Forum
แก้ไขล่าสุด: 

มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอย่างไรคะ

ฉันเป็นคนหนึ่งที่ชอบใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์ของกรุงศรีให้ฉันอยากจะเปิดใช้บริการบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้เพราะว่าได้รับอัตราดอกเบี้ยที่สูงทีเดียว แถมเรายังสามารถใช้จ่ายเงินที่อยู่ในบัญชีออมทรัพย์ได้อย่างคล่องตัวฉันเลยอยากรู้ในการเปิดใช้บริการว่าถ้าสมัครใช้บริการต้องมีเงินฝากครั้งแรกขั้นต่ำเท่าไหร่คะเพื่อจะอำนวยความสะดวกให้ฉันเกี่ยวกับการใช้บริการค่ะ

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Wasana

สำหรับอัตราจำนวนเงินฝากเปิดบัญชีขั้นต่ำครั้งแรกที่เราต้องจ่ายตอนที่เปิดบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ คือ 500 บาทครับ ซึ่งเงินที่เราใช้จ่ายในการเปิดบัญชีในครั้งแรกนี้ก็จะเป็นเงินของเราที่อยู่ในบัญชีออมทรัพย์ต่อไป ไม่ได้เสียให้กับค่าบริการหรือค่ารักษาบัญชีอะไรนะครับเงินก็ยังเป็นของเราแล้วเอาไปใช้จ่ายหรือกดถอนออกมาใช้จ่ายได้เหมือนเดิม

2020.07.02 19:31

อิฐแดง

ที่เม้นท์แรกบอกอันนั้นเป็นการเปิดบัญชีที่สาขานะครับและดอกเบี้ยที่จะได้รับก็อยู่ที่1.1%ต่อปีแต่ถ้าเจ้าของกระทู้มาเปิดทางออนไลน์คุณจะได้ดอกเบี้ยอยู่ที่1.5%ต่อปี ไม่ขั้นต่ำในการเปิดบัญชี ซึ่งผมว่าการเปิดบัญชีทางออนไลน์มันดีกว่าการเปิดที่สาขามากๆเลยครับเพราะดอกเบี้ยเขาให้เยอะกว่า และไม่มีขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอีกด้วย

2020.11.12 7:36

ไพพรรณี

ดอกเบี้ยดูเหมือนว่าจะได้เยอะนะคะ แต่ถ้าอ่ารรายละเอียดดีๆเกี่ยวกับบัญชีตัวนี้ เราต้อวฝากเงินในบัญชีค่อนข้างเยอะนะคะ อย่างถ้าอยากได้ดอกเบี้ยเท่านี้ ต้องฝากอย่างน้อยไม่ต่ำกว่าหนึ่งแสนบาทคะ บัญชีตัวนี้ถ้าอยกฝากกินดอกเบี้ย ไม่ค่อยแนะนำเท่าไรคะ แต่ถ้าเปิดเอาไว้ทำธุรกรรมการเงิน เราเองก็ไม่แนะนำเหมือนกันคะ มีข้อแม้เยอะคะ

2020.12.23 15:14

ก้าว

@อิฐแดง เราเองตอนที่หาข้อมูลในการเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ข้อสังเกตดูดีๆแล้วรู้สึกว่าบัญชีเงินฝากออมทรัพย์แต่ละที่ขั้นต่ำไม่เหมือนกันอย่างต่ำสุดที่เราเคยเจอก็คือ 500 บาทสูงสุดที่เคยเจอก็คือ 1 แสนบาทอันนี้ตกใจมากคิดว่ามันขึ้นอยู่กับบัญชีด้วย แต่ว่าเจอเงินฝากขั้นต่ำเท่าไหร่เรื่องนึงที่เราจะต้องไม่ลืมเราก็ต้องระวังก็คือเงื่อนไขในการเปิดบัญชี อันนี้สำคัญมากๆหลายคนก็พลาดตรงนี้แหละ

2021.02.24 16:50

ชุณี๒๖

เงื่อนไขของบัญชีแบบออมทรัพย์ไม่น่าจะมีอะไรที่เยอะนะคะ @ก้าว เพราะว่าบัญชีแบบนี้เป็นบัญชีเผื่อเรียกเท่านั้นเอง แต่ถ้าเป็นบัญชีแบบเงินฝากประจำ หรือบัญชีแบบกระเสรายวัน สองตัวนี้น่าจะมีเงื่อนไขในการเปิดบัญชีที่เยอะกว่าแน่ๆค่ะ แล้วอีกอย่าง บัญชีออมทรัพย์เวลาที่จะยื่นเอกสารที่เราต้องใช้มีแค่บัตรประชาชนอย่างเดียวเอง

2021.12.20 15:50

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เมื่อไหร่ที่เราจะต้องจ่ายค่ารักษาบัญชี?

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ทำไมมีการหักเงินออกจากบัญชี 50 บาทหรอคะ

บัญชีเงินฝาก Youth Saving จำกัดจำนวนครั้งในการถอนเงินไหม?

บัญชีเงินฝากสำหรับนักเรียน โดยธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร),ระบบลงทุนอัตโนมัติ,All (การลงทุน),All (การลงทุน)

ซื้อสลากออมสินไว้กับเขาเหมือนกันค่ะ ถ้าสลากครบกำหนดแล้วเราต้องดำเนินเรื่องอย่างไรบ้างค่ะ

All (ธนาคาร)

คุณพ่อเสียชีวิตเงินในบัญชีต้องทำอย่างไรครับ

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี