Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ดูแลเราในเรื่องของค่าอาหารและค่าห้องพักไหมครับ

ในกรณีที่เราได้รับการเจ็บป่วยจนถึงขนาดที่จะต้องรับการรักษาในโรงพยาบาล และแน่นอนว่าอัตราค่าห้องในโรงพยาบาลก็แพงมาก สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า สามารถที่จะช่วยเราให้ได้รับการดูแลในเรื่องของค่าใช้จ่ายในส่วนนี้อย่างไรบ้าง เพราะถ้าให้ผมต้องมาคิดและจ่ายเองทั้งหมดคงจะไม่ไหวก็เลยเรียกใช้บริการของประกันสุขภาพนั่นแหละครับในการช่วยเหลือ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สุดสุดไปเลย!

สำหรับประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า คุ้มครองค่าห้อง ค่าอาหาร ค่าบริการพยาบาลประจำวันดด้วยครับ ซึ่งแต่ละแผนจะให้วงเงินไม่เท่ากันอยู่ที่ว่าคุณเลือกแผนไหน มีทั้งหมด 4 แผนนะครับ ขึ้นอยู่กับว่าคุณต้องการความคุ้มครองมาก-น้อยแค่ไหน จ่ายเบี้ยประกันไหวที่เท่าไหร่ ลองดูรายละเอียดพวกนี้อีกที แล้วค่อยตัดสินใจสมัครครับ

2020.11.15 10:9

ลูกพีช

จริงๆเราเป็นคนไม่ชอบทำประกันสุขภาพ เพราะว่าชอบใช้สิทธิ์ประกันสังคมซะมากกว่า ถึงแม้ว่าอาจจะไม่สะดวกเท่ากับการทำประกันสุขภาพ แต่ช่วยให้เราประหยัดไปได้เยอะมาก ไม่ต้องกังวลกับค่ารักษาด้วย แนะนำว่าถ้าคุณมีประกันสังคมตรงนี้อยู่แล้วใช้ประกันสังคมไปเถอะค่ะ เพราะอย่างน้อยถ้าเกษียณแล้วก็ได้เงินคืน ประกันสุขภาพไม่ได้เงินคืนนะ...

2020.12.30 0:14

ซิลวี่ซิลวี่🤗🤗

การมีประกันสังคมก็ช่วยในเรื่องค่ารักษาพยาบาลได้ประมาณนึง แต่ถ้ามีประกันสุขภาพด้วยก็เหมือนมีตัวช่วยเพิ่มนะคะ ไม่ใช่ว่าเราจะสนับสนุนให้คนมาทำประกันสุขภาพหรอกนะ หากว่าใครสะดวกก็แล้วแต่แต่ความสมัครใจค่ะ ประกันสุขภาพบางฉบับก็มีความคุ้มครองในแบบที่ประกันสังคมไม่ได้ให้ ใครสนใจอยากได้ความคุ้มครองแบบไหนก็ลองพิจารณาดูค่ะ

2021.01.26 6:48

จันทร์ทิพย์

เรื่องค่าอาหารค่าห้องพักมีให้เราเบิกคะ แต่คราวนี้ต้องดูด้วยนะคะว่า โรงพยาบาลที่เราอาจเข้ารับการรักษาเขาคิดค่าอาหารแล้วก็ค่าที่พักขนาดไหนนะคะ ที่ต้องให้เชคเพราะว่าเราจะได้มาคิดถูกคะว่าเราจะเลือกประกันแผนไหนดีคะ เพราะถ้าเลือกแผนที่ถูกๆก็ต้องควักจ่ายเพิ่มหรือเลือกที่แพงๆ บางทีมันก็ไม่ต้องก็ได้คะ เอาที่เราไหวพอคะ

2021.03.09 14:35

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ประกันภัยสุขภาพ,All (ประกัน),อาการบาดเจ็บ,ความป่วยไข้,การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

เบิกค่ารักษาพยาบาลอะไรได้บ้างครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ

มีแบบแผนให้เลือกในประกันสุขภาพนี้ไหมครับ

ประกันสุขภาพ ปลดล็อค อัลตร้า / อลิอันซ์ อยุธยา ประกันภัย

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต,All (ประกัน)

มีเงื่อนไขเรื่องอายุสำหรับผู้ที่สมัครใช้บริการไหมคะ

มีเงื่อนไขเกี่ยวกับการจ่ายค่ายาไหมครับ

สามารถเบิกค่าแค่เที่ยงไข้ต่อวันได้ไหมครับ

สามารถเบิกค่าใช้จ่ายค่าบริการพยาบาลประจำวันได้ไหมครับ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน เมืองไทยประกันชีวิต ให้การคุ้มครองในเรื่องอะไรบ้างคะ

สัญญาเพิ่มเติมสุขภาพวงเงินแน่นอน / เมืองไทยประกันชีวิต

All (ประกัน)

ไม่อยากให้คนโทรมาขายประกันทำไงดี

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

All (ประกัน)

ทำกรมธรรม์หายสามารถขอใหม่ได้ไม่

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี