Forum
แก้ไขล่าสุด: 

โทรศัพท์ของฉันเป็นระบบ android สามารถสมัครใช้บริการได้ไหมคะ

ฉันอยากรู้ว่าโทรศัพท์ของฉันเป็นระบบ android สามารถใช้บริการของ application krungsri mobile app ได้ไหมคะจะสามารถดาวน์โหลดแอปพลิเคชั่นดังกล่าวได้จากที่ไหน แล้วต้องทำอย่างไรบ้างเพื่อที่จะสามารถใช้บริการของ krungsri mobile app เพื่อจะอำนวยความสะดวกให้กับการทำธุรกรรมการเงินของฉันได้ตลอด 24 ชั่วโมง โดยการใช้ผ่านทางบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ค่ะ.

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Vithoon

ถ้าเรามีโทรศัพท์มือถือเป็นระบบ android ก็สามารถใช้บริการได้ครับเพียงแค่เราเข้าไปที่ google play และดาวน์โหลด krungsri mobile application หรือเคเอ็มเอ หลังจากนั้นให้เราดาวน์โหลดและ install เราก็สามารถสมัครเข้าใช้งานได้โดยการเปิด app ขึ้นมาและกรอกข้อมูลรายละเอียดและเลือกสมุดบัญชีที่เราต้องการที่จะสมัครครับ

2020.07.10 19:31

แขไข

ใช้ได้ทั้งระบบios และระบบ android ค่ะ ยกเว้นว่าบางคนเขาไปซื้อโทรศัพท์ระบบแอนดรอยมาแต่เป็นโทรศัพท์ที่ราคาถูกมากๆแบบว่าเครื่องละพันกว่าบาทหรือสองพันแล้วก็เป็นยี่ห้อที่คนไม่นิยมใช้กัน แบบนี้จะใช้แอพธนาคารไม่ได้นะคะ ดูเหมือนว่าโทรศัพท์แบบนี้จะไม่รองรับการใช้แอพธนาคารค่ะ เพื่อนเราเจอมาแล้ว นางเห็นแก่ของถูกเลยหลวมตัวซื้อมาปรากฎว่าโหลดแอพธนาคารไม่ได้

2020.11.14 8:8

สิริการย์

ถ้าเป็นเครื่องรุ่นเก่าๆ อาจทำงานงานไม่ได้คะ เพราะว่าแอพฯของธนาคาร มีไฟล์ที่ค่อนข้างเยอะเลยคะ สนับสนุนคะ ต้องเป็น แอนดรอย 8 ขึ้นไปคะน่าจะใช้งานได้ดีที่สุดคะ ส่วนต่ำกว่าที่บอก การทำงานอาจจะช้าๆหน่อยคะ ส่วนตัวเราชอบใช้ แอนดรอยคะ เพราะว่า ไอโอเอส เรารู้สึกว่าไม่ค่อยคุ้นเคยเลยคะไม่ชอบเอามากๆเลยคะแถมเครื่องแพงด้วย

2020.12.23 15:12

ไข่ปิ้ง

@แขไข ใช่ๆอันนี้น่าสงสารมากคือหลายคนคิดว่าถ้ามือถือ Android ก็ Android เหมือนกันแล้วก็ไปซื้อยี่ห้อที่ไม่ได้มาตรฐานอ่ะคือเราไม่ได้อวยยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งโดยเฉพาะนะคะแต่ว่าบางทีโทรศัพท์ถ้าราคามันถูกมากแล้วไม่มีแบรนด์เหลืออะไรเลยซื้อมาใช้ได้ไม่ถึงปีก็พังแล้วค่ะดีไม่ดี Application ของทางธนาคารก็ไม่รองรับวางระบบด้วย ซื้อไปก็เสียดายเงินเปล่าๆ

2021.02.25 13:16

Pพัชรินทร์P

คิดว่าชาวบ้านส่วนใหญ่ก็น่าจะใช้ แอนดรอยกันทั้งนั้นแหละค่ะ ระบบแอนดรอย เราคิดว่าการใช้งานตัวเครื่องน่าจะง่ายกว่าระบบ IOS มากนะคะ เคยเล่นของพี่ชายรู้สึกว่าใช้ไม่ค่อยถนัดเลย หรือว่าเราไม่เคยเล่นหรือเปล่า แต่ก็ไม่ชอบอะเครื่องมันราคาแพง แอนดรอยราคา4-5พันบาทก็โอแล้ว ว่าแต่พี่เปิดใช้งานแอปหรือยังคะ ใช้ง่ายกว่าที่คิดใช่มั้ย

2021.12.21 15:49

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

การโอนเงินระหว่างประเทศ

ถ้าจะโอนเงินจากธนาคารต่างประเทศเข้าบัญชีธนาคารออมสินมีอะไรที่เราต้องแจ้งให้ทางต้นทางรู้บ้างคะ?

Savings Account GSB / ธนาคารออมสิน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

การหลอกลวงทางอินเทอร์เน็ต,การปกป้องข้อมูล,All (การป้องกันกัย)

ทำอย่างไรต่อดีครับ มีเงินโอนมาจากไหนไม่ทราบเข้ามาในบัญชีผม

บัญชีสะสมทรัพย์

ให้คนอื่นไปเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพในนามของบริษัทต้องมีเอกสารรับรองอำนาจไหม?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

ถ้าเงินในบัญชีถูกหักเป็นค่ารักษาบัญชีจนหมดจะเกิดอะไรขึ้นคะ?

เงินฝากออมทรัพย์ KTB / ธนาคารกรุงไทย

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี