Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชของเจ้าของกิจการ คือ ที่สาขา แล้วสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เหรอ?

ผมเป็นเจ้าของกิจการเล็กๆแห่งหนึ่ง ซึ่งด้วยความที่เป็นกิจการเล็กๆผมเลยอยากขยายให้มันใหญ่ขึ้นกว่านี้อีกนิด นิดเดียวจริงๆครับ เศรษฐกิจแบบนี้เอาแค่พออยู่ได้ก็พอครับ ผมดูสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชก็น่าสนใจดีนะ แต่ผมสงสัยอยู่อย่าง ตามตารางการสมัครบอกว่าเจ้าของกิจการ ช่องทางการสมัคร คือ ที่สาขา ผมสมัครช่องทางอื่นไม่ได้เลยเหรอครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

องค์อาด

ผม่าน่าจะสมัครแบบแแนไลน์ได้นะครับ น่าจะทำได้เหมือนกับคนที่ทำงานประจำครับ แต่ถ้าผมมีอาชีพส่วนตัวแล้วต้องขอสินเชื่อส่วนบุคคล ผมว่าผมไปยื่นขอสินเชิ้อโดยตรงกับทางธนาคารน่าจะดีกว่าที่จะสมัครออนไลน์ครับ เหตุที่ผมบอกแบบนี้ก็เพราะว่าเอกสารที่เราต้องนำไปแสดง ค่อนข้างที่จะเยอะมากเลยครับ ถ้าทำออนไลน์กลัวเอกสารไม่ครบครับ

2020.11.24 14:25

Ai99

ผมว่าคุณลองไปขอสินเชื่อเพื่อการลงทุน เอามาหมุนเวียนในธุรกิจดีกว่าไหมครับ ?? ที่ไม่ใช่บัตรกดเงินสด เพราะว่าสินเชื่อแบบนั้นเนี่ยดอกเบี้ยไม่สูงมาก เหมาะกับคนที่เอาเงินมาหมุนเวียนในธุรกิจโดยตรง แต่ได้บัตรกดเงินสดเนี่ยเป็นอะไรที่ดอกเบี้ยแพงมากนะครับแล้วถ้าธุรกิจของคุณเกิดสะดุดขึ้นมา ผมว่ามันจะมีปัญหานะครับ เพราะดอกเบี้ยเขาคิดเป็นรายวันครับ

2020.12.05 5:15

Dee Dee75

ข้อกำหนดในเรื่องของช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช สำหรับเจ้าของกิจการที่มีรายได้ตั้งแต่ 30,000 บาทขึ้นไป คือ ไปสมัครที่สาขาครับ ผมขอข้ามเรื่องช่องทางการสมัครไปก่อนนะครับ เห็นเจ้าของกระทู้ต้องการเงินนิดหน่อยเพื่อไปขยายกิจการ ผมว่าน่าจะไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลจะดีกว่านะครับ ยังไงลองพิจารณาดูอีกที

2021.01.06 13:1

...ได้ยินไหม?😓

เขามีการกำหนดจริงๆเหรอครับเรื่องช่องทางการสมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชน่ะ มีแยกด้วยมั้ยว่า สำหรับเจ้าของกิจการต้องสมัครผ่านช่องทางนี้ พนักงานประจำต้องสมัครผ่านช่องทางนี้ ผู้ที่มีรายได้ไม่ประจำต้องสมัครผ่านช่องทางนี้..แบบนี้น่ะครับ ถ้ามีการแยกช่องทางแบบนี้จริงๆก็แปลกดีนะ เป็นเพราะอะไรถึงต้องกำหนดอย่างนี้ด้วย

2021.03.16 4:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (สินเชื่อ),All (หารายได้)

ทำงานประจำ 1 ปีแล้ว แต่อยากเรียนเพิ่มเติมเพื่อหารายได้เสริมไปด้วย จะขอสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคชดีมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อระหว่างบุคคล,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ถ้าสมัครแล้วได้รับการอนุมัติ จะมีของสมนาคุณหรือสิทธิพิเศษอะไรให้บ้างมั้ย?

บัตรสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช / ธนาคารซีไอเอ็มบี

สินเชื่อระหว่างบุคคล,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ SME,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ,All (สินเชื่อ)

เจ้าของกิจการที่สมัครสินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช ต้องดำเนินธุรกิจปัจจุบันมา 3 ปีขึ้นไป ไม่นับรวมในอดีตใช่มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

สินเชื่อบุคคลเอ็กซ์ตร้าแคช จ่ายคืนขั้นต่ำแค่ 500 บาทหรือ 5% ของยอดรวมทั้งหมดแล้วแต่ยอดใดสูงกว่า..ดูให้ดี

All (สินเชื่อ)

มีรูปแบบวงเงินสินเชื่อแบบไหน

All (การจ้างงาน)

พนักงานประจำสมัครได้ต้องมีอายุการทํางานกี่เดือนขึ้นไป

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

บัตรกดเงินสด

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัสจะรู้มั้ยว่าจะได้วงเงินเป็นกี่เท่าของรายได้ที่เรามี หรือต้องรอผลการอนุมัติเท่านั้น?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส (Umay+) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรกดเงินสด

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อบ้าน

ไม่มีเงินสดซื้อที่ดินได้ไหม?

สินเชื่อบ้าน

เงินเดือน 18,000กู้บ้านจะผ่านไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช ข้อเพิ่มวงเงินได้แต่ไม่มีเงินเข้า

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทยกู้ระยะสั้นๆได้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บัตรกดเงินสด

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus เพียงแค่เรามีรายได้ต่อเดือน 15,000 บาทก็สามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้แล้ว และในการสมัครก็ไม่จำเป็นต้องใช้บุคคลค้ำประกันหรือหลักทรัพย์ใดๆเลย ให้วงเงินสูงสุดถึง 5 เท่าของรายได้ หรือไม่เกิน 1,000,000 บาท และมีระยะเวลาให้ชำระนานถึง 60 เดือน ถ้าหากเราชำระไม่ตรงเวลา จะมีบริการทวงหนี้ให้ โดยครั้งละ 100 บาท

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี