Forum
แก้ไขล่าสุด: 

สินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ไม่ต้องมีทรัพย์สินหรือบุคคลค้ำประกัน สินเชื่อนี้โอเคมั้ย ขออนุมัติยากหรือเปล่า?

ถ้าเข้าใจไม่ผิดมีบางธนาคารหรือบางสถาบันการเงินให้ขอสินเชื่อแบบไม่ต้องมีการค้ำประกันได้ ซึ่งผมเองก็ต้องการแบบนั้นเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้ว่ามีของที่ไหนบ้าง ถ้าใครอยากแนะนำก็บอกมาได้นะครับ มีคนรู้จักบอกว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสก็ขอได้ไม่ต้องมีทรัพย์สินหรือคนค้ำประกัน สินเชื่อนี้โอเคมั้ย ขออนุมัติยากหรือเปล่าครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ส้มเปรี้ยว🍊🍊

ใช่ค่ะ มีสินเชื่อของบางที่ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน ที่เราเคยได้ยินมาก็มีสินเชื่อนาโน ไฟแนนซ์ สินเชื่อพิโก ไฟแนนซ์ ลองไปหาข้อมูลเพิ่มเติมดูนะคะ เผื่อว่าจะตรงกับความต้องการของคุณ ส่วนเรื่องการอนุมัติของสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสว่ามันง่ายหรือยากอย่างไร ต้องรอให้ผู้รู้หรือผู้ที่เคยใช้สินเชื่อนี้มาตอบนะคะ

2020.11.13 15:56

เม่นแคระ🐗

สินเชื่อบัตรกดเงินสดแทบทุกที่ไม่ต้องมีคนค้ำประกันค่ะ คุณสบายใจได้เลยนะคะ ของที่นี่ก็ไม่มีค่ะ สินเชื่อนี้okไหม??? ถ้าดูๆไปแล้วก็น่าจะokนะคะ เพราะเค้ารับคนสมัครที่มีรายได้ไม่มาก รายได้6,000 บาทก็สมัครได้แล้ว แต่เรื่องวงเงินนี่เราไม่รู้นะเพราะเห็นบางคนก็บอกว่าเค้าค่อนข้างให้วงเงินน้อย ไม่พอใช้ ส่วนเรื่องดอกเบี้ยก็ไม่ต่างกันเท่าไหร่กับที่อื่นค่ะ

2020.12.26 8:28

((Apichard45))

ผมไม่เคยสมัครสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสนะ แต่เท่าที่ดูเรื่องคุณสมบัติของผู้สมัคร ผู้ที่มีรายได้ 6,000 บาทต่อเดือนสามารถสมัครสินเชื่อนี้ได้ ผมว่าเขาคงอนุมัติให้ไม่ยากหรอกครับ เพราะฐานเงินเดือนของผู้สมัครไม่สูงเลย สินเชื่อนี้ไม่ต้องมีหลักทรัพย์หรือบุคคลค้ำประกัน แต่ดอกเบี้ยจะสูงหน่อยเพราะรวมค่าความเสี่ยงไปด้วยครับ

2021.01.23 14:13

วิราวรรณ์

สินเชื่อที่เป็นของเอกชน ส่วนใหญ่แล้วสมัครแล้วก็อนุมัติง่ายกว่าของธนาคารอยู่แล้วคะ ไม่ต้องกังวลไปคะถ้าคุณสมบัติของเราต้องตามที่เขากำหนดเอาไว้ยังไงเขาให้เราแน่นอนคะ ส่วนที่ไม่ค่อยได่กันน่าจะมาจากช่วงนี้ที่หลายคนโดนลดงานรายได้น้อยทำให้เกิดความไม่น่าเชื่อถือของระบบการเงินในบ้านเรามากกว่าคะ สินเชื่อเลยไม่ค่อยอยากปล่อยให้เราเท่าไรคะ

2021.03.06 5:45

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรกดเงินสด

สำหรับคนทำงานได้เงินเดือนๆละ 19,000 บาท ถ้าไปขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส จะได้วงเงินอนุมัติสักเท่าไหร่?

Promise / พรอมิส

สินเชื่อระหว่างบุคคล

ถ้าชำระเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้ากว่าวันที่กำหนดไว้ จะเป็นอะไรมั้ย จะมีปัญหายุ่งยากหรือเปล่า?

All (สินเชื่อ)

อยากรู้ว่าสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส มีจำนวนงวดการชำระคืนต่ำสุดและสูงสุดกี่เดือน และการพูดคุยเรื่องนี้ยากมั้ย

สินเชื่อระหว่างบุคคล,All (สินเชื่อ)

การขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิส ต้องใช้สมุดบัญชีธนาคารตัวจริงด้วย ถ้ามีแต่บัญชีอิเล็กทรอนิกส์จะขอสินเชื่อได้มั้ย?

ขอสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสได้แล้ว จะต้องชำระเงินคืนภายในกี่งวด มันขึ้นอยู่กับอะไรบ้าง เลือกเองได้มั้ย?

ถ้าจ่ายเงินคืนค่างวดสินเชื่อส่วนบุคคลพรอมิสช้าแบบข้ามเดือน มีค่าติดตามทวงหนี้สินนั้นมั้ย แพงหรือเปล่า?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อเพื่อการศึกษา

ขอคำแนะนำเรื่องกู้เงินเพื่อเรียนต่อค่ะ

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash เอาไปใช้อะไรได้อีก พิเศษกว่าบัตรกดเงินสดอีกอันของธนาคารเดียวกันนี้หรือเปล่า?

บัตรกดเงินสด SCB M Speedy Cash / ธนาคารไทยพาณิชย์

ย้ายบ้าน,ภาษีการรับมรดก,All (การมอบมรดก)

หลักฐานที่ใช้โอนกรรมสิทธิ์คอนโดกรณีคนในครอบครัวเสียชีวิตต้องใช้อะไรบ้างหรอคะ

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน)

สินทรัพย์ต่างกันอย่างไรกับคำว่าทรัพย์สิน?

บัตรกดเงินสด

เอกสารแสดงรายได้คืออะไรคะ

บัตรกดเงินสด A money / Amoney

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต

พวกโฆษณาปล่อยเงินกู้ก็หลอกลวงมากด้วย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อบุคคลซิตี้ กู้ารขอไม่เหมือนเมื่อก่อน

สินเชื่อบุคคลซิตี้

All (ธนาคาร),All (สินเชื่อ)

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus หักเงินผ่านบัญชี

เรามักชอบลืมจ่ายค่างวดสินเชื่อเป็นประจำแล้วส่วนมากเอกสารจะส่งไปที่บ้านพ่อกับแม่เรา ส่วนเรานานทีจะกลับไปทำให้เมื่อก่อนเราเสียค่าทวงและดอกเบี้ยล้าช้าบ่อยมาก แต่ตอนนี้ ทางKTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plusที่เราทำอยู่เขาให้บริการใหม่แล้ว เราสามารถ ชำระเงินต้นพร้อมดอกเบี้ยธนาคาร Auto Debit หักจากบัญชีเงินเดือน

KTB สินเชื่ออเนกประสงค์ 5 Plus

สินเชื่อเพื่อการประกอบอาชีพภายใต้การกำกับ

ITTP สินเชื่อใจดี ไม่ว่าใครจะทำงานอะไรก็สมัครได้

ITTP สินเชื่อใจดี

UOB i-Cash แม่ค้าอย่างเราก็กู้ได้

UOB i-Cash

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH ไม่เข้าใจว่าต้องเสียดอกไหมถ้าขอปิด

สินเชื่ออเนกประสงค์ KTC CASH

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช ให้ผมได้ทำอะไรแบบที่ตั้งใจไว้จริงๆครับ CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคชเป็น แหล่งเงินทุน ที่เหมาะสมกับชีวิตผม เพื่อเริ่มต้นสิ่งดีๆในทุกๆโอกาส ตอนนี้ผมมีร้านค้าที่สมบูรณืแบบแล้วครับ นี่ถ้าส่งหมดแล้วผมจะขอวงเงินเพิ่มอีกครับ เอามาขยายร้านเพราะส่งง่าย ดอกไม่แพง เจ้าหน้าที่ก็คุยง่าย

CIMB สินเชื่อบุคคลเพอร์ซันนัลแคช

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี