Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ธนาคารออมสินมีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนไหมคะ?

ตอนนี้ใกล้จะจบม.ปลายแล้วค่ะ อยู่ในช่วงสอบ กำลังรอผลว่าติดมหาลัยไหนบ้างไป ระหว่างรอก็ทำงานพาร์ทไทม์อยู่ค่ะ เลยกำลังคิดว่าอยากจะเปิดบัญชีบัญชีไว้ออมเงินเป็นเงินเก็บจากงานที่ทำอยู่ช่วงนี้ค่ะ สนใจอยากเปิดของธนาคารออมสินค่ะ ก็เลยอยากรู้ว่าธนาคารออมสินมีบัญชีเงินฝากหรือบัญชีออมทรัพย์สำหรับนักเรียนนักศึกษาไหมคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Champagne

ดีมากเลยนะคะที่ทำงานพาร์ทไทม์ระหว่างที่รอผลสอบ เราก็จะไม่เสียเวลาเปล่าด้วย เปิดบัญชีเอาไว้เก็บเงินยิ่งดีค่ะเงินจะได้ห่างจากมือเราช่วยเราเก็บเงินได้ง่ายขึ้น และธนาคารออมสินก็มีบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนโดยเฉพาะด้วยค่ะ บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน ชื่อ เงินฝาก Youth Savings ค่ะ แนะนำตัวนี้เลยนะคะ

2020.09.21 16:29

Ice456

แนะนำให้เปิดบัญชีเงินฝาก youth Saving น้องแค่เปิดบัญชีขั้นต่ำ 100 บาทเท่านั้นเองครับ ดอกเบี้ยจะอยู่ที่ประมาณ 0.5% พี่ชื่นชมนะครับที่น้องเองก็เรียนไปด้วยทำงานไปด้วย แล้วก็รู้จักเก็บหอมรอมริบตั้งแต่เด็กๆเลย ถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเยอะๆแนะนำให้ฝากเยอะๆหน่อยนะครับน้อง ดอกเบี้ยเขาจะให้ทุกๆ 6 เดือน ยังไงเป็นกำลังใจให้นะครับ

2020.11.09 7:3

Viola

ต้องมีแน่นอนอยู่แล้วค่ะเพราะธนาคารออมสินเป็นธนาคาร 1 ที่ มักจะสนับสนุนให้เด็กๆเก็บออมเงิน ตอนที่เราเองเด็กๆก็รู้จักแต่ธนาคารออมสินเนี่ยแหละค่ะ บางทีทางโรงเรียนก็เป็นคนเปิดบัญชีนี้ให้ด้วยนะเคยมีเหมือนกัน แต่ไม่รู้หายไปไหนแล้ว ก็เลยคิดว่าตอนนี้ธนาคารออมสินก็คงจะยังมีบัญชีสำหรับเด็กๆให้เปิดอยู่แน่ๆ ซึ่งเกือบทุกๆธนาคารก็มักจะมีนะคะตอนนี้

2020.12.14 7:57

โอชิวิก

อ่านแล้วนึกถึงตอนที่เรียนอยู่ ปฐมเลยครับ ตอนนั้นจำได้ว่าโขมยเงินที่พ่อกับแม่วางทิ้งเอาไว้ มาฝากแทบทุกวันเลยครับ จน ครู ต้องถามเลยครับว่าเอาเงินที่ไหนมาฝากทุกวัน เป็นการออมเงินที่สนุกมากเลยนะครับในช่วงนั้น แต่ตอนนี้ก็อยากทำแบบนั้นอีกนะครับแต่ว่าปัญหาที่เกิดตอนนี้ทำอะไรไม่ได้เลยครับ อยู่ไปได้แค่วันๆเท่านั้นเองเลยครับ

2021.02.11 5:4

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยต่อปีของบัญชีเงินฝาก Youth Saving ค่ะ?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จะจ่ายดอกเบี้ยเมื่อไหร่?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีเงินฝาก Youth Saving กำหนดอายุขั้นต่ำในการเปิดบัญชีไหม?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียนนักศึกษาของธนาคารออมสินแต่ว่าไม่มีบัตรนักเรียนสามารถเปิดได้ไหมคะ?

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

ดอกเบี้ยสำหรับบัญชีเงินฝาก Youth Savings ตอนนี้คือเท่าไหร่คะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

จุดเด่นของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของ SCB คืออะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (การลงทุน),การจัดการงบประมาณ,การจัดการเงิน,All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

การเล่นแชร์มีประโยชน์อะไรบ้างคะ?

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากเผื่อเรียกของธนาคารออมสินมีจุดเด่นอะไร

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางภายในประเทศไทย By ไทยวิวัฒน์

การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์ เมื่อเกิดอุบัติเหตุที่เราไม่คาดคิดขึ้นทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองค่ารักษาพยาบาลโดยวงเงินสูงสุดถึง 1,500,000 บาท ในกรณีนี้จะเป็นค่ารักษาพยาบาลสำหรับอายุ 9 วัน - 75 ปี หากผู้เอาประกันนั้นอายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป จะได้รับค่ารักษาพยาบาลด้วยวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท จะคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุไปจนถึงคุ้มครองกระเป๋าเดินทาง

บรอนซ์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

ประกันภัยอุบัติเหตุการเดินทาง (TA) By กรุงเทพประกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี