Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เอาเงินเข้าแอพโดยวิธีไหนดีที่สุดค่ะ

เคยเจอว่าหลายคนมีปัญหาในการเติมเงินเข้าBluepay บางคนเติมเงินก็เข้าบางไม่เข้าบาง แต่เป็นเพราะระบบไม่ค่อยเสถียร เราพอเข้าในนะ เพราะว่าต้องมีการพัฒนาระบบบ่อยๆอยู่แล้ว แต่บางทีเราจำเป็นต้องจ่ายทันที และตอนนั้นเลย เลยอยากรู้ว่าเติมเงินด้วยวิธีไหนถึงจะเจอปัญหาน้อยที่สุดค่ะ คือแบบว่ายังไงเงินก็เข้าชัวร์แบบนี้อะค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tabby

ผมเองเติมมาหลายวิธี ลองใช้มาทุกทางในการเติมเงินเข้าBluepay และพบว่าการเติมเงินผ่านทาง ตู้ Bluemart ดีที่สุดครับ ผมเติมทุกครั้ง ได้ทุกครั้งทันที ผมว่าน่าจะเป็นเพราะว่า Bluemart เป็นของBluepay ก็เลยแน่นอนว่ามีปัญหาน้อยที่สุด แต่จริงๆแล้ววิธีอื่นก้ไม่ได้แย่มาก แต่แค่เข้าใจว่าวิธีนี้มั่นใจที่สุดครับ จริงๆสามารถเติมได้ที่ TescoLotus และ BigC ด้วยครับ

2020.09.23 14:54

ชาลี

ผมคิดว่าการเติมเงินผ่านช่องทาง internet banking ของธนาคารของเราเอง ถือว่าเป็นการเติมเงินที่สะดวกสบายที่สุดแล้วครับ เพราะว่าสามารถเติมได้โดยที่เราเป็นคนกำหนดหรือเลือกเอง เวลาไหนก็ได้ที่เราสะดวก เบอร์โทรศัพท์มือถืออยู่กับเรา application ก็อยู่กับเรา วิธีนี้จะช่วยให้เราสามารถกำหนดการใช้จ่ายได้ด้วย ไม่ใช่เติมเยอะๆก็ใช้เยอะ

2020.11.24 11:59

เก่ง

สามารถเติมเงินผ่านช่องทางของอินเตอร์เน็ตแบงค์กิ้งง่ายที่สุดครับ ถ้าเราทำไม่ได้อย่างที่ข้างบนบอกก็แนะนำทำที่ตู้ atm ก็ได้ เพราะว่าวิธีนี้จะช่วยให้เราเติมเงินเข้า application ได้ง่ายและปลอดภัย ใครที่ยังไม่เคยทำก็สามารถ search ข้อมูลดูได้ในอินเตอร์เน็ต เพื่อที่จะทำการสมัครใช้ผ่านทางตู้ ATM แต่ถ้าไม่มีบัตร ATM ใช้ที่ตู้ก็ต้องไปยังธนาคารเลย

2020.12.26 15:53

W.O.W.

@ชาลี เราก็คิดว่าวิธีที่คุณบอกเป็นวิธีที่สะดวกที่สุดตอนนี้ ไม่ว่าจะใช้ wallet ค่ายไหนเติมเงินผ่านแอพธนาคารหรือ internet banking ก็คือ Chill Chill ที่สุดแล้ว ถึงแม้ว่าบางครั้งอาจจะล่าช้าหรือมีปัญหาทางระบบบ้างอย่างเช่นว่าเติมเงินไปแล้วเงินเข้าในกระเป๋าตังค์ g-wallet ช้าไปหน่อย ซึ่งกรณีแบบนั้นสามารถติดต่อสอบถามกับธนาคารได้ หรือรออีกหน่อยไม่นานเงินก็เข้า

2021.02.20 15:11

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,ลดค่าใช้จ่าย,All (การวางแผนการเงืน)

true wallet แตกต่างจาก BluePay ยังงัย และมีข้อดี ข้อเสียต่างกันอย่างไร

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

All (อี วอลเล็ต)

ทำการถอนเงินได้ไหมครับ

BluePay / บลู โมบาย อินเตอร์เนชั่นแนล

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

นอกจากหน้าตู้แล้วจะเติมเงินเข้าแอป Bluepay wallet ได้ยังไง?

วิธีซี้อตั๋วหนังในแอป bluepay

จะใช้ Bluepay card ได้ยังไงในเมื่อไม่มีบัตรคะ?

Bluepay รับเงินคืนได้ไหม

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

สินเชื่อมอเตอร์ไซค์

มอเตอร์ไซค์เงินสด ต้องเสียค่าโอนทะเบียนไหม

All (บัตรเครดิต),All (อี วอลเล็ต)

Rabbit LINE Pay ดีไหมคะเห็นคนใช้เยอะ

Rabbit LINE Pay / แรบบิท-ไลน์ เพย์

เงินในแอป Truemoney wallet โอนซื้อของต่างประเทศได้ไหมคะ?

Truemoney / ทรู มันนี่

จ่ายค่าโปรแกรมเล่าเรียนเสริม,All (การเล่าเรียน)

ค่าใช้จ่ายในมหาลัยรวมทั้งหมด 4ปี ประมาณเท่าไหร่

Dolfin ใช้ที่ไหนได้บ้าง

Dolfin / เซ็นทรัล เจดี มันนี่

สินเชื่อรถ,All (สินเชื่อ)

ZAFIRA 2.2 CDX ใช้ดีไหม

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

mPay ใช้งานง่าย

ใครี่ใช้mPay แล้วมีบัตร ATM ของธนาคารไหน ก็สามารถไปผูกบัญชีได้ที่ตู้ ATM ของธนาคารนั้นๆ ได้เลย โดยทำการผูกบัญชีที่ตู้ ATM เพียงครั้งเดียวเท่านั้น หลังจากนั้น การเติมเงินเข้า mCASH ก็สามารถทำผ่านตัวแอปพลิเคชันได้เลย ไม่จำเป็นต้องเดินไปที่ตู้ ATM อีก เพระาสามารถสังโอนเงินผ่านแอฟเข้าบัญชีของmPayที่เราใช้ได้เลย ง่ายจริงๆ

mPay

Rabbit LINE Pay ปลอดภัย

Rabbit LINE Pay

AirPay ซื้อตั๋วหนัง

AirPay

mPay สะดวก

เท่าที่เราได้ใช้mPay บกเลย หลักๆ เลยคือสะดวกครับ ถ้าคุณเคยรอคิวจ่ายค่าบัตรช่วงต้นเดือนยิ่งมีหลายธนาคารคุณจะรู้เลยว่านรกมาก เสียเวลามาก แต่พอเรามาใช้mPay สามารถจ่ายเลยได้ที่บ้านไม่ต้องออกมารอคิวจ่ายเงินให้เหมื่อยขอครับ บางทีออกนอกบ้านเสียเงินมากกว่าจ่ายบิลอยู่ที่บ้านอีก เพราะเห็นอะไรก็อยากกินไปหมด แถมmPay ใช้งานสบายๆง่ายๆ

mPay

mPay คือกระเป๋าเงินอนนไลน์

ผมใช้mPAYมาสักระยะแล้วครับในความรู้สึกที่ผ่านมาเท่าที่ผมได้ใช้นะครับ ผมใช้บ่อยมากครับช่วงนี้แล้วผมคิดว่าmPayที่ใช้อยู่ คือกระเป๋าเงินออนไลน์ บนมือถือ แค่เติมเงินเข้าไปในกระเป๋า ก็สามารถนําเงินนั้นไปใช้จ่าย ได้ตลอดเวลา เช่น ใช้เติมเงิน จ่ายบิลมือถือ ซื้อสินค้าและจ่ายบิลพวกสาธารณปโภคและบิลบัตรเครดิตต่างๆ

mPay

mPay ใช้แทนเงินสด

สำหรับบริการ mPay ใช้แทนเงินสด จะช่วยอำนวยความสะดวกได้มากเลยครับ โดยส่วนมากแล้วที่ผมใช้mPayคือการบริการแบบเลือกชำระบริการได้ด้วยมือถือ แถมยังใช้บริการได้ตลอด 24 ชั่วโมง ครับ เพราะที่ผมเลือกจ่ายผ่านมือถือคือผมทำงานกลับเข้าบ้านก็ดึกแล้วครับำอเข้าบ้านก็ไม่ยากออกไปไหนแล้ว การเลือกmPayจ่ายจากมือภือประหยัดเวลาดีครับ

mPay

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี