Forum
แก้ไขล่าสุด: 

TMB dream saving สามารถถอนเงินออกจากบัญชีได้ไหมครับ

ผมใช้บัญชี TMB ดรีมเซฟวิ่งผูกกับบัญชีออมทรัพย์บัญชีนึงเพราะว่าเมื่อเราได้รับดอกเบี้ยหรือได้รับเงินโอนเข้ามาเก็บไว้ที่บัญชีนี้ แต่ผมอยากรู้เกี่ยวกับขั้นตอนการถอนเงินว่าถ้าเราอยากจะถอนเงินออกจากบัญชี TMB dream saving เงินของเราจะได้รับโดยอัตโนมัติไหมหรือเราต้องทำอย่างไรเพื่อที่จะได้รับหรือว่าโอนเงินนั้นออกมาจากบัญชีธนาคารของเราก็จะช่วยเราสะดวกในการใช้จ่ายเงินที่เรามีอยู่บางครั้งก็จำเป็นที่ต้องใช้เงินนั้น

ผู้ให้บริการทางการเงินที่เว็บบอร์ดนี้พูดถึง:

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี

User comments

• user image

Annan

คำสำหรับขั้นตอนการเบิกถอนเงินก็คือเมื่อลูกค้าถอนเงินออกจากบัญชีฝากออมทรัพย์ TMB ดรีมเซฟวิ่งโดยที่เงินจะถูกโอนไปยังบัญชีหลักที่ลูกค้าผูกไว้เท่านั้นโดยไม่มีค่าธรรมเนียมการโอนเงินระหว่างบัญชีที่ผูกคู่กับบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ TMB ดรีมเซฟวิ่งแล้วก็สามารถรับเงินได้จากบัญชีคู่ฝากที่เราปลูกคู่ไว้ได้เลยครับ แล้วสามารถใช้เงินแล้วในการโอนหรือทำธุรกรรมต่อได้

2019.11.23 16:31

กาญจนา

มีวิธีการถอนหลายอย่างค่ะ เราสามารถไปทำที่ธนาคารหรือว่าทำผ่านแอพ ของ TMB touch หรือ ว่าทำผ่านทาง Internet banking โดยโอนเงินจากบัญชี TMB dream saving ไปยังบัญชีหลักของเรา และเราค่อยถอนออกมาจากบัญชีหลักนั้นที่ผูกกับ บัญชีเซฟวิ่งค่ะ ซึ่งเราสามารถถอนเงินได้ไม่จำกัดจำนวนครั้ง โดยไม่มีค่าธรรมเนียมด้วยค่ะ

2020.07.23 8:10

ชบา

เราใช้งาน ของ TMB คะแต่ไม่ได้ใช้บัญชีแบบนี้นะ แต่เรามีบัญชี หลักกับอีกบัญชีหนึ่งคะ เราว่ามันน่าจะทำคล้ายๆกันนะคะ คือบัญชีรองไม่สามารถกดเงินออกมาได้เองคะคือจะโอนไปที่ไหนเองก็ไม่ได้คะ เราต้องทำการโอนเงินจากบัญชีรองเข้าไป ที่ บัญชีหลักของเราก่อนคะ แล้วหลังจากนั้นเราก็ใช้งาน ผ่านจากบัญชีหลักของเราได้เลยคะ

2020.07.30 14:27

ToTo

ใช้แล้วครับการฝากบัญชี TMB dream saving นอกจากจะได้ดอกเบี้ยพิเศษแล้วยังมีเงื่อนไข ที่ทางธนาคารได้กำหนดไว้ก็คือ คุณไม่สามารถทั้ฝากและถอนโดยตรงผ่านบัญชีนี้ได้ คุณจะต้องมีบัญชีหลักก่อนถึงจะสามารถ ฝากและถอนได้ ซึ่งผมเห็นว่ามันอาจไม่ให้ความสะดวกเท่าที่ควรในการถอน ถ้าคุณจำเป็นต้องใช้เงิน แต่ถ้าคุมีแอปของธนาคารก็จะสะดวกมากขึ้นได้ครับ

2020.08.11 3:1

แสงจันทร์นวล 0-0

บัญชี TMB dream saving มีไว้เก็บลืมค่ะ คือ เอาเงินมาเข้าบัญชีนี้แล้วก็ลืมไปเลย ให้เงินอยู่ในบัญชีไปอย่างนั้นแหละ..เก็บ(จน)ลืม เลยไม่สะดวกสำหรับคนที่ต้องการถอนเงินจากบัญชี แต่ดีมากสำหรับการออมเงินค่ะ ใครที่มองหาบัญชีออมเงินแบบเก็บลืมก็ลองหาข้อมูลเพิ่มเติมของบัญชี TMB dream savingนี้ได้ หรือถูกใจบัญชีอื่นก็แล้วแต่ชอบค่ะ

2020.08.27 4:15

pothijan99

เพิ่มเติมให้นะคะเกี่ยวกับดอกเบี้ย TMB Dream Saving ถ้าฝากเป็นประจำทุกเดือน คุณจะได้ดอกเบี้ย 1.5% ต่อปี เราว่าที่เขาให้เรารู้สึกว่าถอนยากๆ ก็อาจจะเป็นเพราะว่าเขาอยากให้เรามีเงินออมรึเปล่า ถ้าถอนง่ายก็แป๊บเดียวหมดไม่ได้ดอกเบี้ยอะไร ถ้าจขกทต้องการที่จะใช้เงินในการทำธุรกรรมต่างๆ แนะนำให้เปิดอีกบัญชีนึงจะดีกว่านะคะ

2020.09.15 7:10

ภัทรา

ฟังวิธีการฝากและวิธีการถอนเงินจากบัญชีแล้วรู้สึกยุ่งยากมากเลยนะคะ สำหรับบัญชี TMB ดรีมเซฟวิ่ง ทำไมไม่เปิดบัญชีอื่นที่ให้รับดอกเบี้ยสูงและง่ายต่อการทำธุรกรรมต่างๆไม่ดีกว่าเหรอคะ เพราะเดี๋ยวนี้เราเห็นว่าธนาคารก็มีให้บริการหลากหลายมากสำหรับลูกค้าทั้งยังมีข้อเสนอดีๆ อย่างเช่นมีประกันอุบัติเหตุให้เราฟรีด้วย

2020.09.25 8:10

Nana

บัญชีนี้ถอนออกมายากก็จริง แต่ก็มันก็ต้องกำหนดระยะเวลานะคะที่เราจะสามารถถอนเงินออกมาได้ คล้ายกับบัญชีเงินฝากประจำอื่นๆค่ะ แต่ก้นั่แหละไม่ทราบว่ากำหนดที่สามารถถอนเงินออกมาได้ของบัญี TMB Savie Care นี้คือเมื่อไหร่กันแน่ คือไม่ได้มีบัญชีนี้นะคะ ยังไม่ได้ทำแต่ก็สนใจอยู่เพราะอยากฝากเงินแบบลืมๆไว้สักหนึ่งบัญชี ยังไงก็ขอคนที่รู้มาตอบหน่อยนะคะ

2020.09.28 18:4

Wanmai

@แสงจันทร์นวล ก็ดีนะ เก็บลืม อยากเก็บลืมบ้างจัง ทำไมมันจำได้ก็ไม่รู้ อยากลืมกลับจำ~~อยากจำกลับลืม~~ เก็บเงินเอาไว้ทีไรจำได้ตลอด 5555 บัญชีนี้ดีอยู่หรอก แต่ไม่สะดวกเลย แต่ก็ขึ้นอยู่กับบางคนนะ บางคนเงินเหลือเก็บก็ไม่มีปัญหา บางคนเงินหมุนก็อาจจะมีปัญหาหากอยากถอนออกมายามฉุกเฉินไรงี้ เหมือนเราเราว่าไม่สะดวกค่ะ

2021.08.08 14:48

-จัสท์ โมเมนท์-

เหมือนเคยได้ยินชื่อบัญชี TMB Dream Saving รู้ว่าเน้นเรื่องการเก็บเงิน แต่ไม่แน่ใจว่าให้สิทะิประโยชน์เรื่องประกันด้วยหรือเปล่า เป็นบัญชีเดียวกันมั้ยไม่รู้นะครับ มันจะมีบัญชีนึงของ TMB นี่แหละที่ให้เงินประมาณ 10 เท่า(มั้ง)ของเงินในบัญชีที่มีอยู่หากผู้ถือบัญชีเสียชีวิต อันนี้ลองมาถามดู เผื่อมีใครรู้ก็เข้ามาตอบได้ครับ

2021.09.19 13:24

บอกเล่าความคิดเห็นและสิ่งที่คุณรู้ที่นี่

เพิ่มเราเป็นเพื่อนของคุณ

ถ้าคุณเพิ่มไลน์ของ MoneyDuck คุณจะได้รับคำแนะนำเรื่องการเงินและการแจ้งเตือนเมื่อที่ปรึกษาตอบคำถามของคุณ

รีวิวอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัตรเครดิต ไม่มีค่าธรรมเนียม,All (บัตรเครดิต)

ไม่น่าเชื่อว่ามีบัตรแบบนี้อยู่บนโลก บัตรที่ไม่ต้องเสียค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี

TMB so Fast ฟรีค่าธรรมเนียมทั้งแรกเข้าและรายปี เงินเดือน 15,000 บาทก็สมัตรได้ ให้คุณสะสมPoint ได้เร็วขึ้นเพราะใช้จ่ายผ่านบัตรทุก 10 บาทรับ 1คะแนน ได้รับความคุ้มครองประกันอุบัติเหตุจากการเดินทางผู้ถือบัตร และคู่สมรส สูงถึง 6ล้านบาท มีบริการแบ่งจ่ายรายเดือน อัตรา 0% นาน 3เดือน ได้ทุกอย่าง ทุกร้าน ทุกวัน

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ฟาสต์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

All (บัตรเครดิต)

บัตรขวัญสุดพิเศษรอคุณอยู่เมื่อสมัครบัตรนี้...!

ใครที่สมัคร TMB so Chill ตั้งแต่วันนี้ถึง 31 ธ.ค.62 มีโปรโมชั่น พิเศษ 3ต่อ 1) รับกระเป๋า BSC Travel Big เมื่อจ่ายผ่านบัตร 5,000 บาท 2) รับบัตรกำนัลห้องพัก1คืนพร้อมอาหารเช้า2คน ที่โรงแรมที่ร่วมรายการ มูลค่า 5,500 บาท เมื่อจ่ายผ่านบัตร50,000 บาท3) รับเครดิตเงินคืน 100 บาทเมื่อสมัครแจ้งยอดทาง E-Mail .

บัตรเครดิต ทีเอ็มบี โซ ชิลล์ / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง เพื่อฝันที่เป็นจริง

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง

เว็บบอร์ดอื่นที่คุณอาจสนใจ

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

TMB dream saving ให้ดอกเบี้ยเมื่อไหร่

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์,All (ธนาคาร),All (อี วอลเล็ต)

เราสามารถเปลี่ยนจำนวนวงเงิน ที่ให้หักอัตโนมัติจากบัญชีหลักเข้าบัญชี TMB Dream Saving ได้ไหมคะ?

ทีเอ็มบี ดรีม เซฟวิ่ง / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

บัญชีออมทรัพย์

อยากเปลี่ยนบัญชีผูกคู่ TMB dream saving ต้องทำยังไงครับ

บริการ TMB dream saving ต้องทำงานกับบัญชีออมทรัพย์ยังไง

สามารถเปลี่ยนบัญชีหลักที่เชื่อมกับบัญชี TMB ดรีม เซฟวิ่ง ได้ไหมครับ?

All (สินเชื่อ)

รออนุมัตินานไหมค่ะ

TMB Cash To Go / ธนาคารทหารไทย (การควบรวมของ TTB)

ฟอรั่มที่เกี่ยวข้อง

ถ้าไม่ได้ใช้บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทยไปเกินหนึ่งปี เราจะยังกลับมาใช้งานได้อยู่ไหมคะ?

บัญชีเงินฝากออมทรัพย์ ดิจิทัล ซีไอเอ็มบี ไทย / ธนาคารซีไอเอ็มบี

จะใช้อะไรทำธุรกรรมนะคะ

บัญชีเงินฝากแบบไม่มีสมุคคู่ฝากของธนาคารCIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

ธนาคารดิจิทัล,All (ธนาคาร)

Internet Banking กับ Mobil Banking เหมือนกันไหม?

บัญชีออมทรัพย์,ธนาคารดิจิทัล

เงื่อนไขการเปิดบัญชี UOB สแตช

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,All (ธนาคาร)

มึงสมัครบัญชียูโอบีปลอดภาษีทวีสินมีเงื่อนไขอะไรบ้าง

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ / ธนาคารยูโอบี

อยากจะไปเปิดบัญชีเงินฝากออมทรัพย์ CIMB ใช้เอกสารอะไรและขั้นต่ำเท่าไหร่ครับ?

เงินฝากออมทรัพย์ CIMB / ธนาคารซีไอเอ็มบี

รีวิวที่เกี่ยวข้อง

บัญชีออมทรัพย์,บัตรเดบิต,All (ธนาคาร)

ยูโอบี จูเนียร์ ใครๆก็สมัครได้

ยูโอบี จูเนียร์ เพียงแค่เรามีอายุ 18 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว โดยที่เปิดบัญชีขั้นต่ำอยู่ที่ 1,000 บาท ดอกเบี้ยที่ได้รับเป็นดอกเบี้ยแบบคงที่โดยอยู่ที่ 0.50% จะได้รับดอกเบี้ยทุกๆ 6 เดือน คนหนึ่งคนสามารถเปิดได้แค่บัญชีเดียวเท่านั้น เด็กอายุต่ำกว่า 15 ปีสามารถให้ผู้ปกครองมาเปิดบัญชี โดยใช้ชื่อบัญชีของผู้ปกครอง เด็กอายุ 12 ปีขึ้นไปสามารถขอใช้บริการ ATM ได้

ยูโอบี จูเนียร์

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

เงินฝากเผื่อเรียก ของ ธนาคารออมสิน

ประกันการเดินทาง

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์ ประกันภัยอันนี้จะคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงปัญหาต่างๆจากการเดินทาง ยกเว้นแค่เรื่องของความล่าช้าของประเป๋าเดินทางตรงนี้ทางบริษัทจะไม่คุ้มครองให้ และหากเกิดอุบัติเหตุผู้เอาประกันที่อายุมากกว่า 75 ปีจะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,000,000 บาท แลพหากอายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี จะได้รับค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 2,000,000 บาท

ซิลเวอร์ เอเชีย By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์,บัญชีสะสมทรัพย์,บัตรเดบิต,การโอนเงินระหว่างประเทศ,All (ธนาคาร)

เปิดบัญชีง่ายๆกับบัญชียูโอบี ออมทรัพย์

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์ เมื่อเปิดบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกสิ้นเดือนมิถุนายนและธันวาคม และนอกจากนี้ยังมีบริการของทางธนาคารผ่านทางอินเตอร์เน็ตตลอด 24 ชั่วโมงอีกด้วย ขั้นต่ำในการเปิดบัญชีอยู่ที่ 1,000 บาท แค่เพียงมีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้แล้ว หากในระยะเวลา 1 ปี เงินที่ฝากในบัญชีไม่มีการเคลื่อนไหว และเงินที่เหลืออยู่น้อยกว่า 5,000 บาท ทางธนาคารจะคิดค่ารักษาบัญชีเป็นราคา 100 บาทต่อเดือน

บัญชียูโอบี ออมทรัพย์

ประกันชีวิต

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์ เมื่อใช้ประกันนี้จะให้ความคุ้มครองตั้งแต่เรื่องของอุบัติเหตุไปจนถึงทรัพย์สินต่างๆที่เสียหายจากการเดินทาง โดยเมื่อเจอกับอุบัติเหตุทางบริษัทให้ค่ารักษาพยาบาลสูงสุดถึง 1,500,000 บาท สำหรับผู้เอาประกันที่อายุตั้งแต่ 9 วัน ถึง 75 ปี และได้รับค่ารักษาพยาบาลวงเงินสูงสุดถึง 750,000 บาท เมื่อผู้เอาประกันมีอายุ 75 ปีขึ้นไป

บรอนซ์ เวิลด์ไวด์ By ไออินชัวร์

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง เมื่อสมัครบัญชีนี้จะได้รับดอกเบี้ยทุกเดืนอ โดยที่อัตราดอกเบี้ยต่อปีอยู่ระหว่าง 0.65% - 1.40% เราสามารถฝากหรือถอนจำนวนเงินเท่าไหร่ก็ได้และไม่จำกัดจำนวนครั้งอีกด้วย เปิดบัญชีขั้นต่ำเพียง 1,000 บาท เพียงแค่มีอายุ 15 ปีบริบูรณ์ขึ้นไปก็สามารถเปิดบัญชีนี้ได้ โดยที่ 1 คน = 1 บัญชีเท่านั้น

บัญชีออมทรัพย์ ยูโอบี พริวิเลจ แบงก์กิ้ง

เลือกผลิตภัณฑ์ทางการเงินอะไรดีนะ..

คุยกับที่ปรึษาทางการเงินโดยตรงและรับข้อเสนอที่เหมาะกับคุณ

รับคำปรึกษาฟรี