Forum
แก้ไขล่าสุด: 

จะไปฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่งได้ที่ไหน?

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์กับธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ ที่คิดไว้เป็นบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย เห็นว่าตอนที่เราจะไปเปิดบัญชีนี้เราต้องไปเปิดที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคาร แล้วก็ใช้เงินเปิดบัญชีขั้นต่ำแล้วก็ตั้ง 100,000 บาท แต่ทีนี้อยากรู้ว่าถ้าเราจะฝากเงินเข้าล่ะคะหลังจากเราเปิดบัญชีแล้วเราจะต้องไปฝากเงินที่ไหนได้บ้างคะ?

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

aekarat

ใช่ค่ะ ตอนที่เราจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีดเซฟวิ่งของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยเราก็ต้องไปเปิดที่เคาน์เตอร์สาขาของธนาคารอย่างเดียว แล้วก็หลังจากที่เราเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ตัวนี้ แล้วเราอยากจะฝากเงินเข้า เราก็สามารถไปฝากได้ที่สาขาของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยค่ะ แค่มีสมุดคู่ฝากที่ทางธนาคารให้มาตอนที่เราเปิดบัญชีเพื่อไปทำเป็นหลักฐานในการทำธุรกรรมการฝากเงินแค่นั้นค่ะ

2020.07.11 17:17

โจ้

ฝากเงินที่เคาน์เตอร์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็ได้คะจะฝากสาขาไหนก็ได้จะเป็นสาขาหลักหรือว่าจะเป็นสาขาที่เปิดอยู่ในห้างหรือว่าสาขาร่วมก็ไปฝากเงินได้เหมือนกันครับ เอาสมุดบัญชีคู่ฝากของเราไปด้วยเอาไปกลับจะได้รู้ว่าตอนนี้เรามีเงินเก็บเท่าไหร่ แต่ผมเห็นว่าธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีแอพพลิเคชั่นแบงกิ้งออกมาแล้วนะครับไม่รู้ว่าเชื่อมกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์พิเศษวิ่งได้ไหมถ้าเชื่อมได้ก็ลองดูนะครับน่าจะช่วยได้เยอะ

2020.11.11 12:56

Janjao🤨🤔

ถ้าเจ้าหน้าที่ให้คุณเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ หลังจากนั้นก็ไม่มีปัญหาหรอกครับ คุณจะไปฝากเงินที่สาขาไหน ผ่านช่องทางใดก็ได้ทั้งนั้น ทางธนาคารจะยินดีมากที่คุณฝากเงินไว้กับเขา แต่เรื่องค่าธรรมเนียมมันก็เป็นอีกเรื่องนึงนะ ดังนั้น ดูให้ดีก่อนจะนำเงินไปฝาก เผื่อค่าธรรมเนียมไว้ด้วย

2020.12.08 4:2

วราภรณ์

หมายถึงคือ มีเงินสดอยู่ในมือใช่ไหมคะ แบบนี้ไปที่ธนาคารได้เลยคะ หรือถ้าไม่มีแถวนั้นก็จ่านข้ามธนาคารก็ได้คะ ค่าบริการน่าจะประมาณ 20-30บาทคะ แต่ถ้าเป็นการโอนเงิน ไม่ทราบว่าเคยได้ใช้แอพฯธนาคารแบบที่เพื่อนๆเขาบอกไหมคะ การใช้งานง่ายแล้วก็สะดวกดีด้วยนะคะ แถมโอนจากธนาคารไหนเข้ามาก็ได้ด้วยนะคะแถมไม่ต้องกังวลเรื่องค่าบริการด้วยนะคะ

2021.02.27 7:3

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์สปีด เซฟวิ่ง ถ้าเราฝากเงินมากกว่า 500 ล้านบาทเราจะได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ถ้ามีเงินฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยเยอะกว่า 1.350 เปอร์เซ็นต์ต่อปีไหม?

เงินฝากออมทรัพย์ สปีด เซฟวิ่งส์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีกำหนดระยะเวลาฝากขั้นต่ำก่อนจะถอนตังได้ไหม?

อยากรู้ว่าคนที่ไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยได้ดอกเบี้ยกันคนละเท่าไหร่บ้างคะ?

ถ้าเงินที่ไปฝากในบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Speed Saving มีมากกว่า 30 ล้าน จะได้ดอกเบี้ยประมาณเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

อยากได้รายละเอียดดอกเบี้ยของบัญชีเงินฝาก Speed Saving กับธนาคาร CIMB หน่อยค่ะ

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

All (เศรษฐกิจ)

เด็กอายุต่ำกว่า 18 ปีจะได้รับเงินเยียวยาหรือไม่

All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากสำหรับเด็กนักเรียนออมสินมีเอกสารอะไรบ้างที่ใช้ในการเปิดบัญชี

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์ UOB privilege banking มีสิทธิพิเศษอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

ในกรณีการฝากเงินบัญชีร่วมกันถ้าอีกคนหนึ่งเสียชีวิตจะถอนเงินได้ไหม

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

All (ประกัน)

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

ประกันการเดินทาง,All (ประกัน)

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ พลัส เปิด – ปิด By ไทยวิวัฒน์

ประกันการเดินทาง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย ได้รับความคุ้มครองตั้งแต่อุบัติเหตุจากการเดินทางไปจนถึงเรื่องของกระเป๋าเดินทางสูญหาย เที่ยวบินล่าช้า นอกจากนี้ยังมีบริการช่วยเหลือฉุกเฉินขณะเดินทาง Bangkok Insurance Hotline Centre ตลอดระยะเวลา 24 ชั่วโมง ไม่ว่าเราจะอยู่ที่ไหนหรือไม่ว่าจะเกิดเหตุเวลาใดทางบริษัทนั้นจะให้ความคุ้มครองตลอด 24 ชั่วโมง

ประกันภัยการเดินทางต่างประเทศ (Travel Delight) สำหรับผู้เดินทางอายุ 76-90 ปี By กรุงเทพปรกันภัย

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เปิดง่ายเพียง 100 บาท

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์ เมื่อเราสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยแบบคงที่ โดยดอกเบี้ยนั้นอยู่ที่ 0.125% เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 100 บาท ไม่จำเป็นต้องฝากทุกเดือน ธนาคารจะจ่ายดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน สามารถถอนเงินสดข้ามเขตหรือเขตเดียวกันก็ได้ ที่ตู้ ATM ไหนก็ได้ มีเงื่อนไขการเปิดบัญชีว่าชื่อบัญชีจะต้องเป็นชื่อบัญชีบุคคลคนเดียวเท่านั้น ไม่มีการเปิดบัญชีร่วม

บัญชีธนชาติ ฟรีเว่อร์ไลท์

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี