเงินที่เราผ่อนชำระด้วยซ้ำ

2020.12.12 12:14

Coco

แล้วถ้าผมถามว่า ประกันตัวนี้เขามีแบบแผนให้เลือกกี่บาทครับ? หรือว่ามีแบบเดียวไปเลย เพราะว่าถ้ามีหลายๆแบบแผนเนี่ย เงินชดเชยหรือความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิตก็จะไม่เท่ากัน คือผมอยากได้ประกันชีวิตแบบสะสมทรัพย์ที่ให้ความคุ้มครองในกรณีเสียชีวิต เป็นเงินหลักล้านนะครับ ก็เลยอยากรู้ว่าประกันตัวนี้เขามีแบบแผนยังไงบ้าง?

2021.01.29 14:11

วานิช

@บอย คือได้คืนค่าปีละ 3 เปอร์เซ็นต์แต่ว่าทุกปีใช่ไหมคะ ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกัน 10 ปีแล้วก็คุ้มครอง 20 ปี เราว่าค่าเบี้ยประกันถ้าเฉลี่ยเป็นรายปีไม่น่าจะแพงมากเคยมีประกันเจนอีกตัวนึงที่จ่ายค่าเบี้ยประกัน 5 หรือ 6 ปีแต่ว่าคุ้มครอง 15 ปีตัวนั้นน่ะค่าเบี้ยประกันต่อปีน่ะถ้าเป็นตัวนี้เราก็คิดเหมือนกันนะว่าค่าเบี้ยประกันน่าจะไม่หนักไม่แรงเท่าไหร่ แต่ทีนี้ก็ต้องดูกำลังทรัพย์ของแต่ละคนด้วย

2021.03.29 16:48

boat 0_0

ที่เจ้าของกระทู้สนใจประกันชีวิต Gen Life Plus 10 เพราะว่าคุณจะได้เงินคืนจากประกันนี้ด้วยใช่มั้ยคะ มันก็ดีนะที่ในอนาคตคุณจะได้มีเงินสำรองไว้ใช้ด้วย อย่างนี้ต้องทำประกันชีวิตไว้หลายฉบับมั้ยอะคะ เพื่อจะได้มีประกันชีวิตที่ดูแลคุณไปนานๆถึงแม้ว่าจะจ่ายเงินค่าเบี้ยประกันครบแล้วน่ะค่ะ ประกันที่คุยกันอยุ่นี้คุ้มครองถึงเมื่อไหร่นะ?

2021.04.13 13:2

วานิด

@ โชคชัย มีอะไรคะคุณโชคชัยที่เอาข้อมูลดีๆมาแบ่งปันกันแบบนี้ฉันเองก็เป็นคนที่อยากจะมีประกันชีวิตสักตัวเห็นบอกว่าได้เงินคืนทุกๆ 3 เดือน หรือว่าได้เงินคืนทุกเดือนแต่ว่า อันนั้นก็ดีแล้วนะแต่ชอบตรงที่บอกว่าจ่ายแค่ 10 ปีคุ้มครอง 20 ปีอันนี้เป็นดีมากๆเพราะว่าวางแผนไว้ว่าอยากจะทำงาน 10 ปีนี้เราก็อีก 10 ปีข้างหน้าก็จะไปทำบ้านอยู่ที่บ้านแล้วว่าจะไม่ได้ทำงานเยอะก็เลยช่วงนี้อยากจะได้ประกันแต่ว่าช่วงที่ไม่ทำงานก็อยากได้ประกันด้วย แต่อยากรู้ว่าใจเดือนเท่าไหร่แค่นั้นแหละ

2021.04.21 15:7

Aey

@บอย ขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะ ไม่ใช่แค่จขกทเท่านั้นที่ได้ประโยชน์จาก Comment ของคุณ พอดีเข้ามาอ่านในห้องกระทู้นี้ก็ได้รู้เรื่องด้วยเหมือนกัน แต่เรื่องของประกันชีวิตนี้บอกเลยว่าต้องใช้เวลาศึกษาและเปรียบเทียบ กว่าจะเจอประกันชีวิตที่เหมาะสมหรือถูกใจก็ใช้เวลานานเหมือนกัน เดี๋ยวจะลองใช้บริการปรึกษา กับเว็บไซต์นี้ดู

2021.04.25 14:25

Andrew

@Coco ก็มีหลายแบบแผนให้เลือกเหมือนกันนะครับ แต่ผมว่าถ้าคุณอยากได้ความคุ้มครองชีวิตแบบสูงๆวงเงินเยอะๆหลักล้าน ก็น่าจะมองหาประกันแบบแผนอื่น อย่างเช่นพวกประกันชีวิตตลอดชีพ หรือ ประกันชีวิตที่ระยะยาวกว่านี้อีกสักหน่อยแบบที่คุ้มครองไปจนถึงอายุ 80 ปี หรือ 90 ปี ผมว่าประกันแบบนี้จะตอบโจทย์ความต้องการของคุณมากกว่านะครับ

2021.06.22 7:46

ธัณย์สิตา

ประกันชีวิต ไม่ใช่ประกันสุขภาพ การคุ้มครอง ไม่มีอะไรหลอกคะ นอกจากมีสินไหมทดแทน หรือว่า มีเงินคืนพร้อมดอกเบี้ยให้เราเท่านั้นแหละคะ ถ้าคุณเลือกประกันชีวิตตัวนี้ ก็น่าทำนะคะ จ่ายเบี้ยประกันชีวิต แค่ปีเท่านั้นเองคะ ไม่นานมากเหมือนของเรา ที่ต้องจ่ายที่ปี แต่ จ่ายระยะสั้นๆแบบนี้ เบี้ยประกันอาจจะแพงมากกว่าของเรานะคะ

2021.06.24 5:33

bewbew🍣

จากที่อ่านคอมเม้นท์ของคนอื่นๆ ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้เงินปันผลด้วย ซึ่งตรงกับความต้องการของเจ้าของกระทู้เลย อย่างนี้เจ้าของกระทู้ซื้อประกันนี้แล้วใช่มั้ยคะ เรื่องความคุ้มครองอื่นๆล่ะเป็นยังไง เป็นอย่างที่คุณต้องการเหมือนกันหรือเปล่า ถ้าจ่ายค่าเบี้ยประกันไหวเราว่าก็โอเคล่ะค่ะ กัดฟันส่งแค่ 10 ปีเท่านั้น

2021.07.18 15:57

P'noom

@โชคชัย อ่อครับ น่าสนๆ น่าจะเป็นประกันที่ช่วยออมเงินด้วยใช่มั้ยครับ? ไหนๆก็พึ่งอ่านมา งั้นถามเพิ่มเพื่อความแน่ใจละกันนะครับ สรุปนี่คือประกันชีวิตในรูปแบบของประกันชีวิตสะสมทรัพย์เลยใช่มั้ย? คิดๆดูก่อนนะครับ จ่ายเบี้ย 10 ปี คุ้มครอง 20 ปี ต้องวางแผนก่อนครับ สนใจก็เท่านั้นยังไม่สามารถซื้อได้ทันทีหรอกนะ

2021.07.30 14:33

อรษา

อันนี้คือประกัรชีวิต ถ้าพี่อยากจะได้รับการคุ้มครองที่มากกว่าการเสียชีวิต พี่น่าที่จะซื้อสัญญาเพิ่มเติมที่เป็นประกันสุขภาพด้วยนะคะ อย่าง ประกันสุขภาพเหมาจ่าย GEN HEALTH LUMP SUM ตัวนี้น่าสนใจเลยคะ มี3แผนการคุ้มครองให้พี่สามารถเลือกใช้งาน ถ้าพี่ซื้อตัวนี้เพิ่ม รับรองเลยคะพี่ ประกันจะเป็นประกันที่ดีที่สุดของพี่เลยละ

2022.01.23 13:13

พรชัย

สิทธิประโยชน์อย่างเดียวคือได้เงินคืนทุกๆ3ปี เท่านี้ก็น่าจะโอแล้วละครับ เพราะว่าประกันชีวิตส่วนใหญ่ไม่ค่อยจะมีแบบนี้นะ นอกจากจะเป็นประกันชีวิตแบบมีเงินปันผลถึงจะได้แบบนี้ ส่วนเรื่องการเสียชีวิต การคุัมครองก็คล้ายๆกับเจ้าอื่นๆนั้นแหละ ถ้าอยากมีเรื่องการคุ้มครองสุขภาพด้วยอาจจะต้องซื้อสัญญเพิ่มเติมเรื่องสุขภาพเอานะ มีหลายตัวน่าซื้อนะ

2022.02.14 15:6

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ถ้าซื้อ ประกันอุบัติเหตุ กับ ประกันสุขภาพเข้าไปด้วย เงินจะพอจ่ายเบี้ยประกันต่อปีไหม?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันชีวิต

จะซื้ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ให้กับแม่ แล้วอยากซื้อประกันสุขภาพเสรอมเข้าไปด้วย คิดยังไงบ้าง เลือกอะไรดี?

Gen Life Plus 10 / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน)

กำลังลังเลว่า ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 ที่สนใจจะตอบโจทย์ คนที่เป็นห่วงเรื่องสุขภาพอย่างเรามั้ย?

ประกันชีวิต

ประกันชีวิต Gen Life Plus 10 จ่ายเบี้ย10 ปี คุ้มครอง ต่อเนื่อง 20ปี มีเงินเท่าไรถึงซื้อประกันได้?

ประกันภัยทรัพย์สิน,ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันภัยโรคมะเร็ง,ประกันโรคร้ายแรง,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

กำลังดูเบี้ยประกันและจำนวนเงินที่เอาประกันภัยต่ำสุดอยู่ที่เท่าไหร่ ประกันที่กำลังดูไว้คือ เจนเนอราลี่ ที่ใช้ชื่อว่า Gen Life Plus 10

ประกันชีวิต

เราอาจจะเข้าใจผิดเกี่ยวกับ ประกันชีวิต GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) อยากเปลี่ยนแผนประกันได้ไหม?

GenProLife 20 (แผนเงินออมมั่งคั่ง) / เจนเนอราลี่ประกันชีวิต

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน),All (การวางแผนการเงืน),All (วางแผนเกษียณอายุ)

อายุเท่าไหร่ถึงจะทำประกันชีวิตได้

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันภัยรถยนต์

ประกันชั้นของคุ้มภัยดีไหมครับ

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

เคยผ่าตัดมาก่อนจะทำประกันสุขภาพได้ไหม

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),การตั้งภรรภ์,อาการบาดเจ็บ,All (อุบัติเหตุ)

เกิดอุบัติเหตุจนแท้งลูกได้รับเงินไหมคะ

แอกซ่า สมาร์ทแคร์ ออพติมั่ม พลัส / แอกซ่าประกันภัย

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี