Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สนใจสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่ไม่ต้องค้ำประกัน แต่ไม่แน่ใจว่าจะขอได้มั้ยเพราะอายุงานยังน้อยมาก มีอะไรจะแนะนำมั้ย?

เราได้งานที่ใหม่ก็เพิ่งจะได้มาทำไม่นานเอง แต่ก่อนหน้านี้มีเรื่องต้องใช้เงินเยอะเลยอยากจะหาเงินไปจัดการกับรอยรั่วพวกนั้นให้เรียบร้อยเพื่อความสบายใจค่ะ เราเป็นคนไม่มีทรัพย์สินอะไร พอดีมาเห็นสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสที่ไม่ต้องใช้อะไรมาค้ำประกันจึงสนใจ แต่เราไม่แน่ใจว่าจะขอสินเชื่อนี้ได้มั้ยเพราะอายุงานยังน้อยมากเลยค่ะ มีอะไรจะแนะนำมั้ยคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

mountain34

คุณทำงานอะไรอยู่ครับ ทำงานประจำมั้ย? ถ้าทำงานประจำมีอายุงานแค่ 1 เดือนก็สมัครได้แล้ว แต่ถึงจะทำงานรายวันก็สมัครได้นะ อายุงานต้องนานหน่อยประมาณ 6เดือนครับ เท่าที่ผมรู้ก็เห็นมีสินเชื่อพรอมิสนี่แหละที่มีเง่อนไขเรื่องอายุการทำงานของผู้สมัครน้อยมากเลย เดือนเดียวก็มาขอสินเชื่อได้ละ แต่เรื่องวงเงินที่อนุมัติคงไม่มากมั้ง

2020.11.11 4:12

77nuchy

อายุน้อยนี่ไม่ทราบว่าอายุเท่าไหร่เอ่ย??? จะได้แนะนำได้ถูก เพราะถ้าเป็นที่ของพรอมิสอายุประมาณ 20 ก็สามารถที่จะสมัครได้เเล้วนะคะ เอกสารที่คุณควรที่จะต้องเตรียมไปสมัครก็ต้องมีเอกสารแสดงรายได้หรือสลิ ปเงินเดือน มีเท่านี้นะคะเท่าที่พี่รู้มา ยังงัยลองไปสมัครดูนะคะ ถ้าเค้าไม่อนุมัติมีอีกที่นึนะของ A money รายได้เเค่ 5,000 บาทก็สมัครได้เเล้ว ให้ไว้เผื่อเป็นทางเลือกเพิ่มเติมนะ

2020.12.21 8:50

🎾TEN tennis 🎾

ที่เจ้าของกระทู้พูดถึงเรื่องอายุที่ยังน้อยอยุ่เนี่ย เขาหมายถึงอายุงานของเขาที่มาเริ่มทำกับที่ทำงานใหม่ ไม่ใช่อายุของเจ้าของกระทู้นะครับ ที่ผมมาบอกเอาไว้เพราะเห็นมีบางเม้นท์ถามว่าอายุที่ว่าน้อยคือเท่าไหร่ แล้วบอกว่าอายุ 20 ปีก็สมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว หวังว่าเจ้าของกระทู้จะได้สินเชื่อที่ถูกใจไปแล้วนะครับ

2021.01.19 7:42

น้องกระรอก

ดีใจกับเจ้าของกระทู้ด้วยที่มีงานใหม่ทำแล้ว งานมันหายากจริงๆค่ะ ยิ่งงานประจำด้วยแล้วหายากมาก ที่คุณบอกว่าก่อนหน้านี้มีเรื่องต้องใช้เงินเยอะ คงเป็นช่วงที่หางานใหม่แทนงานเก่าที่ต้องออกมาหรือเปล่าคะ ลำบากแย่เลยนะ หวังว่าตอนนี้คุณจะมีเงินไปจัดการกับรอยรั่วพวกนั้นได้เรียบร้อยแล้ว คุณจะได้สบายใจ ทำงานอย่างมีความสุขค่ะ

2021.03.30 4:38

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ใครสมัคร A money ไม่ผ่านบ้างทั้งที่เงินเดือนเยอะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ),All (การวางแผนการเงืน)

บัตรกดเงินสดกรุงศรีเฟิร์สช้อยส์ให้เบิกเงินสดได้เท่าไหร่ มีค่าธรรมเนียมและมีการคิดคำนวณการจ่ายคืนยังไงครับ?

บัตรกดเงินสดกรุงศรี เฟิร์สช้อยส์คาร์ด (First Choice card) / บัตรกรุงศรีอยุธยา

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บางคนคุณสมบัติและเอกสารพร้มก็ยังไม่ผ่าน ถ้าไปสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash จะผ่านมั้ยเนี่ย อนุมัติยากมั้ย?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

สินเชื่อรถ

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช ดีกว่าและได้วงเงินมากกว่าสินเชื่อรถยนต์ที่อื่นไหม

กรุงศรี คาร์ ฟอร์ แคช / บัตรกรุงศรีอยุธยา

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ชำระคืนที่ไหนก็สบาย

สะดวกจริงๆกับCIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ความสะดวก สบาย ด้วยช่องทาง การรับชำระคืนที่หลากหลายตลอด 24 ชม. เมื่อก่อนเราคิดว่ายากเพราะเราเห็นเวลาคนจะจ่ายรายเดือนให้ต้องไปต่อคิวที่ธนสคาร แต่พอเราใช้CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช รู้เลยที่ไหนเราก็จ่ายได้ ไม่ต้องไปต่อคิวให้เหนื่อย นึกออกตอนไหนก็จ่ายได้ด้วย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

เคเคเจน คาร์ชิลด์ พลัส (ธนาคารเกียรตินาคิน)

TMB Cash To Go สินเชื่อบุคคลดอกเบี้ยไม่สูง

TMB Cash To Go

สินเชื่อเพื่อการศึกษา,สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย สินเชื่อเพื่อการศึกษา

สินเชื่อบุคคลกสิกรไทย

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ),All (หนี้สิน)

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน มีค่าทวงต่องวด

สินเชื่อบุคคลธนาคารเกียรตินาคิน

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus การขอสินเชื่อเพื่อชำระหนี้

สินเชื่อกรุงไทยธนวัฏ 5 Plus

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี