Forum
แก้ไขล่าสุด: 

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) สามารถเชคยอดเงินได้ไหมครับ แล้วเช็คกันยังงัย?

ต้ั้งแต่ผมใช้บัตรเครดิตมาไม่เคยรู้วิธีเช็คยอดเงินเลยครับ ได้แต่คาดเดาเอา และบางครั้งก็ลืม..เลยทำให้ไม่ได้กันเงินไว้ใช้หนี้แต่ละเดือนแล้วดอกเบี้ยก็เลยตามมาเป็นหางว่าว ปกติแล้วผมใช้บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) อยู่ครับ แล้วต้องโทรไปเบอร์ไหน ติดต่อยังงัยครับ? ไม่รู้จริงๆครับ ช่วยแนะนำที ไม่อยากจะค้างชำระบ่อยๆ แล้วผมก้ไม่อยากเดินทางไปที่ธนาคารช่วงนี้ มันเสี่ยงไวรัส

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

sutinan

วิธีเช็คยอดเงินในบัตรเครดิตไม่ยากเลยคะ วิธีแรก เช็คยอดเงินบัตรเครดิตกสิกรผ่าน K-Contact Center 02-8888888 จากนั้นให้กดหมายเลข 5 และกด 2 เพื่อฟังข้อมูลยอดการใช้จ่าย หรือ วิธีที่สอง เช็ค ออนไลน์ผ่าน K PLUS แอปพลิเคชั่น โดยแอปนี้ ใช้งานง่ายและสะดวกมาก เพราะจะสรุปยอดค่าใช้จ่ายบัตรเครดิตให้โดย ไม่ต้องรอรอบบิล

2020.08.13 12:30

ดาริกา

ดูแล้วก็เป็นวิธีเหมือนกับบัตรเครดิตที่เราใช้อยู่ ปกติเราจะได้รับจดหมายแจ้งยอดหนี้ที่ต้องชำระมาก่อนวันถึงกำหนดที่จะต้องชำระ แต่ช่วงนี้เราได้รับใบแจ้งหนี้ช้ามาก แต่ดีที่เราใช้ แอปของธนาคาร ทำให้เราสามารถเช็กยอดเงินที่ต้องชำระ และวงเงินคงเหลือในบัตรเครดิตด้วย ทำให้เราไม่ต้องรอใบแจ้งหนี้ที่ไม่รู้ไปรษณีย์มาส่งที่บ้านเมื่อไหร่

2020.11.13 12:26

Supol 👱‍♂️

มีแค่ Application ของธนาคารที่คุณใช้บัตรเครดิตของเขาอยู่ก็เพียงพอแล้วครับ คุณจะรู้ทุกอย่างที่เกิดขึ้นกับบัตรเครดิตของคุณ มันสะดวกมากเลยนะ แล้วก็เหมาะมากกับสถานการณ์การแพร่ระบาดของเชื้อโควิดในตอนนี้ด้วยครับ เมื่อเจ้าของกระทู้รู้วิธีเช็คยอดเงินที่คุณได้ใช้ไปแล้วละก็ จากนี้ไปจะได้เตรียมเงินไว้จ่ายค่าบัตรเครดิตได้ครับ

2020.12.22 14:20

BlaBlaBla

@Sutinan ก็กำลังจะบอกแบบนั้นอยู่พอดีค่ะ app ธนาคารก็คือดีสุด ของกสิกรชื่อ K Plus ใช่ไหม คงใช่แหละ ก็ comment นี่ก็บอกอยู่ แต่ถ้าบางคนไม่ได้ใช้ App ไม่น่าจะมีแล้วนะคนที่ไม่ใช้แอปธนาคาร เพราะว่าถ้าเป็นลูกค้าของธนาคารไหนก็คงจะมี App ของธนาคารนั้นแล้วแหละ ถ้าสมมตินะ สมมุติว่าไม่มี App ธนาคารจริงๆ เช็คยอดบัตรเครดิตได้อีกช่องทางหนึ่ง คือ Call Center ค่ะ

2021.09.29 14:35

อริยะศักดิ์

แปลกนะครับ เวลาที่ใช้งานพวกบัตรเครดิต ถ้าเป็นของผมเอง เวลาที่ผมใช้งาน ก็จะมีข้อความเด้งมาที่ มือถือของผม แล้ว อาทิตย์ละครั้ง เขาก็จะสรุปยอดเงินมาให้เราทราบด้วย แปลกนะครับ ทำไมของคุณไม่มีเหรอครับ ถ้าแบบนี้ต้องรีบแก้แล้วละครับ มาใช้วิธีคาดเดา ผมคิดว่าเป็นเรื่องที่อันตรายมากครับ เหมือนใช้แบบมั่วๆยังไงไม่รู้ครับ

2021.12.12 14:53

กษิดิ์เดช

ต้องไปแจ้งกับทางธนาคารแล้วครับ เพื่อจะเปิดขอรับบริการแจ้งยอดการใช้งานบัตรของเราครับ สะดวกดีครับแถมยังเป็นการป้องกันบัตรหายไปในตัวด้วย เพราะถ้าอยู่ๆมีข้อความเด้งว่าเราใช้วงเงินในบัตรทั้งๆที่เราไม่ได้ใช้ ก็จะช่วยเราได้ว่าบัตรเราหายแล้วก็ต้องทำการอายัดบัตรในทันที เปิดใช้บริการส่วนนี้ไม่น่าจะเสียค่าบริการอะไรนะครับ

2022.01.11 13:57

ธนกฤต

เรื่อเชควงเงินนี้ เมื่อก่อค่อนข้างลำบากมากเลย เวลาที่เราซื้อของราคาแพง ก็ต้องโทนถามวงเงินที่เหลือก่อน มักจะทะเลาะกับพนักงานบ่อยมาก แถมอายคนด้วย เวลาที่เขาบอกว่าวงเงินไม่พอจ่าย แต่ตอนนี้อย่างที่บอกว่าเชคง่ายขึ้น แถมไม่ต้องอายด้วย อะไรๆตอนนี้ก็เป็นแบบออนไลน์กันหมดแล้ว รวดเร็วดีนะ แต่ส่วนตัวก็ต้องหัดอีกเยอะเลย

2022.02.26 6:29

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับชอปปิ้ง,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) พักก่อนค่อยเดินทาง

สะดวกสบายทุกครั้งเมื่อต้องเดินทางเพราะผมมีบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) ที่ให้ผมพักก่อนค่อยเดินทาง ด้วยการบริการห้องรับรอง Royal Silk Lounge / Royal Orchid Lounge 2 ครั้ง/ปี เมื่อผมเดินทางกับสายการบินไทยเส้นทางระหว่างประเทศครับ และยังมีบริการรับ-ส่ง ภายในสนามบินสุวรรณภูมิด้วยครับ คุณก็รับบริการดีๆเหมือนผมได้ครับ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท)

All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) ได้ส่วนลดครึ่งราคา

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) ไม่เพียงแค่ให้ส่วนลดพิเศษหรือคะแนนสะสมดีๆจากห้างฯสยามเท่านั้นนะครับ สำหรับร้านค้าอื่นๆที่ร่วมรายการเมื่อใช้บัตรฯผมก็ได้รับส่วนลดสูงสุด 50% ด้วย และที่ผมชอบอีกอย่าง คือ บริการฟิตเนส ณ สถานบริการชั้นนำ ซึ่งมีให้เลือกเพื่อไปใช้บริการได้หลายที่มาก ตามแต่สะดวกจะเดินทางเลยครับ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท)

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) คะแนนเป็นของขวัญ

ไม่ต้องกลัวเลยว่าจะได้คะแนนน้อยเพราะบัตรฯนี้ได้คะแนนง่ายค่ะและคะแนนสะสมไม่มีวันหมดอายุด้วย สำหรับบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) ซึ่งคะแนนเปลี่ยนเป็นของขวัญได้ด้วย หากใช้คะแนนสะสม KBank Reward Point 1,000 คะแนน เพื่อรับ Siam Gift Card มูลค่า 300 บาทค่ะ ดิฉันก็สะสมไปเรื่อยๆเพื่อแลกรับบัตรของขวัญค่ะ.

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) สะสมง่ายได้คะแนนเยอะ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) สะสมง่ายได้คะแนนเยอะค่ะ เพียง 25 บาท ก็ได้รับ 3 คะแนน KBank Reward Point และยังรับคะแนนสะสมเพิ่มได้อีก 3 เท่า เมื่อใช้จ่ายภายในศูนย์การค้าสยามพารากอน (ทั้งภายในห้างฯและศูนย์ฯ) สยามเซ็นเตอร์และไอคอนสยาม รวมทั้ง Siam Takashimaya ด้วยค่ะ ดิฉันใช้บริการอยู่ประจำเลยสะสมคะแนนได้เยอะค่ะ

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) ให้ประกันสูง

อาจดูเหมือนต้องจ่ายค่าธรรมเนียมไม่น้อยสำหรับบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) แต่ผมก็ได้รับสิทธิประโยชน์และบริการต่างๆหลายอย่างจากบัตรฯนี้ ซึ่งหนึ่งในนั้นคือให้ประกันสูงครับ เมื่อต้องเดินทางผมได้รับความคุ้มครองประกันภัยอุบัติเหตุในการเดินทาง วงเงินสูงสุดถึง 35,000,000 บาท ผมอุ่นใจ เดินทางได้อย่างสบายใจครับ.

บัตรเครดิต แลกของรางวัล,บัตรเครดิต วีซ่า

บัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) รับบริการพิเศษมากมาย

ดิฉันก็ชอบหลายอย่างจากบัตรเครดิต วันสยาม-กสิกรไทย (อินฟินิท) นะคะ ใช้สะสมคะแนนไม่ยาก แถมยังไม่มีวันหมดอายุ เอาไปแลกเป็นบัตรของขวัญก็ได้ เมื่อไปใช้บริการที่ห้างฯชั้นนำก็ได้รับบริการพิเศษมากมายด้วย เช่น บริการรับจอดรถพิเศษ, บริการที่จอดรถพิเศษและสิทธิ์จอดรถฟรี, บริการห้องพักรับรองพิเศษ, เข้าร่วมกิจกรรมพิเศษ และโปรแกรม วันฟรี. เข้าไปดูรายละเอียดกันได้ เผื่อสนใจสมัครแบบดิฉันค่ะ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีการกำหนดวันชำระเงินคืนค่าบัตรอย่างไร นับจากวันที่สรุปยอดบัญชีไปแล้วกี่วัน?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ของธนาคารกสิกรไทย ถอนเงินได้สูงสุดวันละเท่าไหร่คะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

All (ธนาคาร),บัตรกดเงินสด,All (สินเชื่อ)

เมื่อยื่นเอกสารสมัครบัตรกดเงินสด K-Express Cash แล้ว จะทราบผลอนุมัติภายในกี่วัน นานกว่าหรือเท่ากับของบัตรอื่น?

บัตรเงินด่วน Xpress Cash / ธนาคารกสิกรไทย

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์กสิกรถ้าเป็นร้านค้าจะเปิดบัญชีทำยังไงต้องมีเอกสารอะไร

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ Kbank / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรกดเงินสด

บัตรกดเงินสด K-Express Cash มีวิธีคิดดอกเบี้ยอย่างไร เป็นแบบคำนวณตามวันที่ใช้จริงมั้ย หรือจะคิดแพงกว่านี้?

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัตร citi prestige ดีไหมครับอยากสอบถามคนที่ใช้บัตรนี้อยู่ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ เพรสทีจ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (บัตรเครดิต),บัตรกดเงินสด

ทำบัตรเฟิสช้อย 2ครั้ง ไม่ผ่าน2ครั้งเลย คือต้องทำยังไงถึงจะผ่าน

อยากจะขอเพิ่มวงเงินในบัตรสามารถทำได้ไหมครับ แล้วต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง?

บัตรเครดิต กสิกรไทย มาสเตอร์การ์ด คลาสสิก / ธนาคารกสิกรไทย

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต วีซ่า,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร),All (หนี้สิน)

ทำไมขอเวฟค่าธรรมเนียมไม่ได้ครับ

บัตรเครดิตซิตี้ พรีเมียร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

ระงับการใช้บัตรชั่วคราวได้อย่างไร

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส พรีเฟอร์ / ธนาคารซิตี้แบงก์

All (สินเชื่อ)

อยากกู้เงินธนาคารต้องเตรียมอะไรบ้างครับ

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัตรเครดิต สำหรับซื้อของทั่วไป,All (บัตรเครดิต)

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์ ประกันให้เมื่อซื้อสินค้า

บัตรเครดิตซิตี้ รอยัล ออร์คิด พลัส ซีเล็คท์

บัตรเครดิต สำหรับการท่องเที่ยว,บัตรเครดิต สำหรับรับประทานอาหาร,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,บัตรเครดิต บริการสนามกอล์ฟ,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด จัดให้ เลขาส่วนตัว

บัตรเครดิต เคทีซี เสริมไทย พลาซ่า แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

บัตรเครดิต ได้เงินคืน,บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด

บัตร KTC Dhipaya Insurance Titanium Master Card จ่ายประกันได้เงินคืน

บัตรเครดิต เคทีซี ทิพยประกันภัย แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์ คะแนนมีวันหมดอายุ

บัตรเครดิต เลดี้ ยูโอบี โซลิแทร์

บัตรเครดิต วีซ่า

สิทธิพิเศษทั้งบุรุษและสตรีจากบัตร KTC Vejthani Hospital Visa Signature

บัตรเครดิต เคทีซี โรงพยาบาลเวชธานี วีซ่า ซิกเนเจอร์

บัตรเครดิต มาสเตอร์การ์ด,All (บัตรเครดิต),All (ธนาคาร)

บัตร KTC Royal Orchid Plus Platinum MasterCard เปิดโอกาสให้ได้รับไมล์สะสมเพิ่ม

บัตรเครดิต เคทีซี รอยัล ออร์คิด พลัส แพลทินั่ม มาสเตอร์การ์ด

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี