Forum
แก้ไขล่าสุด: 

ถ้าเป็นคนธรรมดาไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีได้อัตราดอกเบี้ยต่อปีมีเรทเท่าไหร่บ้างคะ?

อยากจะรู้ค่ะว่า ถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรี แต่ว่าเราเป็นบุคคลธรรมดานะคะ อยู่ในประเทศไทย ก็ธนาคารกรุงศรีให้อัตราดอกเบี้ยของเราตามจำนวนเงินฝากที่เราฝากเข้าไปในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ใช่ไหมละค่ะ ก็อยากรู้ว่าอัตราดอกเบี้ยต่อปีที่ได้ตามจำนวนเงินฝากนี้ มีเรทเงินฝากเท่าไหร่บ้างคะ? สำหรับบุคคลธรรมดาค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Sinee

ถ้าเป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีสำหรับบุคคลธรรมดาที่อาศัยอยู่ในประเทศไทย มีถิ่นที่อยู่ในประเทศไทยนะคะ รู้สึกว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้ต่อปี จะเท่ากันทั้งหมดนะคะ ไม่ว่าจะเราจะมีเงินฝากเท่าไหร่ ไม่ว่ายอดเงินฝากของเราจะน้อยกว่า 10 ล้านบาท หรือจะมียอดเงินฝากตั้งแต่ 5,000 ล้านบาทขึ้นไป เราก็จะได้อัตราดอกเบี้ย 0.30 เปอร์เซ็นต์ต่อปีค่ะ

2020.08.10 9:40

Ika00

ถ้าคุณอยากได้ดอกเบี้ยสูงขึ้นมาอีกหน่อยนึง เดี๋ยวนี้มีหลายธนาคารที่มีบัญชีเงินฝากเงินฝากแบบไม่มีสมุดบัญชีเขาเรียกว่าเงินฝากดิจิตอล เงินฝากบัญชีออมทรัพย์แบบนี้ จะให้ดอกเบี้ยมากกว่าบัญชีออมทรัพย์ทั่วไป แล้วสามารถทำธุรกรรมออนไลน์ได้โดยที่ไม่ต้องไปที่ธนาคารสะดวกมากจริงๆ ลองดูบัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ออนไลน์ดูสิ ดอกเบี้ยประมาณ 1.5 %ต่อปีเลยนะ

2020.11.16 10:4

Oppa

บัญชีออมทรัพย์ไม่ว่าคนธรรมดาหรือนิติบุคคลก็คงได้ดอกเบี้ยเท่าๆกันนั่นแหละมันไม่ได้ขึ้นอยู่กับตรงนั้นแต่น่าจะขึ้นอยู่กับเงินฝากมากกว่าถ้าไม่มีคงเหลือในบัญชีเยอะในปีนั้นก็ได้ดอกเบี้ยเยอะ แต่ผมขอแนะนำนะถ้าเป็นไปได้ถ้าใครอยากได้ประโยชน์จากบัญชีธนาคารหรือการฝากเงินขอแนะนำให้ลองศึกษาการฝากเงินกับบัญชีฝากประจำดูครับ

2020.12.23 16:45

นิรานุช

ดอกเบี้ยอัตราที่0.30บาท น้อยไปนะคะ ฝากเท่าไรดีคะกว่าจะได้เงินจากดอกเบี้ยเยอะๆ มีเรื่องที่น่าสนใจกว่าดอกเบี้ยธนาคารมากกว่าคะ ไม่ทราบว่าปกติแล้วลงทุนอะไรอยู่เหรอคะ อย่างเล่นหุ้นหรืออะไรไหมคะ ถ้าไม่เคย อยากให้รองเรียนรู้เรื่องนี้ดูคะ เรื่องผลกำไรที่ได้ถึงแม้ว่าจะเสี่ยงแต่เราว่าไม่ขาดทุนเหมือนดอกเบี้ยแน่นอนคะ

2021.02.16 10:43

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มีการจ่ายดอกเบี้ยให้กับเราอย่างไรบ้างคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

มีคำแนะนำอย่างไรบ้างเกี่ยวกับการฝากเงินบัญชีออมทรัพย์มีคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),เริ่มทำงาน,All (การจ้างงาน)

ต้องเปิดบัญชีกรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป ดีไหมคะ ? พอดีมาสมัครงานแล้วเค้าให้เปิดของกรุงศรี

ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีเท่าไหร่คะ

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (การลงทุน),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน)

วิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของฉัน

เป็นวิธีที่ดีที่สุดในการเติบโตเงินของพวกเขาเพราะพวกเขาไม่มีความรู้การลงทุนอะไร

บัญชีออมทรัพย์

มีเงื่อนไขอะไรที่อาจจะทำให้เราถูกปิดบัญชีครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

การปรับสมุดบัญชีมีประโยชน์อย่างไร เพราะไม่ค่อยได้ใช้สมุดบัญชีเลยยังสำคัญไหม?

สิทธิประโยชน์ของการฝากบัญชีออมทรัพย์ UOB v care คืออะไร

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ เมื่อสมัครจะได้รับดอกเบี้ยทุกเดือน โดยดอกเบี้ยนั้นจะคิดค่าดอกเบี้ยทุกวัน อัตราดอกเบี้ยสูงสุดอยู่ที่ 1.60% ต่อปี สามารถถอนได้ 2 ครั้งต่อเดือนโดยไม่เสียค่าธรรมเนียมโดยไม่จำกัดจำนวนเงินในการถอน เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 500 บาท ถ้าหากจะปิดบัญชีต้องปิดที่สาขาเจ้าของบัญชีเท่านั้น

ออมทรัพย์ Ultra Savings ธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 500 บาทเท่านั้นค่ะ และทางธนาคารนั้นจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆเดือนมิถุนายนและธันวาคม นอกจากนี้ยังสามารถฝากถอนได้ทุกวันไม่จำกัดจำนวนครั้ง ถ้าเรายิ่งฝากเงินเยอะเราก็จะได้รับดอกเบี้ยมากเพราะว่าทางธนาคารนั้นจะคิดดอกเบี้ยให้เราทุกๆวัน เมื่อรู้แบบนี้มาเปิดบัญชีนี้เยอะๆนะคะ ของเขาดีจริง

ออมทรัพย์มีระดับ ของธนชาติ

All (บัตรเครดิต),บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (สินเชื่อ),All (ประกัน),All (คริปโตเคอร์เรนซี),All (อี วอลเล็ต),All (การมีบุตร),All (การเล่าเรียน),All (ชีวิตคู่),All (การจ้างงาน),All (การทำธุรกิจ),All (เกษียณอายุ),All (อุบัติเหตุ),All (การวางแผนการเงืน),All (การลงทุน),All (หนี้สิน),All (หารายได้),All (การจ่ายภาษี),All (การป้องกันกัย),All (วางแผนเกษียณอายุ),All (การมอบมรดก),All (เศรษฐกิจ)

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ ได้รับดอกเบี้ยสูงสุดถึง 1.5% และยังสามารถถอนเงินหรือโอนเงินไปยังธนาคารไหนก็ได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยไม่เสียค่าธรรมเนียม เปิดบัญชีขั้นต่ำด้วยเงินเพียง 0 บาทเท่านั้น! มีบริการให้ทำธุรกรรมผ่านแอพด้วยซึ่งแอพนั้นมีชื่อว่า Thanachart Connect โมบายแอพ หรือ Thanachart iNet นอกจากเปิดบัญชีด้วยเงิน 0 บาทแล้วยังสะดวกอีกด้วย

บัญชี e-SAVINGS ธนชาติ

ประกันการเดินทาง,การประกันการเสี่ยงภัยยานพาหนะ,All (ประกัน)

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์ อุ่นใจสุดเมื่อใช้ประกันนี้เพราะได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงปัญหาต่างๆที่อาจจะเกิดระหว่างการเดินทาง โดยหากเกิดเหตุไม่คาดคิดจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 5,000,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี หรือได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีขึ้นไป

เอ็กซ์คลูซีฟ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี