Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ประกันภัยที่มาพร้อมกับเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB มีวงเงินเท่าไหร่คะ?

อยากจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ที่มาพร้อมกับประกันภัยเอาไว้ให้คุณพ่อกับคุณแม่ค่ะ เพราะทั้งคู่ใกล้จะเกษียณแล้ว ตอนนี้กำลังดูๆอยู่ค่ะ อยากได้ตัวประกันภัยที่วงเงินสูงๆ ก็เลยอยากได้ข้อมูลของเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ ของธนาคาร CIMB ว่าประกันภัยที่มาพร้อมกับตอนเปิดบัญชีมีวงเงินคุ้มครองเท่าไหร่คะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

วัฒนา

จะเปิดบัญชีไว้ให้คุณพ่อกับคุณแม่เป็นลูกสาวที่น่ารักมากเลยนะคะ สำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB จะได้รับวงเงินคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลสูงสุด 10 เท่า ของยอดเงินฝากที่เหลืออยู่ในบัญชีของเราก่อนวันที่จะประสบอุบัติเหตุหนึ่งวันค่ะ แต่จะได้วงเงินสูงสุดไม่เกิน 1,000,000 บาทค่ะ และเราจะต้องมีเงินไว้ในบัญชีไม่ต่ำกว่า 10,000 บาท เพื่อจะได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุส่วนบุคคลค่ะ ก่อนจะทำก็อย่าลืมอ่านรายละเอียดของประกันภัยด้วยนะคะ

2020.07.12 11:40

Oh_Rakda

สนใจอยากจะเปิดบัญชีออมทรัพย์ของที่นี่เหมือนกันค่ะ เพราะว่ากำลังหาบัญชีออมทรัพย์ที่พ่วงประกันอยู่ อีกอย่างธนาคารนี้ก็อยู่ใกล้ๆบ้านเรา น่าจะสะดวกในการติดต่อ แต่อยากรู้ข้อมูลเพิ่มเติมหน่อยนะคะถ้าใครที่เคยเปิดบัญชีนี้รบกวนช่วยอธิบายให้เราทีว่า ถ้าเราสมัครไปแล้วเรารู้สึกไม่ชอบแล้วเราอยากจะปิดบัญชีก่อนถึง 8 เดือน เขาจะคุ้มครองเราต่อไปจนถึง 1 ปีไหมคะ ?

2020.11.12 4:42

Pooklook

ให้วงเงินคุ้มครองอุบัติเหตุ 100,000 บาทก็พอใจแล้วค่ะถือว่าเป็นวงเงินที่มากพอสมควรนะเพราะว่าเคยซื้อประกันอุบัติเหตุ ต่างหากเลยโดยเฉพาะเรื่องให้วงเงินคุ้มครองไม่ถึง 1 แสนบาทก็มี เคยทำประกันอุบัติเหตุ 1 ตัวให้มาคุ้มครอง 50,000 บาท ถึง 60,000 บาทเอง ก็เลยคิดว่าประกันอุบัติเหตุที่มากับบัญชีออกจากนี้คุ้มค่ะ เล็งเอาไว้ให้ลูกเลย

2020.12.15 12:9

วราภร

แสดงว่าวงเงินที่เราได้ขึ้นอยู่กับจำนวนเงินในบัญชีของเราตอนนั้นใช่ไหมคะ? อ่านจากที่เพื่อนๆบอกแล้วมีการกำหนดวงเงินขั้นต่ำที่อยู่ในบัญชี สูงถึง1หมื่นบาทเลยนะคะ มันค่อนข้างมากไปไหมคะ ถ้าเราเทียบกับประกันชีวิต เบี้ยประกันไม่ได้แพงขนาดนี้เลยนะคะ แถมเงินที่เอาไว้ในบัญชีถ้าเรามีอยู่ก็ไม่กล้าเอามาใช้สิแบบนี้

2021.02.11 7:18

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (การจ่ายภาษี)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้รับการยกเว้นการเสียภาษีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

ประกันภัยอุบัติเหตุที่มาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองเฉพาะในประเทศไทยไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ประกัน)

ถ้าเราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยประกันตัวนี้ก็จะประกันชีวิตเราไปจนอย่างเราตายเลยใช่ไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (ประกัน)

ประกันภัยที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์คุ้มครองการถูกทำร้ายร่างกายไหมคะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),ประกันภัยทรัพย์สิน,All (ประกัน)

อยากได้รายละเอียดประกันภัยส่วนบุคคลที่มาพร้อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB ค่ะ

บัญชีออมทรัพย์

ต้องมีเงินในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ขั้นต่ำเท่าไหร่ถึงจะไม่เสียค่ารักษาบัญชีคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ประกันภัยสุขภาพ

คนที่เป็นโรคภูมิแพ้กับโรคหอบ ประกันชีวิตของFWD ชื่อประกัน มั่นใจชัวร์ สามารถทำได้ไหม ต้องตรวจสุขภาพของเราด้วยไหม

มั่นใจชัวร์ / เอฟดับบลิวดี

ประกันชีวิต

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) เมื่อขอรับผลประโยชน์ต้องเตรียมเอกสารอะไรบ้าง ยุ่งยากหรือใช้เวลานานมั้ย

ประกันชีวิตอาวุโสโอเค (เพื่อผู้สูงอายุ) / เอไอเอประกันชีวิต

ประกันการเดินทาง

จะซื้อประกันให้แฟน

ประกันชีวิต,ประกันทันตกรรม,ประกันสุขภาพผู้ป่วยนอก,All (ประกัน)

มีการให้การคุ้มครองเกี่ยวกับค่าทำฟันทันตกรรมไหมครับ สำหรับสัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ เมืองไทยประกันชีวิต

สัญญาเพิ่มเติม อีลิท เฮลท์ / เมืองไทยประกันชีวิต

ประกันภัยสุขภาพ,ประกันชีวิต

เกิดก่อนกำหนดทำประกันได้ไหม

ประกันชีวิต,All (ประกัน),การเสียชีวิต

สาเหตุของการเสียชีวิตถ้ามาจากการฆ่าตัวตายสามารถที่จะเบิกความคุ้มครองจาก แผนโอปอล 3 เอ็ทน่าประกันภัย ได้ไหมค่ะ

แผนโอปอล 3 / เอ็ทน่าประกันภัย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี