Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีสมัครใช้บริการอะไรได้อีกครับ?

เมื่อก่อนผมเคยเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงศรีอยู่ครับ แต่ว่าก็ปิดบัญชีไปแล้ว แต่ว่าตอนนี้ผมอยากจะมาเปิดบัญชีกับธนาคารกรุงศรีอีก เพราะว่างานที่ทำต้องโอนผ่านธนาคารกรุงศรีครับ ตอนนี้ตัวที่สนใจก็คือบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี ก็เลยอยากจะรู้ว่าถ้าผมเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีผมจะใช้งานบริการอะไรได้อีกครับ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Tiah

ผมเองก็เป็นลูกค้าที่ใช้บริการกับธนาคารกรุงศรีมานานนะครับ ตอนนี้ธนาคารกรุงศรีก็เปลี่ยนไปเยอะนะ แต่จากที่ผมดูก็คือถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารกรุงศรีเราสามารถใช้บัญชีนี้สมัครบริการอย่างอื่นได้เพื่อความสะดวกสบายของเราอย่างเช่น บริการธนาคารทางอินเทอร์เน็ตกรุงศรีออนไลน์ หรือว่าบริการบัตรกรุงศรี ATM แม้แต่บัตรกรุงศรีวีซ่าอิเล็กตรอน หรือบัตรกรุงศรีเดบิตผ่านบริการกรุงศรี ATM เราก็สามารถใช้บัญชีตัวนี้สมัครเปิดใช้งานได้ครับ

2020.07.31 9:40

preawjaa

ความเห็นที่ 1 ตอบไปหมดแล้วนะคะ อยากจะเพิ่มเติมอีกนิดนึงว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรี สามารถที่จะหักบัญชีทุกเดือนเพื่อชำระค่าสาธารณูปโภคได้ด้วยค่ะ เดี๋ยวนี้มีกรุงศรีเค้ามีบัตรเดบิตที่พ่วงกับประกันอุบัติเหตุด้วยนะ โดยรวมแล้วเหมือนบัญชีออมทรัพย์ของธนาคารอื่นทั่วไปเลยค่ะ เพียงแค่แตกต่างกันเรื่องดอกเบี้ยเท่านั้น

2020.11.16 11:59

นามิ//

หมายถึงสมัครบริการอะไรล่ะคะแต่ส่วนมากถ้าเอาเป็นสมัยนี้ หลายคนก็มักจะสมัครใช้แอปต่างๆด้วยการผูกบัญชีกับบัตรเดบิตเพื่อหักเงินจากบัญชีธนาคารนั้นๆค่ะอย่างพวก App ฟังเพลงที่ชื่อว่า joox หรือแอปดูหนัง netflix แอปดูซีรี่ย์ wetv , vui แอปต่างๆเหล่านี้เราสามารถสมัครเป็นสมาชิกได้หมดเลยถ้าเรามีบัญชีออมทรัพย์แล้วบัญชีออมทรัพย์นั้นมีบัตรเดบิต

2020.12.22 14:58

เฉลิมชัย

บัญชีออมทรัพย์ นะเหรอครับ ถ้าถามถึงการใช้งาน ก็ไม่น่าจะมีอะไรมากนะครับ ฝากถอนจ่ายโอน น่าจะมีเท่านี้นะครับ ไม่เหมือนกับพวกบัตรเครดิตครับที่สามารถเอาไปผ่อนสินค้า หรือว่าซื้อของลดราคาได้ครับ ถ้าคุณอยากได้แบบนร้ก็ต้องสมัครบัตร เครดิต หรือว่าบัตรเดบิต ครับ การใช้งานจะมีให้ใช้เยอะมากเลยครับรับรองว่าจะชอบแน่นอนครับ

2021.02.16 8:14

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี