Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ให้อนุมัติวงเงิน 5 เท่าของรายได้ใช่มั้ย แต่ขึ้นอยู่กับเงินเดือนของผู้สมัคร?

อยากทราบเงื่อนไขเรื่องวงเงินอนุมัติของบัตรกดเงินสด ซึ่งส่วนใหญ่จะให้ประมาณ 5 เท่าของรายได้ ผมดูของบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส ให้อนุมัติวงเงินไม่เกิน 5 เท่าของรายได้ เหมือนบัตรกดเงินสดอื่นๆ แล้วบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ล่ะครับ ให้อนุมัติวงเงินเท่ากันมั้ย แต่คงขึ้นอยู่กับเงินเดือนของผู้สมัครละมั้ง ถ้าผมเข้าใจไม่ผิด?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สวรรค์

วงเงิน5 เท่าเป็นเพียงวงเงินสูงสุดที่เขาบอกว่าเราอาจจะได้ครับ เป็นการโฆษณา มากกว่าครับเพื่อดึงดูดความสนใจครับ ส่วนใหญ่แล้ว ถึงแม้ว่าเงินเดือน20,000 บาท อาจได้เป็นแสนตามที่เขาบอก แต่จริงๆแล้ว เขาจะเชคการเป็นหนี้สินของเราครับว่ามีอะไรบ้างที่เราต้องจ่าย ส่วนใหญ่วงเงินที่ได้กัน สูงสุดน่าจะประมาณ 3เท่าเท่านั้นแหละครับ

2020.11.25 14:19

Apiruk098

ทั้งสองบัตรนี้ให้วงเงินไม่เกิน 5 เท่าเหมือนกันครับ คุณก็เข้าใจถูกแล้วครับว่าวงเงินที่เค้าจะอนุมัตินั้นขึ้นอยู่กับเงินเดือนของเราครับ บัตรยูเมะพลัสคนที่จะสมัครต้องมีรายได้ 7,000 บาท ก็สามารถสมัครได้เเล้ว แต่บัตรยูเมะพลัส พรีเมียร์ต้องมีเงินเดือนประมาณ 20,000 บาทขึ้นไปถึงจะสมัครได้ ทั้งสองบัตรนี้จริงๆแล้วแตกต่างกันแค่ฐานเงินเดือนของผู้สมัครกับดอกเบี้ยครับ นอกนั้นเหมือนกัน

2020.12.07 12:13

WHEN?...

คิดอยู่เหมือนกันว่าคงไม่ใช่ทุกคนที่จะได้วงเงินอนุมัติบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส หรือบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มากถึง 5 เท่าของรายได้ ได้วงเงินเยอะมันก็ดี แต่จะไม่ดีตรงที่เราใช้ไปแล้วต้องหาเงินมาคืนนี่แหละ มีเยอะ ใช้เยอะ มันก็จะเพลินๆหน่อยอะค่ะ พอถึงเวลาที่ต้องชำระเงินคืนขึ้นมาผู้ถือบัตรอาจจะมีอาการหืดขึ้นคอ..นิดนึง

2021.01.08 14:6

Jinnyนะจ๊ะ

เราว่าวงเงินอนุมัติจากบัตรกดเงินสดคงประมาณ 3 เท่าของรายได้ของผู้สมัครค่ะ จริงๆก็อยากรู้นะว่าคนที่ได้วงเงินอนุมัติ 5 เท่ามีเยอะมั้ย ใครเคยได้วงเงินถึง 5 เท่าของรายได้ตัวเองบ้าง มาบอกหน่อยสิว่าคุณต้องมีเงินเดือนเท่าไหร่ หรือว่าคุณไม่มีหนี้สินอะไรเลยถึงได้รับวงเงินสูงสุดแบบนั้น อย่างเราเนี่ยได้สัก 3 เท่าก็พอแล้วค่ะ

2021.03.19 15:27

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ใช้ซื้อสินค้าที่ร้านค้าที่มีสัญลักษณ์ ยูเมะพลัส และ อีซี่ บาย สายช้อปคิดว่าโอเคมั้ย?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ มีโปรโมชั่น นู่น นี่ นั่น เยอะแยะเลยมั้ย มีใครใช้อยู่บ้าง..ดีหรือเปล่า?

บัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ (Umay+ Premier) / อีซี่บาย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

สมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ด้วยตนเองที่สาขา จะได้รับบัตรทันทีเมื่อยื่นเอกสารครบ มันคือยังไง?

เพื่อนอยากบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ เราก็สมัครได้นะ จะสมัครตามเลยดีมั้ย เอาไว้ซื้อของ คุณคิดยังไง?

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การป้องกันกัย)

ถ้าทำบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ หายหรือชำรุดแล้วต้องทำบัตรใหม่ คิดค่าบริการหรือค่าธรรมเนียมเท่าไหร่?

คิดว่าสมัครบัตรกดเงินสดยูเมะพลัส พรีเมียร์ ที่สาขาจะได้รับการอนุมัติเร็วที่สุดเพราะยื่นเอกสารโดยตรง..คิดถูกมั้ย?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตรกดเงินสด,สินเชื่อเพื่อธุรกิจ

คุณสมบัติของคนที่มีอาชีพค้าขายหรือทำธุรกิจส่วนตัวที่จะสมัครบัตรเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ มีอะไรบ้าง?

บัตรกดเงินสดเซ็นทรัล เดอะวัน เฟิร์สช้อยส์ / กรุงศรีเฟิร์สช้อยส์

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

จะเพิ่มวงเงิน A money ได้เมื่อไหร่คะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (บัตรเครดิต),สินเชื่อรถ

อยากซื้อรถใหม่แต่เคยติดประวัติแบล็คลิสต์ครับ จะซื้อได้ไหมครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อระหว่างบุคคล

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช หลายขั้นตอนกว่าจะได้

ของผมสมัครไปแล้วทางเจ้าหน้าที่ติดต่อมาให้ แมสเซ็นเจอร์ วันที่ จันทร์ที่ผ่านมา ผ่านไปวันนี้หจะครบสัปดาห์แล้วครับ sale โทรมาถามข้อมูลเบื่องต้น แล้วบอกจะส่งให้หัวหน้าแล้ววันที่ มีเจ้าหน้าที่โทรมาถามเรื่องดอกเบี้ยแล้วระยะเวลาการส่ง แล้วบอกจะส่งเรื่องเข้าระบบให้ครับ รอประมาณ 7 วัน ทำไมตรวจสอบนานมากครับ นี่ผมชักลังเลแล้วครับว่าจะได้ไหมครับ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,บริการซื้อก่อน จ่ายทีหลัง,บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย กดเงินสดได้ทันใจ

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย แค่มีเงิน7พันก็ขอได้

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),สินเชื่อไม่มีหลักทรัพย์ค้ำประกัน,All (สินเชื่อ)

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan ขอสบายไม่ต้องง้อคนค้ำ

SCB สินเชื่อส่วนบุคคล Your Loan

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี