Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีด้วยระบบ NDID คืออะไรครับ?

ผมกำลังหาข้อมูลการเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ครับกำลังดูวิธีการสมัครอยู่ พวกข้อมูลรายละเอียดอะไรแบบนี้ แต่ว่ามีอยู่อันนึงครับที่ไม่เคยเจอเลยก็คือข้อมูลบอกว่ากรณีเปิดบัญชีผ่านระบบ NDID งงเลยครับไม่เคยเจอคำนี้ ก็เลยอยากรู้คำว่าถ้าผมจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ของธนาคารกรุงศรีการเปิดบัญชีผ่านระบบ NDID คืออะไรครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

สาวิทย์

สำหรับการเปิดบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้แบบออนไลน์ กรณีเปิดบัญชีผ่านระบบยืนยันตัวตนรูปแบบดิจิตอล National Digital ID หรือ NDID นั่นเองค่ะ เป็น เทคโนโลยีการยืนยันตัวตนด้วยเทคนิคการจดจำใบหน้าที่เรียกว่า Facial Recognition ค่ะ ก็คือระบบจะทำการจดจำใบหน้าของเรา เมื่อเราสมัครบริการใหม่ และเห็นหน้าเราระบบจดจำใบหน้าของเราได้ ดึงข้อมูลของเราได้ และรู้ว่าเราเป็นใครค่ะ

2020.07.24 9:40

JollyJoy

เหมือนที่เคยสมัครในแอปเป๋าตังค์เลย ที่เป็นระบบต้องสแกนใบหน้าใช่ไหม ถ้าพูดว่าNational Digital ID เราก็งงเหมือนจขกทเลยค่ะ ดีนะที่K.สาวิทย์ได้อธิบายอย่างชัดเจน เดี๋ยวนี้การเปิดบัญชีด้วยระบบออนไลน์ต้องทำแบบนี้ เพื่อความปลอดภัยค่ะ ถ้าอยากเปิดบัญชีออนไลน์ลองไปที่หน้าของเว็บธนาคารกรุงศรีนะคะ เข้าไปที่กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ เขาจะมีบอกวิธีเป็นขั้นตอนเลยค่ะ

2020.11.16 13:31

Boy_band

สนใจการเปิดบัญชีออนไลน์กับกรุงศรีเหมือนกันครับ คือผมมีความจำเป็นจะต้องเปิดบัญชีของธนาคารกรุงศรี 1 บัญชี เพราะตอนนี้ไปสมัครงานที่ใหม่แล้วทางบริษัทอยากจะให้เราเปิดบัญชีของธนาคารกรุงศรีเอาไว้เพื่อรับเงินเดือนนะครับแต่ผมอยากจะเปิดแบบออนไลน์ขี้เกียจไปที่ธนาคาร ถ้าผมเป็นลูกค้าใหม่ไม่เคยมีบัญชีกับกรุงศรีมาก่อนจะเปิดบัญชีแบบออนไลน์ได้ไหมครับ?

2020.12.22 14:46

วราภรณ์

บัญชีตัวนี้ ใช่ที่เราบอกไหมคะว่าเป็นบัญชีแบบที่ไม่มีสมุดบัญชีนะคะ เมื่อก่อนเราก็งงนะว่ามันจะเปิดใช้งานได้เหรอถ้าไม่มีสมุดบัญชี เพราะถ้าเราโอนเงินมันไม่มีหลักฐานอะไรเลย จะไปปรับสมุดบัญชีก็ทำไม่ได้ ตอนนี้เข้าใจแล้วละว่ามันเหมาะกับช่วงนี้มาก ้พราะการจ่ายเงินผ่านแอพกับบัญชีนี้ เป็นเรื่องเรื่องที่ดีมากเลยในตอนนี้

2021.02.16 8:14

Lita

@ k.Boy_band สามารถเปิดได้เลยนะคะไม่จำเป็นว่าคุณจะต้องเคยมีบัญชีเงินฝากกับกรุงศรีมาก่อน แนะนำเลยค่ะเพราะการใช้บัญชีเงินฝากแบบนี้มันทำให้ชีวิตง่ายขึ้นมาก อีกอย่างถ้าคุณฝากแบบไม่มีสมุดเงินฝากตรงนี้ดอกเบี้ยจะเยอะกว่าธรรมดาด้วยนะคะ หลายที่เป็นแบบนี้ค่ะแต่เราไม่แน่ใจนะว่ากรุงศรีก็ดอกเบี้ยเป็นยังไง ยังไงลองเช็คดูอีกทีนึงนะคะ

2021.06.18 3:21

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์อีซี่ของธนาคารไทยพาณิชย์เปิดได้คนละกี่บัญชีคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี