Forum
แก้ไขล่าสุด: 

เปิดบัญชีโดยยืนยันตัวตนผ่านNDIDทำอย่างไรคะ

ฉันอยากรู้ว่าในกรณีที่ฉันอยากเปิดใช้บริการของบัญชีออมทรัพย์กรุงศรีมีแต่ได้ผ่านทางแอพพลิเคชั่นกรุงศรี mobile app แต่ฉันไม่เคยผูกบัญชีเงินฝากพล application นี้มาก่อนจำเป็นต้องมีการยืนยันตัวตนผ่าน ndid ฉันอยากรู้ขั้นตอนเกี่ยวกับการทำงานว่าต้องทำอย่างไรคะถึงจะสมัครใช้บริการได้โดยการทำการยืนยันผ่าน ndid ดังกล่าว

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Azariah

เมื่อเราดาวน์โหลด app มาแล้วครับ login เข้าเคเอ็มเอเลยเลือกเมนูเปิดบัญชีออนไลน์ กดถัดไปเพิ่มเปิดบัญชี ถ่ายรูปบัตรประชาชนกรอกเลขบัตรประจำตัวประชาชนเลือกแอพพลิเคชั่นของธนาคารที่จะใช้ยืนยันตัวตนครับ เริ่มยืนยันตัวตนที่แอพพลิเคชั่นของธนาคารที่ลูกค้าเลือก เมื่อยืนยันตัวตนเสร็จแล้วกลับเข้ามาที่เคเอ็มเออีกครั้ง กรอกข้อมูลเพื่อเปิดบัญชี ยืนยันตัวตนด้วยเทคโนโลยีจดจำใบหน้า ก็สามารถเปิดใช้บัญชีได้สำเร็จแล้วครับ

2020.07.20 19:31

แพรวา

การที่จะเปิดบัญชีโดยยืนยันตัวตนผ่านndidต้องเป็นคนที่เคยบันทึกใบหน้ากับธนาคารที่จะเลือกใช้ยืนยันตัวตนนะคะถ้าคุณไม่เคยบันทึกใบหน้ากับธนาคารมาก่อนแนะนำว่าให้เปิดบัญชีโดยยืนยันตัวตนผ่านกรุงศรีไอคอนเฟิร์มค่ะ การยืนยันตัวตนผ่านวิธีนี้เราว่าสะดวกดีนะเพราะว่ามีจุดบริการอยู่ที่สาขาธนาคารกรุงศรีทั่วประเทศเลยค่ะ

2020.11.15 15:2

จันทรา

เราว่าเปิดแบบ ไอคอนเฟริม น่าจะง่ายกว่านะคะ ถ้าอ่านจากที่เพื่อนๆเม้นบอกแล้ว เราว่ง่ายสุดแล้วคะ ไม่ต้องเสียเวลายืนยันตัวตนเองด้วยนะคะ เราเคยยืนยันตัวตนกับธนาคารเจ้าหนึ่งมาคะ ทำยากมากเลยคะ เหมือนกับว่าหน้าเราไม่ตรงกับบัตรประจำตัวประชาชน ทำอยู่ 2วันคะ ผลสุดท้ายต้องไปที่ธนาคารใช้เวลาแค่5 นาที ก็ใช้งานได้แล้วคะ

2020.12.23 15:41

ท็อปฟี่

@Azarian อย่างนี้ก็สามารถเปิดบัญชีธนาคารที่บ้านได้เลยสิคะดีจริงจริงเพราะว่าไม่ต้องไปเข้าแถวต่อคิวที่ธนาคารไม่ต้องเสียเวลารอคนอื่นด้วยแต่จะมีความแม่นยำหรือเปล่าในระบบออนไลน์ที่เราทำที่บ้านใครมีประสบการณ์ที่ทำแล้วลองอธิบายหน่อยได้ไหมว่า เราสามารถใช้เหมือนกับธนาคารออนไลน์ทั่วไปไหมที่เราสามารถฝากเงินหรือถอนเงิน

2021.02.25 14:55

ณัฐกิตติ์..ไง

National Digital ID เป็นการยืนยันตัวตนที่เป็นรูปแบบใหม่จริงๆ แต่ก็ดีนะที่มีรูปแบบการยืนยันตัวใหม่ที่ทำให้เราง่ายขึ้นไม่ต้องไปที่ธนาคาร นอกจากจะเปิดบัญชีใหม่ได้แล้ว ระบบยืนยันตัวตนนี้ยังสามารถใช้งานได้กับการยืนยันการใช้งานในรูปแบบอื่นๆด้วยไม่ว่าจะเป็นการซื้อหุ้นหรือว่าการซื้อประกันชีวิต ก็สามารถใช้ระบบนี้ได้ด้วยครับ

2021.12.22 12:28

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์

ทำไมถึงถอนเงินออกไม่ได้คะ

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

กรุงศรีมีแต่ได้ออนไลน์กับไม่ออนไลน์ต่างกันยังไง

กรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีกรุงศรีออมทรัพย์มีแต่ได้ต้องเสียภาษีไหมคะ?

บัตรเดบิต

เมื่อไม่มีบัตรเดบิตจะถอนเงินได้อย่างไรคะ

ธนาคารดิจิทัล

บัญชีที่เปิดทางแอพพลิเคชั่นใช้ร่วมกับผู้อื่นได้ไหมคะ

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

เจ้าอาวาสวัดแถวบ้านอยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปกับธนาคารกรุงศรีได้ดอกเบี้ยปีละเท่าไหร่ครับ?

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

All (ธนาคาร)

จะรู้เลขที่บัญชีของธนาคารได้ไงครับ ผมลืมว่าเอาสมุดไปไว้ที่ไหน

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

ถ้าอยากปิดบัญชีแค่ปล่อยให้เวลาผ่านไปบัญชีปิดเองไหมคะ

กรุงศรี บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไป / ธนาคารกรุงศรีอยุธยา

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร)

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน เป็นบัญชีประเภทไหนหรอคะ?

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน / ธนาคารออมสิน

บัญชีสะสมทรัพย์

คนต่างชาติอยากจะเปิดบัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์กับธนาคารกรุงเทพต้องใช้เอกสารอะไรบ้างคะ?

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์ Bangkokbank / ธนาคารกรุงเทพ

All (ธนาคาร)

ผมซื้อสลากออมสินไว้ ตอนนี้หาไม่เจอเลยครับ หายแน่เลย ต้องทำอย่าไรบ้างครับ

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ทั่วไปของธนาคารกรุงศรีมีค่ารักษาบัญชีไหมครับ?

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี