Forum
แก้ไขล่าสุด: 

อยากสมัครบัตรกดเงินสด A money ทิ้งไว้สักใบ เผื่อมีเหตุเร่งด่วน มีการคิดดอกเบี้ยและมีวิธีจ่ายเงินคืนอย่างไร?

ตอนนี้เรื่องรายได้กับรายจ่ายที่มีทุกเดือนๆก็ยังพอไปไหวนะครับ แต่อดกังวลไม่ได้ว่ามันจะมีช่วงที่ฝืดๆบ้างหรือเปล่า ผมไม่อยากเป็นหนี้เลยแต่ถ้าจำเป็นก็ต้องทำใจครับ ผมว่าจะสมัครบัตรกดเงินสดทิ้งไว้สักใบ เผื่อมีเหตุเร่งด่วน อย่างเช่น บัตรกดเงินสด A money..มีคนบอกมา อยากรู้ว่าบัตรนี้คิดดอกเบี้ยและมีวิธีจ่ายเงินคืนอย่างไรครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สมโภชน์

บัตรใบนี้จะเอาไว้ตอนจำเป็นเหรอครับ ผมว่า เทียบกับเจ้าอื่นๆก่อนไหมครับ รู้สึดว่าบัตรกดเงินสดตัวนี้ จะเสียค่าธรรมเนียมในการกดด้วยนะครับ ผมว่าไหนๆจะทำแล้วหาเจ้าอื่นๆเปรียบเทียบก่อนไหมครับ อย่าใจร้อนไปทำละครับ เพราะว่ายังไงก็ยังไม่ต้องการใช้เงินใช่ไหมครับ เดียวคงมีเพื่อนๆมาแนะนำครับว่าสมัตรบัตรกดเงินสดเจ้าไหนดีครับ

2020.11.28 7:41

more1122

น่าสนใจถ้าคุณเงินเดือนไม่มาก เพราะว่าบัตรกดเงินสด A money มีรายได้ประจำเดือนละ 5,000 บาทก็สามารถที่จะสมัครได้แล้ว แต่ถ้าคิดในเรื่องของความสะดวกสบายแล้วก็รู้สึกว่าไม่ค่อยจะสะดวกเท่าไหร่ ในเรื่องการกดเงินมาใช้ เพราะว่าจะต้องไปกดตู้ของA money เท่านั้น ถึงจะไม่เสียค่าธรรมเนียม ซึ่งบอกเลยว่าตู้นี้หายากมาก ต้องไปปกดของธนาคากสิกรได้ แต่ครั้งละ 13 บาทนะ คิดดูแล้วกันว่าokไหม

2020.12.16 10:20

65Sawang--

ดูแล้วเจ้าของกระทู้ไม่ถึงกับมีปัญหาเรื่องเงิน เพียงแค่อยากเผื่อไว้สำหรับยามฝืดเคืองหรือเผื่อเหตุฉุกเฉินเท่านั้น ถ้าคุณยังไม่ได้สมัครบัตรกดเงินสดนะ ผมขอแนะนำให้คุณหาอาชีพเสริมเพื่อเพิ่มรายได้ให้กับตัวคุณเอง รายได้ที่เพิ่มเข้ามานี้คุณเก็บไว้เป็นเงินสำรองเผื่อเหตุฉุกเฉินได้ครับ ลองพิจารณาดู ผมก็แค่แนะนำเท่านั้นเอง

2021.01.14 4:41

ตามเวลา⏳⏱🕰

@65Sawang-- น่าสนใจค่ะสำหรับคำแนะนำของคุณที่ให้เจ้าของกระทู้ลองหางานพิเศษหรือหารายได้เพิ่มดู ก่อนที่จะไปสมัครบัตรกดเงินสดมาใช้ ที่จริง การสมัครบัตรกดเงินสดก็ไม่ใช่เรื่องเสียหายอะไรหรอก สมัครมาไว้ก็ได้เผื่อเหตุฉุกเฉิน แต่การหารายได้เพิ่มก็เป็นอีกทางเลือกนึงที่ดี คนอื่นๆที่ได้เข้ามาอ่านก็ลองไปพิจาณาดูนะคะ

2021.03.26 8:53

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

ถ้าสมัครบัตรกดเงินสด A money ดีไหมครับ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

บัตรเครดิตโกลด์,บัตรเครดิต วีซ่า,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต เจซีบี,All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

วิธีการเปิดใช้งานบัตรครั้งแรกอย่างไรคะ

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

ถอนเงินผ่านตู้ ATM อื่นล่ะครับ

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

All (หนี้สิน)

เป็นหนี้ถึงขนาดไหนถึงจะโดนยึดทรัพย์?

บัตรกดเงินสด A money ให้วงเงินสินเชื่อเท่าไหร่ และใช้ผ่อนชำระสินค้าด้วยอัตราดอกเบี้ยต่ำเหมือนบัตรอื่นได้มั้ย?

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

ตัวช่วยชำระหนี้,ปลดหนี้,All (หนี้สิน)

หลังจากปรับโครงสร้างหนี้ จะเสียเครดิตบูโรมั้ย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

All (สินเชื่อ)

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ผ่อนน้อยแถมสบายๆ

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ที่เราทำอยู่เป็นสินเชื่อที่ดีนะครับ เพราะว่าสามารถผ่อนน้อยๆได้แถม สบายนานอายุสัญญาสูงสุด 60 เดือน ผมขอCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ได้สินเชื่อที่อนุมัติมา 30000 บาทครับ ผมขอส่งส่งปีครับเท่ากับว่าผมส่งเดือนละพันต้นๆเองครับ ไม่แพงครับผมว่าถูกกว่าบัตรเครดิตทั่วไปครับ

บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

ถือบัตรยัวแคช มา5ปี ไม่เคยเพิ่มให้แบบอัตโนมัติ เคยยื่นเอกสารขอเพิ่มก้อไม่เพิ่ม จนเมื่อไม่กี่วันมานี้ ได้รับข้อความว่าจะเพิ่มยอดเงินให้ ก็แปลกใจว่าไม่ได้ไปขอเิ่มอะไร เลยไปที่สำนักงานสอบถามเจ้าหน้าทีเจ้าหน้าที่ก็ยังให้คำตอบไม่ได้ว่าข้อความมาจากไหนเรื่องจริงๆหรือป่าวแบบนี้ก็เสียเวลาเปล่าสิเราต้องเิดนทางเขาไปในเมืองฟรีๆ

AEON สินเชื่อยัวร์แคช

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ อย่าผิดนัดวันจ่ายเด็ดขาด

สินเชื่อบัวหลวงสุขใจ

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี