Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ซีไอเอ็มบีไทย ต้องใช้เอกสารอะไรไปสมัครครับ?

พอดีเจ้านายอยากจะให้ผมไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยครับ ไปเปิดเป็นบัญชีของผมนะ ไม่ใช่บัญชีของบริษัท พอดีอยากจะให้ผมช่วยงานบางอย่าง ผมก็เลยอยากรู้ว่า ถ้าผมจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB Thai ผมต้องใช้เอกสาร หรือว่าบัตรอะไรบ้างครับในการสมัครเปิดใช้งานบัญชี? หรือว่าต้องเอาพวกทะเบียนบ้านสำเนาอะไรแบบนี้ไปด้วย

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

ไพรัช

สมัยก่อนถ้าจะไปเปิดบัญชีเงินฝากแต่ละทีก็มีต้องพกสำเนาบัตรประชาชนสำเนาทะเบียนบ้านอะไรไปด้วยใช่ไหมคะ แต่ว่าเดี๋ยวนี้เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไม่ได้ยุ่งยากแบบนั้นแล้วค่ะ แล้วโดยเฉพาะบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB Thai เอกสารที่จะต้องใช้เพื่อเปิดบัญชีมีแค่สำเนาบัตรประจำตัวประชาชนก็พอค่ะ เอกสารตัวนี้ใบเดียวก็ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ได้แล้ว

2020.07.28 13:22

มะพร้าว

แล้วรู้สึกว่าเดี๋ยวนี้ธนาคารหลายๆธนาคารไม่ได้เรียกร้องเอาเอกสารยุ่งยากอะไรแบบนั้นไปแล้วนะคะ อย่างที่บอกก็บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวก็พอแล้ว เพราะว่าเราเองทำงานที่ต้องเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ไว้หลายๆธนาคารตอนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ใช้บัตรประจำตัวประชาชนใบเดียวพอค่ะ แถมเวลาที่ใช้ในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ก็ไม่นานด้วยแล้วรู้สึกว่าสาขาที่เราไปก็ให้บริการดีอยู่เหมือนกัน

2020.11.09 7:37

ก็มีบ้างแหละ..เนอะ😁

เดี๋ยวนี้คงเป็นเหมือนกันทุกธนาคารแล้วมั้งคะ คงไม่ใช่แค่การเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคาร CIMB Thai ผู้สมัครใช้แค่เพียงบัตรประชาชนใบเดียวเท่านั้น สะดวกมากค่ะ ไม่ต้องพกหรือเตรียมเอกสารไปเยอะแยะละ แต่ไม่รู้ว่าจะไปถึงธนาคารในช่วงเวลาไหนจะมีคนเยอะหรือเปล่า อาจจะต้องรอนิดนึงแต่ไม่นานเท่าไหร่หรอกก็ได้เปิดบัญชีละค่ะ

2020.12.04 14:56

จารย์โพธิ์

รองไปสมัครแบบ ออนไลน์ดูไหมครับ ผมว่าเป็นทางเลือกหนึ่งที่น่าสนใจมากเลยนะครับในตอนนี้ ไม่ต้องเสี่ยงกับ โควิด-19ด้วยครับ แถมบัญชีที่เราเปิดก็เป็นบัญชีแบบออนไลน์ด้วยนะครับ ผมว่าสะดวกดีนะครับสำหรับธนาคารนี้เพราะเท่าที่ผมดู สาขาของธนาคารนี้ไม่ค่อยมีเยอะเท่าไรนะครับ ถ้าใช้ออนไลน์จะสะดวกขึ้นนะครับ เวลาทำธุรกรรมการเงินต่างๆ

2021.02.24 6:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB เปิดบัญชีผ่านแอปได้ไหม

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์ CIMB ฝากยังไงถึงจะได้ดอกเบี้ย 2%

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ผู้ที่เปิดบัญชีต้องอายุเท่าไหร่

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

จะโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยไปบัญชีอื่นโอนที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ไหม?

เปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้สะดวกดีไหมคะ?

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี