Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช พนักงานประจำรายได้ 15,000 บาทให้สมัครที่สาขา แล้วสมัครทางออนไลน์ไม่ได้เหรอ?

ผมเป็นพนักงานประจำของบริษัทแห่งหนึ่ง รายได้ประมาณ 18,000 บาทครับ ผมอยากหาความรู้เพิ่มเติมโดยการเรียนคอร์สสั้นๆ จึงต้องการเงินสำหรับค่าเรียนนี้ เลยจะลองขอสินเชื่อบุคคลดูครับ ผมดูสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช บอกว่าพนักงานประจำรายได้ 15,000 บาท มีช่องทางการสมัคร คือ ที่สาขา ผมสมัครทางออนไลน์ไม่ได้เหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุภัค

เมื่อก่อนเวลาที่เราจะทำอะไรเกี่ยวกับเรื่องเงินหรือว่าจะขอสินเชื่ออะไรสักอย่าง ต้องเสียเวลาไปที่ธนาคารอย่างเดียวเลยคะ แต่ดีหน่อยช่วงนี้เราสามารถทำที่ไหนก็ได้ อินเตอร์เน็ตนี่ทำให้เรารู้สึกสบายขึ้นมากจริงๆกว่าเมื่อก่อนเยอะ ถ้าคุณสนใจที่จะขอสินเชื่อตัวนี้ ก็สามาร๔ทำได้ด้วยวิธีทางออนไลน์ได้เลยคะ ไม่ต้องไปธนาคารก็ได้คะ

2020.11.24 14:25

Notty

ใช่ครับสามารถที่จะสมัครทางออนไลน์ได้ด้วยเหมือนกัน แต่คุณต้องดูดีๆด้วนนะว่าดอกเบี้ยเขาคิดยังไง ถ้าเงินเดือนคุณประมาณ 15,000 บาทเนี่ยก็ต้องเสียดอกเบี้ยประมาณ21- 25 %ต่อปีเลยนะ รู้สึกว่ามันแพงไปนะ ทำไมคุณไม่ลองไปสมัครบัตรเครดิตดูนะครับ เดี๋ยวนี้ทุกที่เขารับบัตรเครดิตกันหมดแล้วครับ เผลอๆสามารถผ่อนจ่ายได้0%ด้วยนะไม่ต้องเสียดอกเบี้ยเลย คุณลองไปถามที่เรียนดูนะว่าเค้ารับบัตรเครดิตไหม ถ้ารับ...เชียร์ให้สมัครบัตรเครดิตดีกว่า

2020.12.05 4:37

จอห์น 5690-

ตามตารางที่บอกไว้ในเรื่องของช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับพนักงานประจำที่มีรายได้ 15,000 บาทต่อเดือน ช่องทางการสมัคร ก็คือ ที่สาขาครับ ไม่ได้ระบุว่าสมัครทางออนไลน์ได้นะ แต่ก็ไม่แน่หรอก ทางธนาคารอาจมีการเปลี่ยนแปลงเรื่องช่องทางการสมัครนี้ก็ได้ คุณลองสอบถามอีกทีเพื่อความแน่ใจ จะได้ไม่ต้องเสียเวลาครับ

2021.01.05 9:5

น้ำชา..เขียว😐

เวลาจะไปขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชนี่ต้องดูตามตารางด้วยเหรอคะว่าเป็นผู้สมัครที่อยู่ในกลุ่มไหน มีรายได้ต่อเดือนเท่าไหร่แล้วถึงจะไปยื่นเอกสารการสมัครได้ ถ้าเกิดไปผิดช่องทางที่เขากำหนดไว้จะอดได้สินเชื่อเลยมั้ยคะเนี่ย อย่างเจ้าของกระทู้ที่เป็นพนักงานประจำรายได้ 15,000 บาทขึ้นไปต้องไปสมัครที่สาขาเท่านั้น ผิดที่เดี๋ยวอดนะ

2021.03.16 4:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash ใช้กดเงินสดได้ แล้วเอาไปผ่อนชำระสินค้าได้มั้ย มีโปรโมชั่นหรือส่วนลดบ้างหรือเปล่า?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย ใช้จ่ายเพื่อการศึกษาก็ได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี