Forum
แก้ไขล่าสุด: 

Saving Account gsb เป็นบัญชีอะไรของธนาคารออมสินหรอคะ?

คือไปเห็นมานะคะว่า มีบริการพวก Saving account gsb อยู่ เห็นว่าเป็นเกี่ยวกับบริการทางการเงินอะไรสักอย่างของธนาคารออมสิน ก็เลยอยากรู้ค่ะว่ามันเป็นบริการเกี่ยวกับอะไร เหมือนบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปไหม? หรือว่า Saving account gsb จะเป็นบริการเปิดบัญชีสำหรับคนต่างชาติคะ? แบบว่าเฉพาะคนต่างชาติเท่านั้นถึงจะเปิดบัญชีได้อะไรแบบนี้ค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

May

สำหรับบริการ Saving Account gsb ไม่ใช่เฉพาะคนต่างชาติถึงจะเปิดบัญชีได้นะคะ แต่เรียกว่าคนที่จะเปิดใช้บริการบัญชีตัวนี้ส่วนใหญ่แล้วจะเป็นคนต่างชาติเสียมากกว่า เพราะว่าบัญชี Saving account gsb เป็นบัญชีสำหรับการโอนเงินจากต่างประเทศเพื่อจะเข้าบัญชีผู้รับที่เปิดไว้กับธนาคารออมสินค่ะ ก็เลยส่วนใหญ่แล้วถ้าไม่ใช่นักธุรกิจ ก็เป็นคนต่างชาตินี้ล่ะค่ะ ที่จะเปิดใช้บริการตัวนี้ค่ะ

2020.08.15 21:20

p.ai

ดีเลยเพื่อนเราเป็นคนต่างชาติกำลังหาอยู่ว่าจะเปิดบัญชีของที่ไหนดี เขากำลังหาข้อมูลอยู่ค่ะเพราะเขามาเรียนต่อที่นี่ต้องทำธุรกรรมในการโอนเงินจ่ายเงินค่าเรียน ก็เลยถ้าเปิดบัญชีไว้ที่นี่จะสะดวกกว่าค่ะ แต่บัญชีนี้อยากรู้ว่าดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่หรอคะ?? แล้วบัญชีนี้มีดียังไงแตกต่างยังไงกับธนาคารอื่นๆ ยังไง??? เราจะได้ให้ข้อมูลกับเพื่อนได้ค่ะ

2020.11.24 4:16

MoMoMo_

ดีเลยค่ะขอบคุณสำหรับข้อมูลนะคะทั้งคนถามแล้วก็คนตอบด้วยกำลังอยากจะหาบัญชีที่เอาไว้รับเงินโอนจากต่างประเทศพอดีเลยคือตอนนี้ใช้ของบางธนาคารอยู่นะค่ะแต่รู้สึกว่าจะค่อนข้างทำธุรกรรมยากนิดนึงอยากจะหาบัญชีที่ทำธุรกรรมได้ง่ายกว่านี้คิดว่าธนาคารออมสินน่าจะมีเงื่อนไขง่ายๆไม่ยุ่งยากนะคะเดี๋ยวจะลองหาข้อมูลดูค่ะ สำหรับบัญชี Saving Account gsb

2020.12.29 14:34

พัฒนแสง

Saving account gsb ก็เหมือนกับบัญชีเพื่อเรียกแบบธรรมดาแหละครับ แต่บัญชีนี้ เป็นบัญชีเงินแบบที่ไม่มีสมุดเงินฝากนะครับ ถ้าเพื่อนเคยจำได้มันมีช่วงหนึ่งที่หลายธนาคารเปิดบัญชีแบบนี้ครับ สามารถสมัครเปิดบัญชีผ่านแอพฯของธนาคารออมสินได้เลยครับ ใช้งานได้เหมือนบัญชีปกติครับ แต่สำหรับคนต่างชาตผมว่าไม่น่าจะใช้บัญชีนี้นะครับ

2021.02.20 6:41

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บริการ Saving account gsb รับเฉพาะเงินค่าเข้าไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

All (ธนาคาร)

เงินสกุลดอลลาร์สามารถโอนเข้ามายังบัญชีที่เราเปิดกับธนาคารออมสินได้ไหม?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

การโอนเงินระหว่างประเทศ

อยากจะใช้บริการ Saving Account gsb โอนเงินมาจากต่างประเทศสกุลเงินไหนก็ได้ใช่ไหมครับ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าจะโอนเงินจากต่างประเทศเข้าบัญชีของเราที่เปิดกับธนาคารออมสิน ต้องโอนเข้าเป็นเงินบาทไหม?

บัญชีออมทรัพย์

ถ้าจะใช้บริการ Saving Account gsb ต้องใช้ได้แค่กับสาขาในเมืองใหญ่ไหม? หรือว่าเฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วย?

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ไม่ค่อยมั่นใจค่ะ ถ้าจะเปิดบัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุดคู่ฝาก

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ อีซี่ SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

All (ธนาคาร)

เด็กอายุกี่ขวบจึงจะเปิดบัญชีธนาคารได้ครับ

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ก่อนกำหนดจะต้องเสียค่าปิดบัญชีเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ เอ็กซ์ตร้า เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัตรประจำตัวรัชกาลใช้เปิดบัญชีเงินฝาก KTB ของธนาคารกรุงไทยได้ไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี