Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ถ้าเปิดแบบออนไลน์แล้ว จะเปิดแบบมีสมุดคู่ฝากด้วยได้ไหมครับ?

คือผมเป็นลูกค้าใหม่ที่เพิ่งจะเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบออนไลน์ไป แต่มีปัญหาผมผูกบัญชีกับะนาคารหลักของผมไม่ได้ ทั้งโทรหาคอลเซ็นเตอร์ รอดำเนินการเป็นวัน แต่ในที่สุดก็ได้แล้วครับ แต่ที่ผมอยากรู้คือในเมื่อผมเปิดบัญชีบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ออนไลน์ เป็นลูกค้าธนาคารกรุงศรึแล้ว ผมจะบัญชีบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบที่มีสมุดคู่ฝากด้วยได้ไหมครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Daisy

การเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ออนไลน์ ผ่านทาง KMA มีจุดประสงค์เพื่อให้คนที่มาเปิดบัญชีไม่ต้องมาทำธุรกรรมด้านการเงินที่ธนาคารกรุงศรี ไม่ว่าจะเป็นลูกค้าของธนาคารกรุงศรีอยู่แล้วหรือไม่ก็ตาม แต่ถ้าเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบที่มีสมุดคู่ฝากอันนี้ต้องไปเปิดที่ธนาคารโดยตรง ดังนั้น ถ้าเรามีบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ ออนไลน์ แล้ว ก็จะไปเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ แบบที่มีสมุดคู่ฝากไม่ได้ค่ะ

2020.09.01 16:29

Preaw2533

ทำไมคุณถึงอยากไปเปิดแบบมีสมุดคู่ฝากด้วยล่ะคะ ในเมื่อแบบออนไลน์ได้ดอกเบี้ยเยอะกว่าแบบมีสมุดคู่ฝากนะ มันต้องเลือกค่ะมันไม่สามารถที่จะเปิดได้ 2 บัญชี อยากรู้ว่าทำไมคุณถึงอยากจะไปเปิดแบบมีสมุดคู่ฝากหรอคะ ? มันไม่สะดวกหรือเปล่า ? ที่ถามเพราะว่าเราเองก็กำลังจะไปเปิดบัญชีของที่นี่ เห็นแบบว่าออนไลน์มันได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า แต่ถ้าดูแล้วมันไม่ค่อยสะดวกเราจะได้ไม่ไปเปิดค่ะ

2020.11.11 10:51

ไดโน

สมัยนี้แล้วเขาไม่สนใจสมุดบัญชีธนาคารกันแล้วค่ะ ซึ่งการเปิดบัญชีแบบออนไลน์หรือว่าผ่านแอพพลิเคชั่นของธนาคารเนี่ยก็ไม่ใช่ว่าเราจะไม่ได้สมุดบัญชี หรือไม่ได้เห็นรายการ เงินเข้าเงินออกจากบัญชีของเรานะคะ เรายังจะได้รับข้อมูลรายการบัญชีของเราแน่นอนแต่เป็นแบบออนไลน์แทน หรือถ้าอยาก รับข้อมูลแบบละเอียดก็ติดต่อธนาคารได้ สมุดบัญชีไม่จำเป็นแล้วนะคะ

2020.12.13 6:34

พรพัฒน์

นั้นสิคะ จะเอามีสมุดเงินฝากไปทำไมกันคะ เพราะตอนนี้เขาไม่ค่อยสนใจเรื่องนี้กันแล้วคะ หรือว่ากลัวว่าจะเชคเงินยังไงใช่ไหมคะ ถ้าเป็นแบบนี้ไม่ต้องกังวลไปคะ เวลาที่เราต้องการการเดินเงิน เราก็แค่เอาบัตรประชาชนไปที่ธนาคาร พร้อมกับหมายเลขบัญชีธนาคารที่อยู่ในโทรศัพท์ของเรา ทำแค่นี้ก็ได้เอกสารการเอินเงินแล้วละคะ

2021.02.10 8:16

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

อยากจะไปเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไร? แล้วก็ขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

การลงลายมือชื่อในเอกสารการทำธุรการสำคัญไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ SCB เปิดบัญชีและขอปิดบัญชีจะเสียค่าบริการไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยรถยนต์,ประกันมอเตอร์ไซค์,All (ประกัน)

อุ่นใจทุกครั้งเมื่อเปิดบัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี ซีเคียวร์

ประกันการเดินทาง,ประกันภัยทรัพย์สิน,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน),All (อุบัติเหตุ)

Good Sense By อลิอันซ์

Good Sense By อลิอันซ์ หากเกิดอุบัติกับผู้เอาประกันนั้นทางประกันจะให้ความคุ้มครองโดยที่หากผู้เอาประกันมีอายุมากกว่า 16 ปีขึ้นไป หรือ ไม่เกิน 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 4,000,000 บาท และหากผู้เอาประกันอายุต่ำกว่า 16 ปี หรือ มากกว่า 65 ปี จะได้รับความคุ้มครองสูงสุดถึง 2,000,000 บาท ค่ารักษาพยาบาลในต่างประเทศจะได้รับวงเงินสูงสุดถึง 2,500,000 บาท

Good Sense By อลิอันซ์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อเราซื้อประกันภัยนี้จะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่เกิดระหส่างการเดินทาง หากมีอุบัติเหตุจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 3,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุอยู่ที่ 9 วัน ถึง75 ปี สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท

โกลด์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี