Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point สามารถเปิดเป็นบัญชีร่วมได้ไหม?

คืออยากจะรู้ว่า ถ้าเราไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ แต่ว่าไม่อยากจะให้เป็นชื่อของเราคนเดียว อยากจะเอาเป็นชื่อของคนในครอบครัวเราด้วย จะได้ไหม? อย่างบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้ เราสามารถเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ให้ชื่อเจ้าของบัญชีเป็นชื่อเรากับชื่อของอีกคนนึงด้วยได้ไหม? อยากจะเปิดเป็นแบบบัญชีร่วมนะคะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Mildred

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยมีหลายบัญชีเลยนะคะที่เราสามารถเปิดเป็นบัญชีร่วมได้คือให้ชื่อเจ้าของบัญชีเป็นชื่อของเราหรือว่าของคนอื่นด้วยก็ได้ แต่ว่าสำหรับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point รู้สึกว่าเราจะเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ตัวนี้เป็นบัญชีร่วมไม่ได้นะคะ เปิดได้แค่เป็นบัญชีเดียวเท่านั้นค่ะ

2020.08.27 17:17

นัด

เปิดเป็นบัญชีร่วมไม่ได้ค่ะสามารถธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มีบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ส่วนอื่นอยู่นะคะที่สามารถเปิดเป็นบัญชีร่วมได้แล้วจำไม่ได้ว่ามีของบัญชีอะไรบ้าง แต่ว่าเงื่อนไขก็จะแตกต่างกันไปถ้าอยากจะเปิดเป็นบัญชีร่วมจริงๆไม่ได้มีแต่ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยนะคะของธนาคารอื่นๆก็มีลองดูข้อมูลดูค่ะว่าอัตราดอกเบี้ยที่ได้จากแต่ละบัญชีก็ไม่เหมือนกันด้วย แต่ส่วนตัวเราอยากเปิดเป็นบัญชีเดี่ยวดีกว่า

2020.11.13 6:20

season🏖

ไม่ต้องกังวลครับ ถึงแม้ว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point จะไม่ให้เปิดบัญชีเป็นชื่อร่วมได้ แต่ยังมีอีกหลายบัญชีที่เจ้าของกระทู้กับคนในครอบครัวสามารถเปิดบัญชีเป็นชื่อร่วมได้ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทยก็มี ของธนาคารอื่นก็มีอีกเยอะแยะครับ ค่อยๆหาข้อมูลดู ผมให้คำแนะนำไม่ได้เพราะว่าไม่เคยเปิดบัญชีร่วมกับใครครับ

2020.12.10 15:57

รุ่งนิรันดร์

บัญชีตัวนี้ไม่สามารถเปิดร่วมได้น่าจะมาจากเรื่องของการใช้งานหรือเปล่าครับ เพราะการใช้งานเขาจะมีบัตรอีกตัวที่เราสามารถโอนเงินเข้าไปเป็นเหมือนบัตรเงินสดนะครับ ซึ่งถ้าสามารถใช้งานบัญชีร่วมได้ ผลประโยชน์ที่ธนาคารจะให้มันจะทำให้ธนาคารได้รับความเสียหายได้หรอเปล่า อันนี้เป็นเพียงความคิดของเรานะครับเพราะว่าได้เงินคืนเยอะเลยนะครับเวลาเราใช้งานบัญชีนี้

2021.02.28 8:37

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ใช้บริการชำระค่าสาธารณูปโภคกับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point เงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำเท่าไหร่คะ?

บัญชีออมทรัพย์ ซีไอเอ็มบี ไทย สมาร์ทพอยต์ / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต

ใช้บัตรเดบิตถอนเงินออกมาจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ไหม?

อยากจะไปโอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point โอนได้เฉพาะสาขาที่เราไปเปิดบัญชีด้วยไหม?

ถ้าอยากจะฝากเงินเข้าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ฝากได้ที่สาขาไหนบ้างครับ?

จะไปถอนเงินจากบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB Thai Smart Point ได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างครับ?

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ในกรณีที่บัญชีมีสถานะไม่เคลื่อนไหวควรทำยังไงครับ

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง / ธนาคารยูโอบี

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าคนต่างชาติอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารไทยพาณิชย์ต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป SCB / ธนาคารไทยพาณิชย์

ถ้าจะปรับข้อมูลและต่อสมุดคู่ฝากของบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ของธนาคารซีไอเอ็มบีไทย ไปทำได้ที่สาขาไหนของธนาคารบ้างคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี